ดู: 7028|ตอบกลับ: 27
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกปลายเชิดเหมือนหมู แก้ใหม่เสริมปลายด้วยกระดูกอ่อนหลังหูที่เมโกะ

[คัดลอกลิงก์]
ลูกปัดนะคะเคยเสริมจมูกมาก่อน แล้วปลายสั้นมาก ดูเป็นธรรมชาติเกินไป อันเก่าทำมาแพงมาก ได้มาแค่นี้เลยรู้สึกนอย อยากแก้ ชอบมีคนทักว่านี่ทำแล้วหรอ มันเป็นคำถามที่ทำให้เรานอยมากๆเลย เพราะว่าเสียตังค์ทำมาตั้งแพง มันไม่มั่นใจกับจมูกทรงนี้เลย เลยหาคลินิกเพื่อจะแก้จมูกค่ะ จริงๆเราก็รู้จักเมโกะ คลินิกมาตั้งแต่ก่อนทำจมูกครั้งแรกแล้วค่ะ เพราะเคยขับรถผ่านบ่อยๆด้วย เคยดูรีวิวมาบ้างแล้ว แค่ไม่ได้ตัดสินใจเพราะยังไม่มั่นใจ แต่รอบนี้ได้เข้ามาปรึกษาคุณหมอด้วย เพื่อนเข้ามาปรึกษาเรื่องจะแก้เหมือนกัน เลยมาพร้อมกันเลย แต่เพื่อนเราได้คิวแก้ก่อน พอมันแก้เสร็จปุ๊ป เห็นผลงานออกมาสวย ทรงถูกใจเราเลย ก็เลยตัดสินใจแก้ที่นี่เลยค่ะ

ก่อนแก้

ก่อนแก้ เห็นชัดเลยว่าจมูกเราใหญ่มาก ปลายเชิดขึ้น

ก่อนแก้

ก่อนแก้

ก่อนแก้

ก่อนแก้

ก่อนทำมาปรึกษาหมออา หมออาแนะนำเราตรงๆเลยค่ะ หมอใจดีมาก หมอบอกจะทำให้เต็มที่ จะทำให้ดี สุดฝีมือหมอเลย แต่ขึ้นอยู่กับคนไข้จะพึงพอใจมากแค่ไหน คือพูดแบบไม่ได้ให้ความหวังเรามาก  เป็นอะไรที่ทำให้เราประทับใจมาก ขอเล่าหน่อยว่า เสริมจมูกครั้งแรกเคยเจอมาแล้วค่ะ พูดซะอย่างดีเลยนะว่าหมอรับประกันเลยว่าสวยแน่นอน แต่ผลที่ได้คือไม่มีความเปลี่ยนแปลง ครั้งนี้พอหมอพูดแบบนี้กับเราทำให้เราไว้ใจหมอมาก แบบไม่ได้คาดหวังว่าจะออกมาดีเป๊ะ แต่สุดท้ายผลที่ได้ก็ทำให้เราพึงพอใจมากค่ะ
อีกอย่างหมออาแนะนำว่า จมูกของเราเป็นทรงปลายสั้น เนื้อพอมี แต่ว่าอาจเป็นเพราะซิลิโคนหรือพังผืดดึงอยู่เลยทำให้ดูสั้น เราเลยเปิดรูปเก่าให้หมอดูตอนก่อนเสริม หมอบอกว่างั้นไม่ยาก เพราะจมูกทรงเดิมเราอาจจะทำให้ทรงจมูกดูยาวขึ้นได้  หมอแนะนำว่าถ้าเราอยากให้ทรงจมูกยาวกว่าเดิมให้เอากระดูกหลังหูมาใส่ หรือใช้เนื้อก้นกบ หมอก็เปรียบเทียบข้อดีข้อเสียให้เราฟังว่า  ถ้าเนื้อก้นกบจะเรียบเนียนกว่าแต่ข้อเสียก็อาจจะหดได้ แต่ไม่มาก กระดูกหลังหูอาจจะไม่เรียบเนียน แต่ความคงทนอาจจะนานกว่าเนื้อก้นกบ ก็เลยตัดสินใจเลือกกระดูกหลังหูค่ะ

