ดู: 1452|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ศัลยกรรมเกาหลี] รีวิวหน้าอก เกาหลี ทรงหยดน้ำ จากรพ ไอดี

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yooyoo29 เมื่อ 2016-5-6 14:55

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆทุกคน เราชื่อน้ำฟ้านะคะ อายุค่อนข้างเยอะและ 30ต้นๆค่ะ มีปัญหาในเรื่องของหน้าอกไม่มีแถมเหี่ยวอีก มันเป็นความเครียดและไม่มั่นใจในส่วนนึงด้วยนะคะ ใส่เสื้ออะไรก็รู้สึก แยกไม่ออกว่าหน้าหรือหลัง 555+ จะใส่เสื้อเปิดโชวก้อไม่มีให้โชว อายอีก เลยสนใจที่จะทำหน้าอก เลยเก็บตังที่ทำงานได้เอาไว้ส่วนนึง ก็หารีวิว หาข้อมูลมาเป็นปี หมอไทย หมอเกา ราคาก้อใกล้เคียงกัน เลยตัดสินใจว่า ไปทำที่เกาหลีดีกว่า ถือโอกาสนี้เที่ยวด้วยนะค่ะ
น้ำฟ้าไม่ขอเปิดเผยหน้านะคะ อายยย 55+
ก้อหารีวิวของ รพเกาหลี และก็ดูจากรายการ เล็ทมีอินไทยแลนด์ ก้อเห็นว่าของ โรงพยาบาลไอดีค่อนข้างที่จะ เป็นผู้นำในด้านการศัลยกรรมต้นๆของเกาหลี ราคาค่อนข้างสูง แต่คิดว่า ของถูกและดีไม่มีในโลก เลยเลือกที่น่ะคะ เลยเข้าดูบล็อคของทางรพ ซึ่งมีภาษาไทยให้ และมีวิธีการเดินทางมาที่โีรงพยาบาลโดยไม่ต้องผ่านเอเจ้น ไม่ยากอย่างที่คิดเลยค่ะ
อันนี้เป็นบล็อคของทางรพนะคะ เผื่อเพื่อนคนไหนสนใจอยากจะศึกษาข้อมูลเพิ่มเติม ตามสบายค่ะ
http://idhospitalthai.blogspot.kr/

อันนี้เป็นรูปก่อนทำของเรานะคะ

เป็นไงคะ อย่างเพิ่งตกใจกันนะคะ 555+ มันไม่มีจริงๆๆ T-T

เสร็จแล้วมาดูรูปหลังทำกันวันแรกค่ะ

ที่ได้ทำคือเป็น ทรงหยดน้ำ ใช้แบบส่องกล้อง กรีดใต้ราวนม หน้าอกของเราสองข้างไม่เท่ากัน คุณหมอเลยบอกว่าต้องใส่ข้างหนึง 272ซีซี อีกข้างเป็น 290ซีซี เพิ่งรู้ว่าหน้าอกของตัวเองต่างกันขนาดนี้แย่เลย เปนทรงหยดน้ำ ไม่ต้องนวดด้วยนะคะ ดีจัง

อันนี้คือหลังผ่าตัดละค่ะ ต้องใส่บรายึดนมไว้ เห็นว่าต้องใส่แบบนี้ตลอด 24ชม ถอดตอนอาบน้ำอย่างเดียว ออกมารู้สึกตึงๆที่หน้าอกค่ะ หนักด้วยแต่ไม่มาก พอหลัง3วันรู้ว่าว่าไม่ค่อยเจบละค่ะ ทำงานบ้านได้สบายเลยค่ะ รู้สึกมีกำลังใจเหนนมตัวเองมีขึ้น กรี๊สสส สมกะที่รอคอยค่ะ รอตัดไหม รอถอดบรา อิอิ

อันนี้หลังผ่าตัด 2 อาทิตย์ละค่ะ เป็นไงบ้างคะ รู้สึกเป็นธรรมชาติ การบวมก็เริ่มลดลง รอๆๆให้มันละกว่านี้น่าจะสวยนะคะ จัดใส่บิกี่นี่ถ่ายโชว์เลยค่ะ อดใจรอไม่ไหว อยากไปเดินโชวจริงจัง

ภาพนี้ผ่านไป 3เดือนละค่ะ หายเจ็บไม่รู้สึกอะไรเลย นึกว่านมตัวเอง ดูเป็นธรรมชาติมากค่ะ คิดว่าตอนนี้นมน่าจะอยู่้ที่คัพซี คัพที่ใฝ่ฝันเลยค่ะ ไม่เล็กไม่ใหญ่กำลังพอดี กรี๋สแปปค่ะ

เพื่อนคนไหนอยากทำของเกาหลี เข้าไปศึกษาในเว็บไซสของทาง รพได้นะคะ มีเจ้าหน้าที่คนไทยคอยบริการด้วยค่ะ ไม่เป็นปัญหาทางการสื่อสารเลย แถมได้ไปเที่ยวเกาหลีในตัวด้วยค่ะ ลองดูกันนะคะ

http://th.idhospital.com/index.htm

img_07.jpg (97.81 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 4)

รูปสุดท้ายสวยมากค่าาาาา
อยากไปทำที่เกาหลีบ้างจัง
สวยมากค่ะ เหมือนธรรมชาติมาก ค่าใช้จ่ายสูงมากมั๊ยคะ ?
สวยมากจริงๆค่ะ
แต่กังวลเรื่องแผลเป็นมากเลยถ้ากรีดที่ใต้ราวนม ตอนนี้แผลเป็นอย่างไรบ้างคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้