ดู: 43077|ตอบกลับ: 43
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เหมือนตายแล้วเกิดใหม่ เสริมจมูกทรงซุปตาร์ ที่เมดเมติด

[คัดลอกลิงก์]
่ดีคร่าา
เค้าชื่อ ใบตอง น้า อายุ20ปี  เมื่อไม่นานมานี้เพิ่งตัดสินใจไปทำจมูกที่เมดเมติกมา
เพราะจมูกเดิมของเค้า ตรงปลายจมูกมันใหญ่มากงะ เวลาแต่งหน้าจัดเต็มแต่ละที =.=*
เพื่อนชอบทักว่าหน้าเหมือนกระเทย ซึ่งแบบทำให้เสียความมั่นใจมากกก ก็เลยคิดว่าถ้าได้ทำจมูก
คงช่วยให้หน้าดูดีขึ้น  ก็เลยตัดสินใจทำจมูก
(ก่อนทำนี่ลิสรายชื่อหมอเป็นสิบๆคนนะจ๊ะ) คุยปรึกษาทุกคน
แต่คนละก็ให้คำแนะนำแตกต่างกันไป จนเจอคุณหมอที่เมดเมติก
หมอให้คำแนะนำแบบละเอียดยิบ  ยิ่งกว่าในอินเตอร์เน็ต ! รึว่าดูในทีวี  

โอ้วววววววว แม่เจ้า ตอนเจอหมอครั้งแรก
เรารีบเอารูปต้นแบบจมูกของดาราหลายคนเลยค่ะ ทั้งชมพู่ อารายา ใหม่ดาวิกา

แล้วก็ถามว่า เบ้าหน้าแบบหนูเนี่ยะ พอจะทำได้ไหม
เพราะหนูชอบทรงจมูกแบบนี้ แบบอินเตอร์
คุณหมอบอกว่าได้ เพราะว่าของเรามีสันอยู่แล้ว
ปลายเนื้อเยอะติดตรงปลายจมูกที่มันดูใหญ่ ถ้าปรับให้ตรงมันดูซอฟต์ลง ก็จะทำให้ใบหน้าดูสวยขึ้น
จากนั้นก็ทำการนัดวันจ่ายค่ามัดจำ( จิงๆแล้วก็เป็นคนมีจมูกอยู่แล้วนะ มีฮัมพ์ด้วย แต่มันอยากสวยขึ้นไปอีกง่ะ ทำไงได้ )

>>>ความรู้สึกก่อนผ่าตัด<<<<<

ยอมรับเลยว่าตื่นเต้นมากกกกก เพราะเป็นการทำศัลยกรรมครั้งแรกเลยก็ว่าได้
ฟิลตอนนั้นแบบทั้งกลัว มั้งกังวลไม่น้อยเลยทีเดียว จะเจ็บมั้ยนะ? จะเสียวมั้ยนะ?
จะออกมาเป็นยังไงวะ? ความกลัวร้อยแปดพันเก้าที่จะเข้ามาอยู่ในสมอง >.<”
สักพักพี่พยาบาลก็เอายาคลายเครียดมาให้กิน 2 เม็ด ก็ค่อยๆผ่อนคลายขึ้น
จากนั้นหมอก็ เริ่มฉีดยาชาก่อนบริเวณระหว่างคิ้ว สันจมูก ปีกจมูก และปลายจมูกค่ะ
ไม่เจ็บอย่างที่คิดแฮะ คลายกังวลไปเยอะ ^^
ระหว่างที่รอยาชาทำงาน คุณหมอก็นั่งเหลาซิลิโคนอยู่ข้างๆ เค้าก็แอบมองนะ สวยเชียว อิอิ
ไม่ถึง 5 นาที เริ่มชาละ หมอจะทำอะไรก็ทำเลยค่ะ ชิวละ (นึกในใจ) ^^
ไฟเปิด หลับตา ได้ยินแต่เสียงกึกกักๆๆ 55555 ตลอดเวลาที่ทำ
ไม่นานก็เสร็จค่ะ ลุกขึ้นมาคุณหมอเอากระจกให้ดู