หลังแก้เสร็จทันที

หลังแกะแพค 3 วัน

หลังแก้ 4 วัน

หลังแก้ 5 วัน

หลังแก้ 6 วัน

หลังแก้ 7 วัน รับงานได้แล้วจ้า หายไวมากเลย

หลังแก้ 7 วัน

หลังแก้ 7 วัน เห็นชัดว่าทรงจมูกยาวขึ้นกว่าตอนก่อนแก้

หลังแก้ 7 วัน ดูทรงด้านข้าง ทรงสโล้ป ปลายพุ่งถูกใจมากค่ะ

หลังแก้ 8 วัน

หลังแก้ 8 วัน

ตอนที่ทำได้คิวประมาณ 11 ครึ่งไปถึงก็ไปเตรียมตัวนอนรอ ทำความสะอาดหน้า ล้างจมูก ตัดขนจมูก ให้กินยาคลายเครียดรอ ตื่นเต้นนิดนึง มีการวัดชีพจรตลอดการทำเลยค่ะ ความดันด้วย หมอก็ทำการถอดอันเก่า เหลาอันใหม่ใส่ หลังากนั้นออกจากห้องผ่าตัด เกือบ4 โมงได้ รู้สึกว่านานมากค่ะ หมอใส่ใจดีค่ะ ไม่ได้ทำลวกๆ ให้เสร็จๆไป แต่หมอใส่ใจทุกขั้นตอนเลยค่ะ
หลังทำเสร็จแล้วเรากลับมาห้องก็ซื้อเจลประคบเลยค่ะ หลังทำทันที ซื้อมาสองอัน สลับกันประคบ เพราะรู้ว่าเดี๋ยวต้องบวมแน่ มีพี่ที่ทักมาทางไลน์ เด้งงมาบอกให้เราดูแลตัวเองยังไง ให้ประคบเย็น กินยาตามที่หมอบอก เข้าไปล้างแผลที่คลินิก 3 วัน วันที่ 3 เอาที่แปะจมูกออก และเอาที่ปิดหูออก หลังจากนั้นก็ขออุปกรณ์มาล้างเอง เพราะไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่
จริงการดูแลตัวเองก็จะพอรู้มาบ้างแล้ว นอนหมอนสูง ใส่เสื้อกระดุมหน้า เพราะจะได้ไม่ต้องถอดยาก กินข้าวกินยาตามหมอสั่งเลย

อันนี้เปรียบเทียบให้ดูนะคะ ด้านซ้ายเป็นก่อนแก้ ขวาหลังแก้ 8 วัน
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-10 10:19:12 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย look_pat เมื่อ 2016-5-10 10:21

แปะรูปเปรียบเทียบมาให้ดูทุกมุมเลยว่าก่อนแก้กับหลังแก้เปลี่ยนไปยังไง ^^

หลังแก้ 10 วัน เริ่มหายบวมแล้ว เข้าที่ไวมากค่ะ

เพื่อนๆถามกันใหญ่เลยไปทำอะไรมา สวยขึ้น หน้าหวานขึ้น

กระแสตอบรับก็หลังทำได้ 4-5 วัน ก็ถ่ายรูป อัพรูปลงเฟส เป็นยอดไลค์ที่เยอะมากๆ มีคนให้ความสนใจเยอะ มีเพื่อนที่เกาหลีทักมาเลยค่ะ มีคนทักมาเยอะมากว่าทำที่ไหน แก้จากไหน เท่าไหร่ ถามราคาเป็นยังไง เจ็บมั้ย มีคนมาเม้นใต้ภาพเยอะมากว่าสวย หน้าเปลี่ยน  ผลตอบรับดีมากๆสำหรับคนในเฟสบุ๊ค มีลงวิดิโอก็ก็มาเม้นว่า สวยจริงรอบนี้ หน้าเปลี่ยน ไม่เหมือนรอบก่อนที่ทักเราซะจนเราเสียความมั่นใจ เมื่อก่อนที่มีคนทักวาทำแล้วหรอ คือเราไปหลอกว่าไม่ได้ทำยังไม่คนเชื่อเลย รอบนี้ผลตอบรับพึงพอใจมากเลยค่ะ รู้สึกดีมากค่ะ เพิ่มเติมอีกนิด คือเราประทับใจครั้งแรกที่เข้าไปปรึกษาเลย ถึงแม้จะยังไม่ได้ตัดสินใจว่าจะทำ การบริการดีมาก คลินิกสะอาด ทุกอย่าง การพูดจาของพนักงานดีมากๆ การบริการทุกๆอย่าง เหมือนว่าเราเป็นคนสำคัญของที่นั่นเลย ผลตอบรับดีพึงพอใจ บางคนบอกว่าแพง แต่เราว่ามันก็สมกับราคา และความสามารถของหมอแล้วค่ะ ในอนาคตคิดว่าถ้าจะทำอะไรเพิ่มอีก เราว่าจะกลับมาเมโกะ คลินิกอีกรอบค่ะ

