ดู: 4120|ตอบกลับ: 7

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] ฉีดหน้าผากโหนกนูน ด้วยไขมันตัวเอง@DRK กับหมอเบียร์นะครับ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับ เพื่อนๆทุกท่าน ยังจำ เธคกันได้หรือป่าวครับ วันนี้เธคจะมาพูดถึงและรีวิว

การฉีดหน้าผากด้วยไขมันตัวเองกันนะครับ

เดิมทีเนี้ยหน้าผากของเธคไม่ค่อยสวยเท่าไร มันบุ๋มๆ และลาดช้น เป็นสันคิ้วชัดเลยทำให้หน้าดูแข็งๆและดุๆ

หน่อยนะครับถ่ายรูปมุมข้างก็จะไม่ค่อยเป๊ะเท่าไร เลยจัดการปัญหาในการเติมไขมัน

จิงๆแล้วการศัลยกรรมหน้าผากมีอยู่ 2 วิธี

(ภาพหลังเติมไขมันที่บริเวณหน้าผาก เรียบร้อยแล้ว)

วิธีแรก เนี้ยคือการเสริมหน้าผากด้วยชิ้นซิลิโคน ที่ DRK เค้าเสริมหน้าผากแบบชิ้นซิลิโคนหลอมเคสต่อเคส

เหมาะสำหรับคนที่อยากได้ Volume สูงปริมาณมากๆ และมีเวลาพักฟื้น

เพราะการเสริมหน้าผากด้วยชิ้นซิลิโคนหลอมเคสต่อเคส ต้องทำใน รพ และดมยาสลบ

และต่อสายเดรน พักฟื้น 1 คืน มีแผลในผม พักฟื้นประมาณ 1 อาทิตย์ และตัดไหม 14 วัน

จริงแล้วเหมาะกับผู้หญิงที่ต้องการรุปทรงแบบนั้น แบบนี้ อะไรประมาณนั้น

ส่วนวิธี ที่2 คือการฉีด ครับ การฉีดเนี้ยมันจะช่วยได้ในเรื่องการเติมเต็ม จะไม่ค่อยได้ในเรื่อง volume

สักเท่าไร และก็จะไม่ได้รูปทรงอย่างที่เราต้องกา และการควบคุมรูปทรง จะอยาก

เวลาไม่ชอบใจก็ไม่สามารถเอาออกมาเพื่อให้กลับไปเป็นแบบเดิมได้

เพราะฉะนั้น เพื่อนๆ ต้องลองทบทวนกันให้ ดีนะครับก่อนทำ การฉีดหน้าผาก ก็มีอีก 2 แบบ

แบบที่ 1 คือการฉีด ด้วยสารเติมเต็ม ที่เรียกว่า ฟิลเลอร์ นะครับ เจ้าตัวฟิลเลอร์ ก็มีหลายแบบ

หลายชนิดนะครับ การฉีดฟิลเลอรื ก็มีทั้งข้อดีและข้อเสีย ข้อดีของมันคือสลายได้

แต่ข้อเสียของมันมีสิทธ์ไหลได้ ครับ และค่าใช้จ่าย ตกต่อละ CC ก็ค่อนข้างสูง (ถ้าเป็นยี่ห้อดีๆ)

แบบที่ 2 คือการฉีด ด้วยไขมันตัวเอง หรือ Fat stamcall (ซึ่งเป็นวิธีที่เธคเลือกใช้ 55+)

การฉีดแบบนี้คือ การดึงไขมันตัว จากบริเวร หน้าท้อง ,ต้นขาด้านนอก,และต้นข้างด้านใน

จากบริเวณใด บริเวณหนึ่ง หรือถ้าคนผอมมาก อาจจะต้องดึงมาจากหลายบริเวณ หน่อยนะครับ ส่วนของเธคเนี้ย

หมอเลือกไขมันจากต้นขาด้านใน นะครับ เพราะเป็นส่วนที่มีไขมัน เยอะที่สุด และก็เจ็บน้อยสุด ถ้าเป็นบริเวณ

