ดู: 11206|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] พลาดจากการทำตาสองชั้นครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wisarut เมื่อ 2016-5-8 17:29

เรื่องมีอยู่ว่า ตาผมไม่ได้มีปัญหาใดๆเลยครับ
แล้วไปเจอคลินิคเปิดใหม่เค้าให้ทำเคสรีวิวให้โดยคิดราคาแสนถูก

ด้วยความที่เห็นว่าราคาถูก เลยตัดสินใจทำโดยง่ายดาย
โอนเงินไปทางคลินิคเลยทันที

เหตุเกิดวันที่9เมษายน
หมอนัดเวลา17.00
ไปถึงนั่งรอได้ทำตอนตี2กว่า

ตอนแรกตกลงกันไว้ว่าจะกรีดแผลยาว
พอได้พบหมอ หมอบอกว่าให้ทำแผลสั้น

ทำประมาน30นาที

พอทำเสร็จออกมาส่องกระจก
เข่าแทบทรุด น่าเกลียดมากกกก ชั้นใหญ่ ไม่เท่ากัน เย็บสูงถึงคิ้ว
แต่หมอบอกว่ามันบวมยาชา

ผมก็โอเค กลับมานั่งในรถตั้งสติ ขับรถกลับบ้าน

ต่อมาอีก10วัน ตัดไหม
ตาชั้นใหญ่มาก
คือทราบอยู่แล้วว่าช่วงแรกๆชั้นตามันจะใหญ่เพราะมันยังไม่เข้าที่

ผมก็อดทนรอ โดยที่ถ่ายรูปเก็บไว้ทุกวัน แต่ก็ไม่เล็กลงเลย

จนถึงวันนี้ครบ1เดือน
ไปปรึกษาหมอท่านนึง
ซึ่งเป็นหมอศัลยกรรม ที่จบด้านศัลยกรรมเฉพาะทาง ไม่ใช้หมอที่อบรมเป็นคอร์สๆ

ไปถึงหมอพูดเลยว่า ทำที่ไหนมา ทำไมทำแบบนี้
ตอนแรกหมอไม่รับแก้ให้ แต่ผมขอร้องให้หมอช่วยแก้ให้

หมอบอกว่าเคสแบบนี้แก้ไขยากมาก
โดยหมอจะแก้ให้กลับไปเป็นแบบเดิมให้โดยที่
ต้องทำลายชั้นตาแล้วต้องเอาเนื้อเยื่อมาวางไม่ให้ชั้นมันพับ

เรื่องนี้ไม่อยากโทษทางคลีนิคนั้นซักเท่าไร
เพราะก่อนทำก็รู้ว่าคนทำไม่ได้เป็นหมอศัล แถมยังไม่มีประสบการอีก

ตอนนี้ก็รอวันไปแก้กับหมอท่านใหม่
หวังว่าตาผมจะกลับไปเป็นเหมือนเดิม

ในรูป หลังทำและก่อนทำครับ

image.jpeg (114.05 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 29)

image.jpeg (74.04 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 24)

คลีนิคเมโกะเปล่าคะ ทำตาคนเป็นตาชั้นหนาๆ แบบนี้เกือบทุกคน
แก้ไขมาแล้วหรือยังคะ เราเป็นเหมือนคุณเลยค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-8 20:23:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Api1504 ตอบกลับเมื่อ 2016-5-8 18:47
แก้ไขมาแล้วหรือยังคะ เราเป็นเหมือนคุณเลยค่ะ

สัปดาห์หน้าคราบบ
กลายเปนคนตาลึกดูแก่ไปเลย
พึงระลึก ของถูกทำคนช้ำใจมาเยอะแล้ว

แสดงความคิดเห็น

ช่ายครับ ผมเข็ดแล้วจริงๆ  โพสต์ 2016-5-8 21:55
จะไปแก้ที่ไหนคะ ถ้าดีแล้วบอกด้วยนะคะ กำลังหาที่แก้ค่ะ
ตาเก่าดูดีมากกกก
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-10 08:06:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้มาแล้วครับ
ผลออกมาเป็นที่น่าพึงพอใจครับ
คุณหมอเลาะพังผืดเดิมออก ใช้เวลาทำนานมากกกก
แล้วสร้างชั้นตาแค่7mm
โดยเป็นชั้นตาเล็กๆ

image.jpeg (100.79 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 24)

แก้ที่ไหนมาคะ เราเป็นเหมือนคุณเลย ขอไลไอดีได้ไหมคะ อยากแก้มากเลยค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-13 14:11:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Api1504 ตอบกลับเมื่อ 2016-6-13 05:41
แก้ที่ไหนมาคะ เราเป็นเหมือนคุณเลย ขอไลไอดีได้ไหมคะ อยากแก้มากเลยค่ะ

wisaruttakครับ
ไปแก้ที่ไหนมาคะ? ขอไลน์ Id หน่อยคะ เรามีปัญหาเหมือนกัน ตอบกลับด้วยนะคะ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-19 17:25:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
UPDATE ครบ 11 วันครับ
ยังบวมๆนิดๆครับ
ลืมตาสะดวกขึ้นเยอะเลย
โดยรวมผมพอใจมากนะครับ

แก้ที่ไหนคะ
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-25 14:19:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ปัจจุบัน1เดือนกว่าๆครับ ดีขึ้นมากครับบ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-25 14:21:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

คุณหมอกาญจน์ครับ
หมอกาญจน์ คลีนิกชื่ออะไรคะ?ค่าเสียหายเท่าไรคะ?
อยากทราบว่าแก้กับคลินิกไรคะ คุณหมออะไร รบกวนเอดไลบอกหน่อยคะ  id คะ aui29122522 ขอบคุณล่วงหน้าคร่า

แอดไปแล้วหาไม่เจอค่ะ รบกวนแอดมาด้วยนะคะ tomtam1989
รบกวนสอบถามว่าทำกับหมออะไรคะ inboxมาก็ได้  555
ขอทราบด้วยคนค่ะ ไปทำมาชั้นตาใหญ่เหมือนกันเลยค่ะ เสียใจมาก บอกหมอขอธรรมชาติ ได้มาชั้นตาใหญ่กว่าตา แถมตาลืมไม่ขึ้นอีก เครียดมากค่ะ
ของเพื่อนเราพลาดจากเลิฟลี่ค่ะ ไปแก้กับหมออาทิ เครือวิทย์ โชคชัย4
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้