O_O อู้ววววหู้ววว   ไม่บวมไม่ช้ำเลย เสร็จแล้วนอนประคบเย็นอยู่ครึ่งชั่วโมง รับยากลับบ้านได้

หลังทำเสร็จขอหมอเซลฟี้ หมอใจดีมากเลย

ส่วนการดูแลหลังผ่าตัด ก็ไม่มีไรมาก เบสิค เบสิค  
อยากแผลหายไวๆก็ ดูแลกินยาตามที่หมอสั่ง
งดอาหารต้องห้าม นอนหมอนสูง อ้อ ลืมบอกไป เวลา เดินไปไหนก็ให้ระวัง
อย่าไปเดินแถวสนามฟุตบอล เดี๋ยวจะเผลอโดนลูกบอลฟาดหน้า เพราะเค้าเกือบล่ะ 55

ผลตอบรับจากคนรอบข้างหลังทำ

เพื่อนเก่าๆ สมัยมอปลาย ทุกคนพูดเป็นเสียงกัน
โอ้วว นึกว่าดารา สวยจังมึง สวยเกินกุไปล่ะ  
บอกว่า หลังทำนี่ บางมุมก็เหมือนชมพู่ อารยา แต่ดูอีกทีก็แอบคล้ายใหม่ ดาวิกา 55555555
ฟิน จุง มโนสุดๆ >,< คือเรามีพวกนางเป็นไอดอลอยู่แล้ว พอมีคนมาทักไรงี้ โหย
มันดีใจอ่ะ งานนี้ต้องยกความดีความชอบให้หมอ คือแบบถ้าไม่ได้หมอเก่งๆที่เข้าใจคนไข้
เราคงไม่ออกมาสวยแบบนี้ ที่สำคัญราคาไม่แพงด้วย ^^

Inspitation Look For Me

คือจมูกสวยนะ
แต่ถ้าน้องยังแต่งหน้าจัดเต็มอยู่ตลอด บล็อคตานางงาม อายไลน์เนอร์ฉ่ำหยา ขนตาเบอร์ห้า ขนาดนั้น
ก็ไม่แปลกใจที่คนทั่วไปหรือแม้แต่เพื่อนน้องจะคิดแบบนั้น  เอาแบบชาวบ้านๆนะ แต่งเยอะมันโป๊ะอ่ะจ๊ะ
นี่ถ้าน้องไม่บอก พี่ก็คิดว่ากะเทย  ลองพึ่งพาเครื่องสำอางค์ให้น้อยลง สวยแบบหน้าสดๆดูบ้าง พี่ว่าหน้าน้อง
หวานอยู่ ไม่ต้องแต่งจัดเต็มอะไรมาก น้องจะสวยเฟรชเลยทีเดียว ลองหน้าสดๆบ่อยๆ ให้ตัวเองชินกับการที่
ไม่ต้องแต่งหน้ามาก เดี๋ยวเพื่อนน้องจะชมน้องเอง

ปล. เพื่อนทัก ยังดีกว่าเพื่อนไม่รักนะจ๊ะ  คือแบบบางคนอาจจะแต่งหน้าเข้มเหมือนงิ้ว โดดอยู่คนเดียวในกลุ่ม
เพื่อนไม่รู้จะบอกยังไง ไม่อยากให้เราเสียใจ ก็คงจะแซวว่าหน้าเหมือนกะเทย  หนูยังดีนะ บางคนแต่งแล้วแบบมั่นหน้า เพื่อนแกล้ง แต่งเข้มอยู่แล้ว เพื่อนบอก ทำไมวันนี้หน้าตาซีดเซียว ซีดเหมือนศพเลย เติมแป้งหน่อยมั้ย  เท่านั้นแหล่ะ โบ๊ะแป้งเข้าไปอีก หารู้ไม่ ว่าเพื่อนมันแกล้งเราอยู่

สวยมากกกกกกกกกกกอ่าา
กรีสสสสส นึกว่าใหม่มาเองง สวยเว่อๆๆๆๆๆๆๆๆ
ทำกับคุณหมอชื่ออะไรค่ะ จองคิวนานไหมค่ะ หน้าสวยขึ้นมากเลยค่ะ
เวลาเมคอัพ แล้ว สวยคม  ดีคะ  คือเป่ะเฟ่อออ อ่ะ
หน้าเหมือนใหม่เลย สวยค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-28 09:30:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
yingmoi ตอบกลับเมื่อ 2016-4-27 20:28
คือจมูกสวยนะ
แต่ถ้าน้องยังแต่งหน้าจัดเต็มอยู่ตลอด บ ...