หน้าท้องจะเจ็บเยอะหน่อยออกแนวจุกๆ อ่าครับ เธคเลยเลือก จากบริเวณ นี้ ดีกว่า ตอนที่ ทำนะครับ

ถามว่าเจ็บไหม ก็ตอบตามตรง ว่าเจ็บ ครับถ้าไม่เจ็บเลยเนี้ยคงจะโกหกเกินไป

แต่มันเจ็บแบบเราอดทนได้ ไม่ได้ มากมายอะไร ขนาดนั้น ตอนแรก นะครับหมอจะ

ฉีดยาชา ที่ บริเวณที่หมอจะ ดูดออกนะครับแล้ว นำเข็ม ที่ต่อสายน้ำเกลือผสมกับยาชา สอดเข้าไปใน

บริเวณชั้นไขมันของเรา ขั้นตอนนี้และครับ ที่เจ็บที่สุดแล้ว คุณหมอก็จะค่อยๆสอดเข็ม

หรือ แทงไป เรื่อยๆ เพื่อให้ น้ำเกลือที่ผสมยาชา กระจายออกไป มาที่สุด

เพราะตอนที่คุณหมอดุดไขมันออกมาจะได้ไม่เจ็บ หลังจากคุณหมอฉีดน้ำเกลือที่ผสมยาชาเสร็จแล้ว

ก็จะรอประมาณ 20-30 นาที  เพื่อให้ยาชา ออกฤทธิ์ ทำงานเราจะได้ไม่เจ็บ ครับ

พอยาชาออกฤทธิ์แล้ว คุณหมอจะเอาเครื่องมือในการดูด ค่อยๆ กระทุ้งไปเรื่อย เพื่อเอาไขมันออกมา

ตอนนี้ไม่เจ็บ นะครับ แต่จะเสียวๆ มากว่าครับ คงเป็นเพราะเธคกลัว 5555+

พอเอาไขมันมาเสร็จแล้ว ขั้นตอนต่อไป คือการปั่นแยกชั้นไขมันนะครับ เพื่อเอาแต่ไขมันดีมาฉีดนะครับ

มันจะได้อยู่กับเรา นานๆ และติดได้ผลนะครับ ขั้นตอนนี้ สำคัญมากครับ ถ้าดูดออกมาแล้วไม่แยกไขมันดีมาฉีด

จะทำให้ การฉีด ครั้งนั้นไม่ได้ผล และเราจะเจ็บตัวฟรีครับ 555+

เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-29 16:36:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tecyano เมื่อ 2016-4-29 16:48

ขั้นตอนต่อไปหลังจากทีเราได้ไขมันดีมาแล้ว หมอก็จะมาวาดหน้าผากใน

บริเวณที่เราต้องการและทำการมารคจุด บริเวณที่ฉีด นะครับ ตอนของเธค

ก็ไม่ได้บอกอะไร มาก บอกว่าตามใจหมอเลยครับ เอาสวยแค่นั้นพอ โหนกให้ได้มากที่สุดเท่าที่จะทำได้

หมอเลยจัดให้ และจัดเต็มเลยครับ

หมอจะเอาไขมันดีเทใส่หลอดที่จะใส่ในปืนที่ฉีดนะครับ เข็มนี้ใหญ่มากครับ

เป็นเข็ม เบอร 18 มั้งครับ ขนาดเท่ากับเข็มที่เติมลมลูกบอลเล่ย์ เลยครับ ตอนแรกหมอจะฉีดยาชาก่อนครับ

แล้วถึงนำเข็มสอดเข้าไป  ตอนสอดเนี้ยไม่เจ็บหรอกครบ แต่ตอนคุณหมอยิงไขมันเนี้ย 5555+

ก็เจ็บไม่ใช่ เล่นนะครับ  ทีสองที ไม่เท่าไร เจอหลายที่ ก็เอาเรื่องอยู่ แต่เธคก็ชิวๆ อดทนครับ

