ดู: 1142|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ศัลยกรรมเกาหลี] รีวิวศัลยกรรมเกาหลี : ศัลยกรรมวีไลน์ โหนแก้ม แก้จมูก

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ
เป็นนักศึกษาระดับปริญญาโทในประเทศเกาหลีค่ะ
ตั้งแต่สมัยเด็กเราฝันไว้ว่าอยากทำศัลยกรรมมากค่ะ
เพราะไม่ชอบรูปทรงใบหน้าของตัวเอง
เรามีความสุขและยินดีที่จะ
ได้รับการผ่าตัดที่โรงพยาบาลไอดีมากเลยค่ะ

กับที่ปรึกษาผู้ช่วยในเรื่องการให้คำปรึกษา
เคยไปโรงพยาบาลมาหลายที่แล้ว
แต่ว่าไม่มีโรงพยาบาลไหนน่าเชื่อถือและพนักงานมีอัทธยาศัยที่ดีเหมือนกับโรงพยาบาลไอดีเลยค่ะ
เราสามารถพูดภาษาเกาหลีได้นิดหน่อย
แต่ก็สามารถที่จะได้รับคำปรึกษากับฟังวิธีการผ่าตัดเป็นภาษามองโกลด้วยรู้สึกสะดวกจริงๆค่ะ

นายแพทย์ผู้เชี่ยวชาญด้านตาและจมูก คิมอิลฮวาน
ก่อนเข้ารับการผ่าตัด จะได้พบกับคุณหมออีกครั้ง เพื่อปรึกษา
พร้อมกับการดูภาพเอ็กซ์เรย์คุณหมอจะถามอย่างละเอียดว่าต้องการจมูกทรงไหน และส่วนไหนที่ไม่ถูกใจ อิอิ

เราบอกคุณหมอว่าอยากได้จมูกทรงบาร์บี้ไลน์ค่ะ 555

หลังจากผ่าตัดได้นอนโรงพยาบาลหนึ่งคืนคะ
ตอนที่ลำบากที่สุดคือตอนผ่าตัดเสร็จแล้วออกมาค่ะ
เจ็บคอกับปวดหัวมาก และหายใจลำบาก อยากจะร้องไห้มากค่ะ

แต่ตอนนี้ไม่มีความเจ็บเลยค่ะ แค่รอให้อาการบวมลดลง
และประคบเย็น-อุ่นตามที่โรงพยาบาลแนะนำไปพร้อมกันค่ะ

หลังผ่าตัด ผ่านไป 1 อาทิตย์แล้วค่ะ

โชคดีที่เราไม่ค่อยมีรอยช้ำ รู้สึกว่าอาการบวมก็ยุบเร็วมากค่ะ

https://2.bp.blogspot.com/-QbzobO-xC6E/VygTfGdhKNI/AAAAAAAAInw/f6AppGqr58wh1_o5ZwGfzrR-I2vU8_ciwCKgB/s640/7.png

เหมือนว่าอาการบวมลดลงดีมากจริงๆค่ะ
เคยคิดว่าจะยุบลงเมื่อไหร่นะ แต่เวลาผ่านไปเร็วมากจริงๆค่ะ

2 เดือนหลังการผ่าตัดแล้วค่ะ
ได้ยินมาว่าปกติอาการบวมต้องรอเวลาประมาณ 6 เดือนจะยุบลงหมด แต่รู้สึกเหมือนว่าเราไม่มีอาการบวมแล้วค่ะ 55
เพื่อนเราก็อยากทำมากเลย
แต่ศัลยกรรมกระดูกใบหน้าต้องทำกับโรงพยาบาลที่มีความเชี่ยวชาญถึงจะดีที่สุดนะคะ อิอิ
โรงพยาบาลไอดีสุดยอดมากเลยค่ะ ขอบคุณมากจริงๆค่ะ ^^

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้