ดู: 1368|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ศัลยกรรมเกาหลี] (แก้จมูก) หนุ่มนครศรีฯ ขอข้ามน้ำข้ามทะเลมาใส่ดั้งใหม่สไตล์เกาหลีที่เอเมดคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีคับเพื่อนๆ เคยถูกล้อว่า หน้าตาไม่ดี ดั้งก็แบน แถมตัวดำด้วย กันมั้งไหมคับ คำพูดเหล่านี้มันเป็นปมด้อยที่ทำให้ผมอยากลุกขึ้นมาเปลี่ยนแปลงตัวเองให้ดีขึ้น เพราะแบบนี้ผมเริ่มหันมาหาวิธีการทำให้ผมดูดีขึ้น จึงเลยคิดอยากทำศัลยกรรม คราวนี้แหละต้องหล่อแน่นอน เพราะศัลยกรรมช่วยคุณได้ (ไปจำเค้ามาเขียน) ไปดูรูปก่อนหลังของผมก่อนว่าจะช่วยได้จิงมั๊ย

เข้าเรื่องเลย...ตอนนั้นผมพยายามหาทุกวิธีทางที่ทำให้ผมดูดีขึ้น แต่พอมองตัวเองในกระจก เซงนะจะทำยังไงดี? แต่ถ้ามีจมูกสักนิด เบ้าหน้าคงเปลี่ยน อาจจะดูดีขึ้นนะ

ตอนนั้นไม่ได้คิดอะไรมากเลยตัดสินใจไปเสริมจมูกกับคลินิกที่หนึ่ง ซึ่งตอนแรกที่เห็นหน้าเปลี่ยนและดูดีขึ้นมาก แต่สักพักมันเริ่มมีปัญหาเลย แต่ไปหาที่แก้ที่ใหม่ สุดท้ายก้มีปัญหา เห้อ!!โครตท้อ หรือเราจะหล่อเหมือนคนอื่นไม่ได้T_T ช่วงนั้นไม่ได้ถ่ายรูปไว้เลยคับ คือผมไม่ชอบจิงๆ

จนปรึกษากับเพื่อนๆดู ไม่อยากถอด ไม่อยากกลับไปเป็นเหมือนเดิมอีกแล้ว ซึ่งเพื่อนก็แนะนำเอเมดคลินิก ตอนแรกก็ยังไม่เชื่อโดนมาเยอะ เลยขอคิดก่อน...คราวนี้เข้ามาดูรีวิวหลายคนที่มาทำสวยมากเเละอีกอย่างการเเนะนำเบื้องต้นของมาดามดีมาก เลยเลือกมาเเก้ที่นี่แล้วกัล

พอถึงวันนัดทำ คุณหมอบอกว่า จมูกสั้นมากเเละเนื้อจมูกน้อย อาจทำให้เกิดปัญหาได้ เลยแนะนำให้ใส่ไอเฟลทิป เพื่อป้องกันการทะลุและช่วยให้ปลายจมูกดูพุ่งเหมือนหอไอเฟลด้วย โอเคเลยคับ พอตอนขึ้นเขียง ออกมาดีๆด้วยเถิด ซึ่งที่นี่เค้าดีนะ เพราะคุณหมอบอกตลอดว่าจะทำอะไร อย่างตอนฉีดยาชา  จะใส่ซิลิโคนแล้วนะ ในหัวคิดขอโด่งๆ พุ่งๆ นะคับ^^ พอทำเสร็จใช้เวลาแปปเดียวเอง แถมไม่เจ็บมากด้วย แต่ตื้อนิดหน่อย ผู้ช่วยก็เอากระจกมาให้ดู ค่อนข้าง ok เลยครับ ผมชอบแต่ขอดูผลต่อไปนะ และลงมารับยา การดูแลตัวเอง และยังมีรับประกัน 90 วันด้วย ดีคับเพื่อมีปัญหา ไปดูการเปลี่ยนแปลงครั้งนี้เลยดีกว่า

ผมใช้เวลาพักฟื้นผมพักเกือบ 10 วันเอาให้แน่ใจเลย และทำตามคำแนะนำของเอเมดคลินิกอย่างเคร่งครัดเลย กลัวมากคับ ทานยาให้หมดทุกอย่างตามเวลา นอนหมอนสูงๆและใส่ที่ล็อกคอ ดื่มน้ำเยอะๆ งดของสแลงแทบจะทุกชนิด

วันนี้ผมเข้ามาตัดไหม เจ็บจี๊ดๆ อ่ะคับ พอตัดเสร็จผมก็มาทำ SmootBlink ต่อเป็นนวัตกรรมรักษาหลุมสิวอ่ะครับ จะได้มีดั้งโด่งๆ แถมหน้าก็ใสขึ้นด้วยคับ (ไม่มีหลุมอุกาบาตแล้ว)

ผ่านไปเกือบ 2 อาทิตย์ทุกอย่างเริ่มเข้าที่เห็นได้ชัดเจน คือมันพุ่งมากเลย อย่างที่ทางคลินิกเค้าชอบพูดไว้ แถมเข้ากับหน้ามากเลย จำได้ว่าตอนทำคุณหมอมือเบา เจ็บแค่ตอนฉีดยาชา และได้ยินคุณหมอเหลาซิลิโคนเพื่อให้ได้ทรงที่รับกับหน้าเรามากที่สุด

ทุกวันนี้ผมชอบกับจมูกใหม่ของผมสุดๆ แถมไม่มีปัญหาเหมือนแต่ก่อนแล้วด้วย เพื่อนๆสนใจลองเข้าไปติดตามดูนะ ของเขาดีจิงๆ นะ สำหรับใครอยากหาที่แก้มาเลย ไม่ว่าปัญหาคุณจะหนักขนาดไหน เจออะไรมา ที่นี่พร้อมงัดดั้งเก่าออกและใส่ดั้งใหม่ที่เหมาะกับเบ้าหน้าเรา รับรองว่าเสียเงินครั้งนี้เป็นครั้งสุดท้าย ไม่ต้องมาเจ็บตัว เจ็บใจกันอีกต่อไป

ดีใจด้วยจ้าคุณน้อง ดูดีขึ้นมากๆค่ะ แต่ถามนิดนึงว่าคางได้ทำป่าวคะ สวยดี
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-27 11:55:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
wanneeponok ตอบกลับเมื่อ 2016-5-19 18:51
ดีใจด้วยจ้าคุณน้อง ดูดีขึ้นมากๆค่ะ แต่ถามนิดนึงว่าคางได้ทำป่าวคะ สวยดี

ขอบคุณค้าบบ คางก็ทำคับ
ที่พอกขาวๆคือไรหรอ
ทรงสวยครับ แต่เเนะนำ "ลดความอ้วน"นะครับ รับรองปังแน่นอนครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้