ดู: 1167|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] รีวิว เสริมจมูก ครั้งแรกไม่หน้ากลัวอย่างที่คิด

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aukanook เมื่อ 2016-5-15 09:52

สวัสดีทุกคนคะ ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนนะคะ เราชื่อ อุ๊ เราอายุ 30 (ฉันยังไม่แก่นะ)
วันนี้เราจะมารีวิวการทำจมูกครั้งแรก ตอนแรกเรากลัวมากกับการทำจมูก กลัวเจ็บบ้าง กลัวเบี้ยวบาง
ในความที่เรากลัว เราจึงไปหาข้อมูลในเว็บดูว่าคนที่ทำมาเค้ารู้สึกเหมือนเราไหมก่อนไปทำ
เราไปอ่าน ๆ ๆ จนรู้แล้วว่าเราไม่ได้เป็นคนเดียวที่กลัวแบบนี้ เราจึงตัดสินใจว่าจะทำจมูก
เราเลยมองหา โรงพยาบาลที่ทำศัลยกรรมก่อน เพราะเราจะได้ปรึกษาหมอ
ส่วนที่เราเลือกทำกับโรงพยาบาล เพราะว่าเรารู้สึกอุ่นใจและปลอดภัย รู้สึกสบายใจไม่ค่อยกังวล
ระหว่างค้นหาข้อมูลว่าจะทำที่ไหนดี มีเพื่อนเราคนหนึ่งแนะนำให้เราลองไปทำกับคุณหมอ นพ เกษมศักดิ์ พยุงธนทรัพย์ ที่โรงพยาบาลสมิติเวช ธนบุรี ดู เพราะว่าเพื่อนเราก็ทำกับหมอคนนี้ เลยลองติดต่อสอบถามรายละเอียดและนัดพบคุณหมอ
เพื่อปรึกษากับคุณหมอ ว่าพอดีเราอยากได้ แบบไม่ค่อยโด่งมาก เพราะว่าเรากลัวว่าถ้าทำมาแล้วโด่งเกินไปมันจะดูไม่เป็นธรรมชาติ
เลยลองถามคุณหมอดู เราขอแบบไม่โด่งมากได้ไหม คุณหมอก็ให้คำปรึกษากับรายละเอียดที่ดี เราจึงตัดสินใจที่จะทำกับคุณหมอ
ส่วนขั้นตอนการทำยอมรับว่าตื่นเต้นมาก ๆ ใจดีสู้เสืออยากสวยต้องอดทนคะ ตอนนี้ก็ทำมาได้ราว ๆ 2 อาทิตย์แล้วคะ นี่คือผลลัพธ์ที่ได้คะ

ก่อนทำ

ก่อนทำ

วันแรก

วันแรก

ผ่านไปหนึ่งอาทิตย์

ผ่านไปหนึ่งอาทิตย์

หลังทำสองอาทิตย์

หลังทำสองอาทิตย์

ทั้งหมดนี้คือ ประสบการณ์ การทำจมูกที่ครั้งแรกเลยอยากมาแชร์ให้เพื่อน ๆ ได้อ่านหรือใช้ในการตัดสินใจทำ เพราะเรารู้ว่ามีคนที่กลัวแบบเราอีกไม่น้อย
หลังจากผ่าทำเสร๊จ ทุกอย่างขึ้นอยู่กับตัวเราด้วยคะ ว่าเราทำตามที่หมอสั่งที่หมอบอกไหม เราดูแลตัวเองดี ก็จะได้ตามที่เราตั้งใจคะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้