จนเสร็จ อยากสวยต้องอนทน เนอะ

การเติมหน้าผากด้วยวิธี ไขมันตัวเองนะครับ ไขมันที่ฉีดไป อาจจะไม่อยู่กับเราครบ นะครับ

มันจะ มีบางส่วนที่ไม่รอดนะครับ เพราะไขมันเนี้ยมันต้องการเลือดไปเลี้ยงถึงจะอยุ่รอด การที่เราเติมไป

ปริมาณมากๆ เลือดอาจไปเลี้ยงไขมันไม่ทัน ก็จะให้ไขมันมันตายไป นะครับ ส่วนไขมัน ที่รอด

ก็จะค่อยๆเติมโตขึ้น เอาง่ายนะครับ ตอนแรกที่ฉีด อาจจะดูบวมๆ เยอะๆ หน่อย

เพราะหมอต้องเผื่อไขมันมันไม่รอดด้วย แล้วหลังจากฉีดไปได้ 2 อาทิตย ไขมันจะดูยุบๆ ตัวลงไปค่อนข้างจะเยอะ

แต่หลังจากนั้น 2-3 เดือน ไขมันที่รอด จะค่อยๆฟู่และเต็ม ขึ้น เพราะฉะนั้น การฉีดไขมันตัวเองเนี้ย

ต้องรอเวลาหน่อย นะครับ กว่ามันจะสวย และระยะเวลาที่มันจะอยุ่นะครับก็จะอยู่กับเราได้ตลอดนะครับ

ก็คือ ถาวร นั้นเอง  คือดีอ่าครับ

สุดท้ายและนะครับ เธคทำ ที่ DRK Beauty clinic เอกมัยซอย3 นะครับ กับคุณหมอเบียร์ ครับ

ยังไงก็ขอบคุณเพื่อนๆ ที่ติมตามและอดทนอ่านจนจบ ขาดตกบ่งพร่องตรงไหน

ก็ขอกราบอภัย ด้วยนะครับ และถ้าเพื่อนๆ คนไหนสนใจ ก็สามารถ มาสอบถามข้อมูลที่เธค ได้เลยนะครับ

โพสต์ 2016-4-29 20:26:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเท่าไหร่คะ ทำแล้วอยู่ได้นานมั้ย
โพสต์ 2016-4-29 22:02:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากทราบราคาเหมือนกันค่ะ คุณหมอคิดยังไงค่ะ และแผลที่ดูดไขมันออกไปเป็นยังไงบ้างค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-6 14:39:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
iamsoymilk ตอบกลับเมื่อ 2016-4-29 20:26
ราคาเท่าไหร่คะ ทำแล้วอยู่ได้นานมั้ย

ราคา สอบถามได้ที่  @drkbeautyclinic นะครับ ของเราเปงราคาพิเศษ เพราะรีวิวให้หมอ ทำแล้ว อยู่ได้ ตลอด เลยครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-6 14:39:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
nui21 ตอบกลับเมื่อ 2016-4-29 22:02
อยากทราบราคาเหมือนกันค่ะ คุณหมอคิดยังไงค่ะ และแผลที่ดูดไขมันออกไปเป็นยังไงบ้างค่ะ

ราคา สอบถามได้ที่  @drkbeautyclinic นะครับ ของเราเปงราคาพิเศษ เพราะรีวิวให้หมอ

เด่วจะอัพเดต แผลที่ดู นะครับ
โพสต์ 2016-11-17 15:07:28 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ฉีดได้ด้วยหรอคะ ไขมันตัวเอง ความรู้ใหม่เลย ดีอ่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-1-7 15:58:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
asita ตอบกลับเมื่อ 2016-11-17 15:07
ฉีดได้ด้วยหรอคะ ไขมันตัวเอง ความรู้ใหม่เลย ดีอ่ะ

ได้สิครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้