ดู: 989|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] Update ศัลยกรรมเสริมคาง ปรับรูปหน้าวีเวอร์ by คุณหมอ ธนยศ DRT

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Imhelens เมื่อ 2016-5-15 14:14

จากโพสเก่านะคะ  

เราเป็นคนที่ชอบถ่ายรูปมากและในช่วงนี้กระแส วีเซพมาแรงซะเหลือเกิน

แต่......ก็ยังไม่ได้ทำให้เรามีความรู้สึกอยากศัลยกรรมค่ะ เราเริ่มจากหาข้อมูล ตาม google นี่ละค่ะ กระแสหน้าวีมาแรง ทำให้มีตัวช่วยเพิ่มให้หน้าดู วี เยอะมากๆ

ไม่ว่าจะเป็น สายรัดกระชับใบหน้า ครีมต่างๆ และแน่นอนว่าต้องมี โบท็อค ด้วยแน่ๆ บอกตรงๆว่าพวกครีมพวกสายรัดนี้ เราไม่ค่อยเชื่อนะ

เรื่องโบท็อค (ขออนุญาติเรียกสั้นๆว่า โบ) ที่เค้าว่าฉีดละวีเลย พอหาข้อมูลมาซักพักก็จัดเลยค่ะ ครั้งแรก ข้างละ 25 unit ถามว่าหน้าวีไหม

บอกเลยว่าไม่รู้สึกเปลี่ยนไปจากเดิม ทางคลีนิคแจ้งว่า ส่วนใหญ่ครั้งแรกไม่ค่อยลงหรอกค่ะ ต้องย้ำ !!!! ฉีดย้ำนั้นเองค่ะ เราก็เลยฉีดเพิ่มอีก 100 unit

ข้างละ 50 unit ลิฟกรอบหน้าด้วย ผ่านไป 2-3 สัปดาห์ เห็นการเปลี่ยนแปลงนิดหน่อย น่อย น้อย มากก

เลยปรึกษาเพื่อนที่ เป็นเจ้าแม่เรื่องพวกนี้ นางบอกโบอย่างเดียวไม่วีหรอก ต้องฟิลเลอร์ด้วย เราก็เลยไปหาข้อมูลเลยจ้า

เพราะเป็นคนที่ค่อนข้างขี้กลัวแต่เราก็ทำค่ะ อยากหน้าอินเทรนด์กับเค้าบ้างเลยจัดไป 2 cc ผลคือ หน้าวีทันใจเลยจ้า

ก่อนฉีด ทุกสิ่งอย่าง (โบ,ฟิล) จะสังเกตุได้ว่าคางเราค่อนข้างตัดเป็นคนที่ชอบถ่ายรูปมากและในช่วงนี้กระแส วีเซพมาแรงซะเหลือเกิน

แต่......ก็ยังไม่ได้ทำให้เรามีความรู้สึกอยากศัลยกรรมค่ะ เราเริ่มจากหาข้อมูล ตาม google นี่ละค่ะ กระแสหน้าวีมาแรง ทำให้มีตัวช่วยเพิ่มให้หน้าดู วี เยอะมากๆๆ

ไม่ว่าจะเป็น สายรัดกระชับใบหน้า ครีมต่างๆ และแน่นอนว่าต้องมี โบท็อค ด้วยแน่ๆ บอกตรงๆว่าพวกครีมพวกสายรัดนี้ เราไม่ค่อยเชื่อนะ

เรื่องโบท็อค (ขออนุญาติเรียกสั้นๆว่า โบ) ที่เค้าว่าฉีดละวีเลย พอหาข้อมูลมาซักพักก็จัดเลยค่ะ ครั้งแรก ข้างละ 25 unit ถามว่าหน้าวีไหม

บอกเลยว่าไม่รู้สึกเปลี่ยนไปจากเดิม ทางคลีนิคแจ้งว่า ส่วนใหญ่ครั้งแรกไม่ค่อยลงหรอกค่ะ ต้องย้ำ !!!! ฉีดย้ำนั้นเองค่ะ เราก็เลยฉีดเพิ่มอีก 100 unit

ข้างละ 50 unit ลิฟกรอบหน้าด้วย ผ่านไป 2-3 สัปดาห์ เห็นการเปลี่ยนแปลงนิดหน่อย น่อย น้อย มากก

เลยปรึกษาเพื่อนที่ เป็นเจ้าแม่เรื่องพวกนี้ นางบอกโบอย่างเดียวไม่วีหรอก ต้องฟิลเลอร์ด้วย เราก็เลยไปหาข้อมูลเลย

