ดู: 949|ตอบกลับ: 4

[ตัดไขมันกระพุ้งแก้ม] ระหว่างตัดกระพุ้งแก้มกับเสริมคางจะทำอย่างไหนก่อนดีค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ปีนี้ตั้งใจจะทำสองอย่างนี้ค่ะ แต่ด้วยความที่งบจำกัดเลยต้องทะยอยทำอย่างใดอย่างหย่างหนึ่ง ไม่แน่ใจว่าเราควรจะตัดกระพุ้งแก้มก่อน หรือเสริมคางก่อนดีค่ะ

ตัดกระพุ้งแก้มเราเลือกมาสเตอร์พีซไว้ในใจนะค่ะ ว่าจะทำทั้งสองอย่างที่นั้นเลย แต่ในใจอยากได้คางที่เซ็นจูรี่คลีนิค ระหว่างมาสเตอร์พีชกับเซ็นจูรี่ไม่ทราบว่าที่ไหนทำคางสวยกว่ากันค่ะ ราคาก็พอๆกันอยู่แล้ว ขอถาม 2 คำถามเลยนะค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ
โพสต์ 2016-5-13 10:55:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่าจะตัดกระพุ้งแก้มก่อนนะคะ  เห็นมี คนนึงมารีวิว พอตัดออก  ยังทักเลยว่าไปทำคางมารึเปล่า  เค้าบอกว่าไม่ได้ทำ เลยตั้งขอสันนิษฐานว่า พอตัดแล้วหน้าเล็กลง  จะทำให้ เห็นว่าคางเหมือนยาวขึ้น   แล้วก้อทำคางที่ไทยเหมือนเอาสากมากต่อ  ถ้าเป็นที่เกาหลี จะเนียนกว่า คือ ตัดต่อแต่งคาง เป็นตัว t ดูแล้วสมูทกว่าเยอะ  

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณค่ะ  โพสต์ 2016-5-13 12:25
โพสต์ 2016-5-13 15:51:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
pimjeab ตอบกลับเมื่อ 2016-5-13 10:55
น่าจะตัดกระพุ้งแก้มก่อนนะคะ  เห็นมี คนนึงมารีวิว พอต ...

ก่อนทำก็ปรึกษาคุณหมอก่อนและ ตัวเองก็ลองศึกษา สัดส่วนใบหน้าก่อนนะค่ะ แบ่งบนลงล่าง 3ส่วน  ซ้ายไปขวา 5 ส่วน  องศา ความแบน นูน ขององค์ประกอบด้านข้าง ลองเสิดหาเองค่ะ

แสดงความคิดเห็น

จะเข้าไปปรึกษาคุณหมอเดือนหน้าค่ะ  โพสต์ 2016-5-13 20:47
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้