ดู: 1868|ตอบกลับ: 9

[เสริมจมูก] ประสบการณ์จริงกับการเสริมจมูก...ที่ชีวิตนี้ขอมีดั้งสักครั้งให้ชื่นใจ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะเพื่อนๆที่น่ารักทุกๆคนเลย ผู้หญิงจะสวยได้ต้องแต่ง แต่ถ้าเบ้าหน้าไม่โอแต่ยังไงก็ไม่โอเนาะ เราเป็นคนหนึ่งที่ไม่ค่อยมั่นใจในตัวเองสักเท่าไหร่เลยพยายามหาดูคลิปแต่งหน้า แต่มันก็ยังรู้สึกขาดๆอะไรสักอย่าง แต่เราไม่ใช่ต้องการให้เหมือนเจ้าของคลิปนะ เลยมานั่งมองตัวเองในกระจก อืม ถ้าเรามีจมูกอีกสักนิด ก็คงดูดีขึ้น นี่แหละจุดเริ่มต้นของการทำศัลยกรรมเสริมจมูกของเรา

ตอนนั้นคิดแค่ว่าอยากมีดั้งเหมือนกะคนอื่นๆ โด่งๆ พุ่ง แต่งหน้าแล้วสวยขึ้นเพราะหน้ามันจะมีมิติขึ้น เลยลองศึกษาหาข้อมูลทั้งทรง แบบ ก่อนทำ-หลังทำ และเคสที่ปัญหา หรือแม้แต่การดูแลตัวเอง แต่ละที่ก็แตกต่างกันเนาะ

แต่สุดท้ายถูกชะตากับคลินิกหนึ่งอยู่แถวสีลม คลินิกสีน้ำเงิน (แค่นี้น่าจะเดากันออกนะ แต่ถ้าใครไม่รู้หลังไมค์ได้จ้า) คือ มาถูกใจทรงจมูกประจวบกับช่วงโปรโมชั่นพอดี  เลยตัดสินใจทำที่นี่แล้วกัน จากนั้นเลยรีบโทร.ไปหาทางคลินิกเลยจ้า โทรไปตั้งหลายสายไม่มีคนรับ เปลี่ยนไปถามทางไลน์แล้วกันก็ตอบช้ามาก ตอนแรกเกือบเปลี่ยนใจแล้ว แต่ด้วยราคารอสักพักก็ได้ แต่ถ้าไม่มีการตอบกลับมาคงหาที่ใหม่ จนสุดท้ายเค้าก็ตอบกลับมาให้คำแนะนำดีมาก มาดามบอกว่าลูกค้าเยอะมากกก ทำให้ตอบช้า แต่ก็โอเคนะรับได้ พอโอนเงินให้ทางนั้นก็นัดวันเข้าพบคุณหมอให้

วันไปคลินิกเป็นเหมือนตึกออฟฟิตอยู่ชั้น 4 ดูไฮโซดีนะ ตอนเข้าไปพบแพทย์ตื่นเต้นและกังวลมาก กลัวว่าตอนหลังทำออกมาจะเป็นยังไง

ตอนเข้าไปเสริมจมูก กลัวมากๆ ใจสั่นเหมือนหายใจไม่ออก ช่วงฉีดยาชาก็ไม่เจ็บเท่าไหร่ หลังจากนั้นก็กลัวมาก  แต่สักพักความกลัวก็เริ่มหายไป ก็นอนฟังเสียงหมอคุยกัน หลังจากทำเสร็จรู้สึกมึนๆ ดูทรงจมูกตัวเองไม่ออกเหมือนกัน แต่คงดีมั้ง ออกมาเอายาไม่ค่อยฟื้นดีเลย แต่ที่ฟังจำได้คราวๆ ก็เรื่องรับประกันจมูก 90 วันเนี่ยแหละ

พอหลังทำเสร็จพยายามดูแลตัวเองอย่างดี ทานยาให้ครบและหมั่นล้างแผลทาเบตาดีนที่ให้มา ประคบร้อน ประคบเย็นสลับกัน แต่ใช้คูลแพคนะ เพราะถ้าใช้น้ำแข็งเดี๋ยวน้ำมันจะไหลไปโดนแผล งานช้างเลยนะ!!! และหาน้ำใบบัวบกดื่มแทนน้ำเปล่าเลย ส่วนตัวพักเกือบอาทิตย์ ซึ่งระหว่างนั้นก็มีอาการปวดๆ บ้างในตอนแรก แต่สักพักแผลหายเร็วมาก ไม่ค่อยช้ำเลย ไม่รู้ว่าคุณหมอมือเบาหรือเราฟื้นตัวได้เร็ว ตามภาพเลยค่า

เป็นไงหายไวมาก ช่วงแรกจะบวมๆ เหมือนอักเสบ พอได้ 2-3 วัน มันจะเริ่มออกเหลืองๆ เป็นสัญญาณที่ดีเพราะใกล้จะหายแล้ว ซึ่งในตอนแรกต้องติดพลาสเตอร์ ประมาณ 5 วันก็แกะออกได้ มันจะลุ้นมากอ่ะบอกเลย เพราะจะได้เห็นจมูกแล้วว่าเสริมมาเป็นยังไง ตื้นเต้นมากพอเปิดมาก็ไม่ผิดหวังเลย

ทำครบ 1 เดือน มันทำให้หน้าดูมีมิติขึ้นจิงๆอ่ะ คราวนี้ไม่ว่าจะแต่งหน้าลุคไหน สวยทุกลุคแน่นอน คนรอบข้างก็ทักว่าสวยเข้ากับหน้ามากๆ เลย สำหรับใครที่สนใจลองศึกษาข้อมูลของทางคลินิกตามช่องทางต่างๆ หรือดูรีวิวจากคนอื่น จะได้ช่วยคุณประกอบการตัดสินใจ คราวนี้ไปดูปัจจุบันของเราเลย

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

โพสต์ 2016-5-13 16:34:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำที่ไหนราคาเท่าไหร่ค่ะ สวยปังมาก
โพสต์ 2016-5-13 16:58:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยค่า เราก็พึ่งเสริมมา 4 เดือนแล้ว กำลังอยากโชว์รูปบ้างเดี๋ยวศึกษาแพร๊พ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-16 17:57:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
tukkatuk ตอบกลับเมื่อ 2016-5-13 16:58
สวยค่า เราก็พึ่งเสริมมา 4 เดือนแล้ว กำลังอยากโชว์รูปบ้างเดี๋ยวศึกษาแพร๊พ

ขอบคุณค่าา รอ่านนะ แลกเปลี่ยนประสบการณ์กันเนอะ ^^
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-25 16:37:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
kongkwangkk ตอบกลับเมื่อ 2016-5-13 16:34
ทำที่ไหนราคาเท่าไหร่ค่ะ สวยปังมาก

ทำที่AMED Clinicค่ะ ราคาประมาณ สองหมื่นกว่าๆ พอดีเราได้ราคาช่วงโปรโมชั่นเลยไม่แพงมาก
โพสต์ 2016-5-30 14:14:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงสวยดีจ้า
โพสต์ 2016-6-3 13:14:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยอ่ะ น่ารัก
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-9 15:26:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณค่า
โพสต์ 2016-6-23 17:50:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ยุบบวมเร็วมากๆค่ะ โชคดีจัง
โพสต์ 2016-6-28 15:17:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูบวมแต่ไม่ช้ำนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้