ด้านซ้ายเป็นก่อนแก้นะคะ สังเกตุทรงจมูกเราจะดูเปลี่ยนไปแบบเห็นได้ชัดเลย

หลังทำครบ 1 เดือนค่ะ

สวยมากเลยค่ะ หน้าเปลี่ยนไปเลย
สวยมากๆเลยค่า
ราคาเท่าไหร่ค่ะ
ราคา เท่าไหร่คะ เรา ก็เนื้อน้อย จมูกเชิด ทำมาเหมือนไม่ได้ทำ อยากแก้ใหม่ และสนใจมากค้ะ
โอ้ววววววววววววหน้าเปลี่ยนมากเลยค่ะ เดิมจมูกไม่สวย หลังทำแล้วจมูกสวยมาก ดูแล้วสวยสง่ามากเลยค่ะ
จมูกสวยมากค่ะ เป่ะเว่อร์อะ คลีนิกเมโกะเนอะหาข้อมูลแป๊บนะ บอกเลยชอบมากค่ะ
งานแก้ราคาเท่าไหร่ค่ะ อยากได้ทรงนี้อะ@look_pat
สวยงามมากค่ะ เริ่ดดดดดดดดดดดด ปัง ปัง
จมูกเปลี่ยนมากค่ะ ดูยาวปลายพุ้ง คุณหมออนนท์เก่งมากๆๆๆค่ะ ชอบงานเมโกะนะหมอเก่ง งานเริ่ด สวยมากๆค่ะ
จมูกสวยมากค่ะ ดูยาวขึ้น หน้าก็เรียวด้วย สวยๆๆชอบทรงนี้มาค่ะ
คุณหมอทำสวยมากค่ะ ถ้าพี่ทำจะสวยเหมืนน้องหรือเปล่าค่ะ พักฟื้นนานไหม กี่วันทำงานค่ะ
พี่ค่ะอยากทราบรายละเอียด อยากแก้จมูกเหมือนกัน ตอนนี้เปนแบบพี่ตอนแรกเรยค่ะปลายไม่ค่อยมี
อยากทราบรายละเอียดค่ะ ทำกับหมอท่าไหนคะ ราคาเท่าไหร่
สวยยยยยยยยยยย ดูหน้าเปลี่ยนจมูกยาวขึ้น เป่ะเว่อร์อะ
สวยมากค่ะ ดูหน้าเปลี่ยนเลยค่ะ ชอบงานคุณเมโกะค่า เริ่ดมากกกกกก
ดูยาวขึ้นเลยค่ะ อันเดิมดูสั้นเนอะ สวยๆๆๆดูแล้วน่ารัก
ทำมาแพงไหมค่ะ แล้วพักนานป่ะ
สยมากเลยคร่า ดูยาวเลย สวยๆๆๆ
อยากทราบราคาแก้เท่าไหร่หรอคะ
อันเก่าสั้น พอแก้ใหม่ยาวไม่เป็นอะไร อันตรายใช่ไม๊อ่ะ
ราคาเท่ารัยค่ะ ตอนนี้ตัดสินใจหลายที่มาก
ทรงจมูก เริ่ดมาก ดูหวาน ขึ้นมากอยากได้ทรงนี้ มากเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้