ดู: 4440|ตอบกลับ: 30
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] เปลี่ยนสาวหน้าดุ เป็นสาวแบ๊วหน้าหวานด้วยปากกระจับ โดยหมอรัตน์เมโกะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Preaw_Piitchy เมื่อ 2016-5-17 16:23

ก่อนทำ เวลายิ้มจะแข็งๆ ไม่มั่นใจเลยค่ะ

ก่อนทำ

ก่อนทำ

ก่อนทำ หน้านิ่งๆ จะดูหน้าดุมาก

เราชื่อเปรี้ยวนะคะ สาเหตุที่ทำปากกระจับ เพราะเป็นคนหน้าไม่ค่อยยิ้มค่ะ มีคนชอบทักเราประจำเลยว่าหน้าดุ ทำไมไม่ค่อยยิ้มเลย? เซงอะ อยากจะบอกว่าชั้นก็ทำหน้าปกติแล้วนะ ไม่ได้ทำหน้าบึ้ง หน้าดุอะไรเร้ยยยย --“ พอทำหน้าปกติเฉยๆ เหมือนคนหน้าเดียว โนฟิลเลิ่งมากค่า อีกอย่างเวลายิ้มแล้วไม่ค่อยมั่นใจเลย อยากทำเพราะเสริมความมั่นใจตัวเองด้วย ก็เลยศึกษาพวกรีวิวตามคลินิกเลยค่ะ  

เรารู้จักเมโกะคลินิกโดยบังเอิญค่ะ เพราะติดตามบล็อกเกอร์คนนึงอยู่ เห็นเค้ามาทำหน้าอกที่นี่  ก็เลยกดติดตาม Instagram และ Facebook ตั้งแต่นั้นมาก็กดติดตามมาเรื่อยๆ เห็นรีวิวสวยๆเยอะ พอถึงวันนึงที่อยากทำปากก็เลยตัดสินใจทำกับที่เมโกะเลยค่ะ  นัดคิวเข้ามาปรึกษาคุณหมอเลย ตอนแรกกะว่าจะทำกับหมอยศ แต่ว่าคิวเต็มแน่นไปถึงเดือนหน้าเลย รอไม่ไหวพี่ๆเมโกะเลยแนะนำคุณหมอรัตน์อีกท่าน ให้ดูรีวิว ก็โอเค ชอบผลงานคุณหมอ ก็เลยตัดสินใจทำกับคุณหมอรัตน์แทนค่ะ
ตอนมาปรึกษาคุณหมอรัตน์ ก็ได้แนะนำเราว่า เราเป็นคนมีมุมปากอยู่แล้วทำปากกระจับอีกนิดจะโอเคมาก หน้าจะหวานขึ้นด้วย  ขั้นตอนการทำบอกตรงๆว่าไม่เจ็บเรยคะ เจ็บแค่ตอนฉีดยาชาคือมันก็ไม่ได้เจ็บมาก เจ็บแบบทนได้ พอยาชาออกฤทธิ์ขั้นตอนการผ่าก็ไม่เจ็บอีกเลยค่ะ
หลังการผ่าเสร็จมันก็จะมีอาการบวมบ้าง 2-3 วันแรก การดูแลตัวเองของเราก็จะเอาแผ่นเจลประคบตลอดเลยค่ะ แล้วก็กินแต่อาหารอ่อนๆ ไม่กินอาหารรสจัด เข้าไปล้างแผลที่คลินิกทุกวันเลยค่ะ เพราะพี่ๆเค้าล้างให้ฟรีไม่มีค่าใช้จ่ายเพิ่มเลย ของเราแผลหายไวมากค่ะ 3 4 วันก็ยุบแล้ว พอครบ 1 อาทิตย์ตัดไหม ก็สวยเข้าที่เลย  ทำออกมาหน้าแบ้วขึ้น ชอบมากกกกก

หลังทำเสร็จทันที

หลังทำ 3 วัน

หลังทำ 3 วัน

หลังทำ 7 วัน วันนี้มาตัดไหมแล้วค่ะ

หลังทำ 10 วัน

หลังทำ 14 วัน

ความรู้สึกหลังจากตัดสินใจทำปาก คือแค่ 7 วันก็รู้สึกว่าปากสวยแล้วอะ ดูเปลี่ยนไปจากเดิมเลย หายไวมากๆค่ะ บวมช้ำแค่ 2-3 วันแรกเท่านั้น หลังจากทำปาก กระแสตอบรับดีเกินคาดเลยจ้า เพื่อนๆทักว่า ปากสวยขึ้นกว่าเดิม หน้าไม่ดุแล้ว ดูหน้าหวาน แถมแบ๊วขึ้นด้วย โอเคกับปากสุดๆ ชอบมากคะ คุณหมอรัตน์ใจดีมากให้คำแนะนำดี ยิ้มหวานให้ตลอด ใจเย็น มือเบา แถมเย็บแผลสวยด้วย โชคดีที่ตัดสินใจรวดเร็วจนได้โปร 15,000 มาและไม่ผิดหวังจริงๆ ตอนนี้ไม่แน่ใจว่าราคาเท่าไหร่แล้ว ลองติดตามหน้าเพจเมโกะดูนะคะ ไว้เราถ่ายภาพสวยๆแล้วจะมาอัพเดตกันให้ดูอีกรอบน้าขอบคุณที่ติดตามค่ะ

ปากสวยมากค่ะ ดูจากหน้าดุกลายเป็นน่ารักไปเลย ราคาเท่าไหร่ค่ะ
ปากกระจับ สวยมากค่ะ เริ่ดมาาาาาาากกกกกกก
ปากกระชับสวยมากเลยค่ะ หน้าหวานขึ้นเยอยะเลย
สวยมากๆๆเลยค่ะ
ยังมีโปรโมชั่นอยู่ไหมค่ะ แล้วจะกินข้าวไหมค่ะ
สวย คม เส้นชัดมาก  ชอบค่ะ
ยังมีโปรโมชั่นไหมค่ะ  สวยมากๆๆเลย
ปากสวยครับ ดูน่ารักมากครับ
สวยแบ๋วสาวเกาหลีเลยคร่า บวมนานไหมค่ะ
สวยมากค่ะ ไม่เล็กบางมากไป พอดีๆๆๆ
น่ารักจังเลยค่ะ สวยๆๆๆ ทำแพงไหมค่ะ
สวยมากเลยค่ะ ดูพอดีค่ะ ไม่บางมากไป  
มันดูบางไปรึป่าวค่ะ แล้วตอนนี้เป็นไงบ้างค่ะ ถ้ามีปัญหา คลินิกรับผิดชอบไหมค่ะ
ดูแล้วบางไปไหมค่ะ ถึงวันนี้สวยขึ้นไหมค่ะ
ดูเหมือนบางไปไหมค่ะ เหมือนไม่มีริวฝีปาก
อนาคตจะมีผลอะไรรึป่าว
ตอนตัดไหมเจ็บมากไม๊ พักหายดีนี้กี่วัน
ปากสวยขึ้นเยอะเลยคะ ช่วงชายาหมดเจ็บไหมคะ
ปากสวยได้รูปเลยคะ ช่วงรักษาแผลงดทานไรปะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้