เพราะเป็นคนที่ค่อนข้างขี้กลัวแต่เราก็ทำค่ะ อยากหน้าอินเทรนด์กับเค้าบ้างดลยจัดไป 2 cc ผลคือ หน้าวีทันใจเลย

อันนี้ก่อนฉีด ทุกสิ่งอย่าง (โบ,ฟิล) จะสังเกตุได้ว่าคางเราค่อนข้างตัด หลังฉีดคือแบบเห้ยย ดีงาม แต่มันไม่จบค่ะ มันต้องฉีดเรื่อยๆ และเรา

ฉีดทุก สองเดือน มันสลายไวมาก น่าจะเป็นเพราะชอบอาบน้ำร้อนด้วย และพอฉีดบ่อยๆก็เริ่มมีการไหลไปใต้คาง มองไม่เห็นแต่สัมผัสได้

เลยไม่ได้ถ่ายรูป เหตุนี้จึงตัดสินใจศัลยกรรมเสริมคาง ปรับรุปหน้า ก็หาข้อมูลจนมาเจอกับ คุณหมอธนยศ สูยะโพธ แห่ง dtr clinic

แต่คุณหมอมีรีวิวคางค่อนข้างน้อย เลยลองเข้าพบและปรึกษา คุณหมอน่ารัก ใจดีแนะนำละเอียดมากๆ  พี่ผู้ช่วยก็น่ารัก

คุณหมอให้ทำความเข้าใจก่อนว่า รูปกระดูกของแต่ละคนไม่เหมือนกัน การศัลยกรรมคางเหมาะกับผู้ที่มีคางถอย และผู้ที่มีปัญหาคางตัด

การศัลยกรรมคางจึงมีสองแบบ แบบแรกคือการแก้ปัญหาคางถอย ด้วยการวางซิลิโคนไว้ด้านหน้า เพื่อที่จะให้คางยื่นออกมาด้านหน้า การศัลยกรรมในรูปแบบนี้

จะทำให้ได้คางที่สวยได้รูปเป็นธรรมชาติไม่ยาวมาก  และแบบที่สองกรณีคางตัด คือการวางซิลิโคนด้านล่างคล้ายๆกับต่อคางคือหน้าจะดูยาวแต่จะไม่ธรรมชาติมาก

มันจะมีเหมือนรอยต่อระหว่างกระดูกกับซิลิโคน แต่ไม่มาก (กวางอธิบายตามแบบที่เข้าใจนะคะ หากผิดพลาดยังไงแจ้งได้ค่ะ)

ส่วนใหญ่จะนิยมเสริมด้านหน้ามากกว่าเพราะจะสวยเป็นธรรมชาติกว่า แต่เราอยากให้ดูยาวขึ้นด้วยเลยไว้กลางๆแล้วกัน (คุณหมอว่าแบบไหนสวยตามใจเลยค่ะ)

ส่วนในเรื่องของแผลผ่าตัด จะมี 2 แบบค่ะ

ผ่าด้านนอกใต้คาง ข้อดีคือแผลจะดูแลง่าย เหมาะกับผู้ที่ต้องการขูดซิลิโคลนเหลว เพราะการผ่าใต้คางจะทำให้ขูดได้เกลี่ยงกว่าผ่าด้านในปาก

ข้อเสียคือเป็นรอยแผลเป็นค่ะ

ส่วนแผลในปากจะบริเวณเหงือกตรงฟันล่าง

ข้อดีจะไม่เป็นแผลเป็นเนื่องจากผ่าด้านในปาก

ข้อเสียแผลจะดูแลได้ค่อนข้างยากกว่าต้องรักษาความสะอาดพอสมควร

เราเลือกแผลในปากค่ะ ไม่อยากเป็นแผลเป็น ขยันบ้วนปากบ่อยๆ

image.jpeg (796.95 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-15 14:15:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อันนี้ถาพอัตเดตทุกวัน คือลุ้นทุกวันว่าหน้าจะออกมาเป็นยังไง วันที่ 6 เราไม่ได้ถ่ายรูปนะคะ

image.jpeg (839.97 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

image.jpeg (750.99 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

image.jpeg (648.54 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

สวยคะ ดูดีขึ้นมากๆ หน้าเรียว วีได้รูป อะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-16 16:11:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
falada.s ตอบกลับเมื่อ 2016-5-16 08:55
สวยคะ ดูดีขึ้นมากๆ หน้าเรียว วีได้รูป อะ

ใช่ค่ะ ไม่ต้องไปเสี่ยงฉีดฟิลเลอร์บ่อยๆด้วย
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-18 11:45:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถ่ายรูปออกมา หน้าเป๊มาค่ะ แค้ 10 วันเอง. ปลื้มมากๆๆ

image.jpeg (132.52 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

image.jpeg (169.32 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้