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ ขุ่นพี่
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-28 09:30:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
panta57 ตอบกลับเมื่อ 2016-4-28 09:22
หน้าเหมือนใหม่เลย สวยค่ะ

เขิลลเลย >.<
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-28 09:31:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
falada.s ตอบกลับเมื่อ 2016-4-28 08:40
เวลาเมคอัพ แล้ว สวยคม  ดีคะ  คือเป่ะเฟ่อออ อ่ะ

ขอบคุณน้าาา เทอก็สวยย อิอิ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-28 09:33:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
nui21 ตอบกลับเมื่อ 2016-4-27 20:24
ทำกับคุณหมอชื่ออะไรค่ะ จองคิวนานไหมค่ะ หน้าสวยขึ้นมากเลยค่ะ

ทำหมอธารา ฮับ ของเค้าจองคิวไม่นานนะ แบบได้คิวลัด เลยโชคดีไป555 ไงก็ลองโทรไปถามที่คลีนิกดูได้ๆๆ  
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-28 09:33:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Kchanok ตอบกลับเมื่อ 2016-4-27 18:04
กรีสสสสส นึกว่าใหม่มาเองง สวยเว่อๆๆๆๆๆๆๆๆ

แหะๆๆ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-28 09:34:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
maLeeNa230 ตอบกลับเมื่อ 2016-4-27 17:55
สวยมากกกกกกกกกกกอ่าา

ขอบคุณก๊าบบ
มีรูปก่อนทำแบบหน้าตรงๆ หรือรูปก่อนทำหลายๆแบบและมุม ให้มาเปรียบเทียบมั๊ยคะ?
ตอนนี้สนใจอยากทำที่เมโกะอยู่ค่ะ แต่ไม่รู้จะเลือกหมอไหนดี
ก่อนทำดูเฉยๆๆๆ555  พอทำแล้วจมูกหน้าลูกครึ่งมากเลยจ้า
สวยมาก ๆ เลยค่ะ
เป๊ะะะะะเว่อร์
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-28 17:53:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
cuszazz ตอบกลับเมื่อ 2016-4-28 14:01
สวยมาก ๆ เลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ^^
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-1 15:50:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย piyatidahh01 เมื่อ 2016-5-1 15:53
hellobeautiful ตอบกลับเมื่อ 2016-4-28 10:48
มีรูปก่อนทำแบบหน้าตรงๆ หรือรูปก่อนทำหลายๆแบบและมุม  ...

ก่อนทำค่ะ ไม่ไหวจริง 555

ตอนแรกเล็งหมอมนัสไว้เหมือนกัน แต่มีงบจำกัด
เลยลองมาที่เมดเมติก โอเคเลยอ่า ของเค้าทำหมอธารา
ลูกครึ่งไปอีกคร่าาาา สวยๆ
ยอมแพ้เลย สวยจริงไรจริง
ทำมาราคาเท่าไรค่ะ
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-3 09:43:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Amararat23 ตอบกลับเมื่อ 2016-5-2 15:45
ทำมาราคาเท่าไรค่ะ

ประมาณสองหมื่นกว่าๆค่ะ  เราสามารถเลือกซิลิโคนได้เลยค่ะ ว่าจะใช้แบบไหนของใบตองเลือกใช้ซิลิโคนแบบนิ่มพิเศษ อเมริกา 19000 รวมค่ายา ประมาณนี้ค่ะ
ดั้งเป๊ะมาก !!!!
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้