ดู: 1184|ตอบกลับ: 4

[เสริมจมูก] <มหากาพย์>แชร์ประสบการณ์ที่ไม่รู้ลืม!!กับการเสริมจมูกที่เอเมดคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีคับเพื่อนๆที่น่ารัก ผมเป็นผู้ชายคนหนึ่งที่ไม่ได้สนใจเรื่องศัลยกรรมตั้งแต่แรก แต่จุดพลิกมันอยู่ตรง พอผมโตขึ้นก็เริ่มอยากหล่อ แถมที่บ้านผมทำศัลยกรรมเกือบทุกคน เดี๋ยวเค้าหาว่าลูกใคร 555555 จนวันหนึ่งผมนั่งมองกระจกแล้ว ทำไม?จมูกมันหักตรงสันจมูก มันทำให้หน้าแบนสุดๆ แหละนี่คือจุดเริ่มต้นที่ทำให้ผมอยากทำจมูก ไปดูรูปก่อน-หลังกันเลย จะได้เห็นชัดๆกันไปเลย

บอกเพื่อนๆเลยว่า ผมเลือกเสริมจมูกที่เอเมดคลินิก เพราะ เน็ตไอดอลหลายคนที่เข้ามาทำ สวย-หล่อกันหมดเลย (ซึ่งผมก็อยากเป็นหนึ่งในนั้น) เช่น พี่เธโอ พี่ Faii I'm fine และอีกหลายๆคน จึงมั่นใจว่าคุณหมอต้องทำออกมาสวยอย่างแน่นอนคับ แถมมีโปรโมชั่นพิเศษเยอะมาก แต่ผมก็ดูรีวิวที่นี่เยอะเหมือนกันกว่าจะตัดสินใจทำ ผมอยากให้เพื่อนๆลองดูรูปก่อนทำก่อนคับ

ตอนนั้นผมรีบทักไปหามาดามอย่างเร็วเลยคับ เพราะโปร.ถู๊กถูก ประมาณ 21,000 มั้ง (ต้องรีบเดี๋ยวพลาด555+) แต่แอบเซงมาดาม ตอบช้ามาก ผมนี่ลุ้นตัวเกร็งเลย กลัวหมดโปรโมชั่นก่อน แต่สุดท้ายมาดามก็ตอบ มาดามคุยดีมากเลยมั่นใจว่าเลือกไม่ผิดที่แน่นอน จนวันที่เข้าไปปรึกษาแพทย์...คุณหมอก็น่ารักนะคับ อิอิ ถามเราว่ามีทรงไหนที่เราอยากทำไหม? แล้วเรามีเนื้อเยอะพอที่จะทำได้ไหม? หรือ หลังจากนั้นควรทำอะไรเพิ่มเติมไหม? ผมก็เชื่อในฝีมือคุณหมอคับ 5555
สุดท้ายวันนี้ที่รอคอยก้มาถึง ขึ้นเขียงสิคับใจนี่เต้นตุ๊บๆๆเลยคับ แต่พอออกจากห้องผ่าตัดก็รู้สึกเป็นไทยคับ                โล่งอก ยอมรับว่ากลัวมากๆคับ กลัวเจ็บแต่ก็ไม่เจ็บมากคับพอทนได้ ระหว่างผ่าตัดผมก็ยิ่งลุ้นคับ ว่าจะออกมาสวยไหม หน้าจะเปลี่ยนบ้างไหม จะเข้ากับเราไหม

หลังจากทำเสร็จพี่ที่สาขาบอกว่า มีรับประกัน 90 วันด้วย ขอบคุณคับที่ไม่ทิ้งกันไม่เหมือนบ้างที่เสียเงินแล้วไม่สนใจลูกค้า พอถึงบ้านผมนี่รีบประคบเย็น เพราะว่ามันเริ่มบวมๆ ปวดๆแผล ประคบทั้งวันทั้งคืน 5555 พอวันที่สองก็ค่อยมาประคบร้อน ช่วงนี้เริ่มเขียวช้ำละคับ นอนตรงอย่างเดียวแต่ก็มีเผลอตะแคงด้านข้างบ้าง จิตตกอีกแล้วสิคับกลัว!!! กลัวมันเอียงมันเบี้ยว 5555 ผมพักฟื้นสองวันคับ

พอวันที่สามไปดูหนังเฉยเลย5555 ช่วงนี้กินข้าวได้อย่างเดียวคือ ข้าวต้มหมูคับผักเยอะๆ ท้องจะได้ไม่อืด แหละผมยังใช้คลีนซิ่งเช็ดหน้า เพราะแผลห้ามโดนน้ำ

พอเข้าวันที่ห้า ผมก็เริ่มใช้น้ำล้างหน้า ไม่ใช่อะไรนะแค่กลัวสิวบุก แต่มันไม่ค่อยบวมหรือช้ำเลยคับ

วันที่8 เริ่มไม่ปวดละคับ สบายมากๆๆ เริ่มยุบลดเริ่มเห็นทรงจมูก คับ พอใจมากคับผม 5555 เพื่อนๆทักว่าหน้าเปลี่ยนไปเลยคับ ไปอัพเดตกันต่อเลย

ผ่านไปเกือบเดือนแหละ เป็นไงคับจมูกสวยใช่มั๊ย? คือผมถ่ายรูปจมูกเกือบทุกวันเลย เพราะตื้นเต้น ดีใจ ช๊อบชอบ อีกอย่างอยากเห็นพัฒนาการเปลี่ยนแปลงของจมูกในทุกๆวัน เพื่อเก็บไว้ดูในอนาคตด้วย^^ สำหรับเพื่อนๆ คนไหนสนใจลองโทร.สอบถามมาดาม หรือติดตามทางช่องทางโซเชียลมีเดียต่างๆดูนะคับ สุดท้ายผมขอบคุณเอเมดคลินิคมากๆคับ เพื่อนๆผมจะไปทำเยอะมากเลย ผมก็แนะนำไปทำเลยคับ เรามาดูปัจจุบันดีของผมดีกว่าคับ

โพสต์ 2016-4-28 12:00:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำที่ไหนคับ
โพสต์ 2016-4-28 12:00:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำที่ไหนคับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-29 11:30:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ทำที่Amed clinicคับ ^^
โพสต์ 2016-8-5 17:06:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงสวยมากครับ หล่อเลยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้