ดู: 2000|ตอบกลับ: 2

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] แก้มย้อย แก้มอ้วน แก้ไขได้โดยการร้อยไหมซะเลยยยย

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anattawan เมื่อ 2016-5-2 17:36

สวัสดีค่ะ ครั้งนี้เป็นครั้งที่ 2 แล้วนะคะ ที่มารีวิวการหัตถกรรมต่างๆบนใบหน้า
ก่อนอื่น ต้องขอบอกว่าเป็นคนที่แก้มเยอะมากตั้งแต่เด็ก พอดัดฟันแล้ว สัดส่วนบนใบหน้าก็ลดลง แต่แก้มยังคงมีอยู่
เลยตัดสินใจทำการร้อยไหม คลินิคหลังไมค์นะคะ

รูปก่อนร้อยไหมค่ะ
2016-03-28 11.04.11.jpg

ไฟล์ 28-4-59 13 02 30.jpeg
แก้มเยอะไหมครับท่าผู้ช๊มมมมมมม
และแล้วก็ถึงวันขึ้นเขียง เอ๊ย! ขึ้นเตียงฮะ
25/01/2559  ณ คลินิกแห่งหนึ่ง ปล.วันนี้เป็นวันที่กรุงเทพ 16 องศาเซลเซียส หนาวมากมายค่าาา

ก่อนทำ จะได้เข้าาพบหมอก่อนเพื่อรับคำปรึกษานะคะ หมอบอกว่า ปัญหาที่เรามีอยู่คือ หน้าวันยาว และรูปหน้าซ้าย-ขวา ไม่เท่ากันเหตุเกิดจากกระดูกโครงหน้า เรื่องนี้วันรู้และยอมรับได้ค่ะ เพราะเกิดจากการดัดฟันของเรามาก่อนค่ะและจะต้องฉีดเมโสแฟตเพื่อสลายไขมันควบคู่ไปด้วย และหมอยังอธิบายด้วยว่าการที่จะยกหน้าได้มากหรือน้อยนั้น ขึ้นอยู่กับความหย่อนคล้อยของผิวหนัง ใครแก้มย้อยน้อย ก็ดึงได้น้อย ใครแก้มย้อยเยอะ ก็ดึงได้เยอะมากขึ้น
    สมมุติว่าถ้าหน้าเราแก้มเยอะเพราะเกิดจากไขมันหรือเนื้อเยอะอยู่แล้ว ก็จะดึงให้ตึงเรียวเล็กได้ไม่มาก เพราะช่องว่างของคอลลาเจนที่หายไปมีน้อยนะคะ ขึ้นอยู่กับรูปหน้าของแต่ละคน ยังไงก็ลองปรึกษาแพทย์เป็นเคสๆไปนะคะ
    สวยในแบบฉบับของเรา ดีกว่านะคะ

ช่วงที่นั่งรอคิว ก็จ่ายเงิน รับฟังคำอธิบายยาและวิธีปฏิบัติตัวหลังร้อยไหม โปรแกรมที่วันเลือก เป็นร้อยไหมก้างปลาบุฟเฟต์ไม่จำกัดเส้นนะคะ ราคา 9,900 บาทค่ะ จ่ายแค่ 9,900บาท ค่ายารวมแล้วค่ะ
พอถึงคิวเราแล้ว ขึ้นเตียงสิคะ รออะไรล่ะ ความรู้สึกตื่นเต้นก็มานะฮะ
ก่อนหน้านี้ ผู่้ช่วยหมอจะถามเราก่อนว่าต้องการทายาชามั้ย ไอ้เราก็คิดๆว่าทาไปก็เท่านั้น ไม่ชาถึงข้างในหรอก เสียดายยาชาเลยบอกผู้ช่วยไปว่าไม่ทาค่ะ เสียดายยาชา

*****Tips:แนะนำทายาชาก่อนร้อยไหมนะคะ เพราะคุณหมอจะฉีดยาชาให้เราอีกรอบก่อนทำการร้อยไหม อยากจะบอกว่าจิ้ม
เข็มนับไม่ถ้วนบนหน้าค่าาาา*****

นอนบนเตียงแล้ว หมอก็ทำการฉีดยาชาทั่วบริเวณแก้มยาวไปจนถึงโหนกแก้มทั้ง 2 ข้าง อยากจะบอกว่าเจ็บจี๊ดดดดดดดดดดมากค่ะ ทรมานมาก บอกหมอว่าไม่อยากทำแล้วว อยากกลับบ้าน ความรู้สึกมันเจ็บกว่าตอนทำจมูกอีกแหน่ะ แต่หมอก็ฉีดยาต่อไปค่ะ ฉีดวนไปค่ะ ฮือออออ

และแล้ว...หน้าก็ชา หมอก็ร้อยไหมเข้าไปเลยฮะ ร้อยและดึง ให้ตึงๆๆๆๆๆๆ

เสร็จแล้วววววว ชมภาพกันฮะ
ไฟล์ 2-5-59 16 06 56.jpeg
ไฟล์ 28-4-59 13 37 30.jpeg

หุบปากไม่ได้น้า แก้มชามากกกกกก
ร้อยเสร็จแล้วก็กลับบ้านได้เลยค่ะ ความรู้สึกแรกที่เดินออกจากคลินิก โอ้จอร์จ มันหนาวมากกกกกก แก้มช้าน เเจ็บจี๊ดไปไหนนน
ไฟล์ 28-4-59 13 38 28.jpeg

เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-2 17:38:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เดี๋ยวมาอัพรูปต่อนะคะ

ปล.ขอโทษด้วยนะคะ รูปมันกลับไม่ได้ง่ะ TTT__TTT
ปล.2 ขอโทษที่ต้องทำการแก้ไขหลายครั้ง เพราะกระทู้มีการผิดพลาดหลายอย่างเลยค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ร้อยไหมที่ไหนอ่าคะหลังไมค์ทีขอบคุณคะ vivace_123@hotmail.com  โพสต์ 2016-5-18 13:07
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้