ดู: 5867|ตอบกลับ: 7

[อื่นๆ] เติมไขมันหน้าผากขมับ ใต้ตา แก้ม ปาก ไม่ต้องบินไปทำถึงเกาหลี

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nancejutarat เมื่อ 2016-4-24 00:32

สวัสดีค่ะ วันนี้ขอมาแชร์ประสบการณ์เติมไขมันบนใบหน้าที่คลินิกแห่งนึงในประเทศไทยนี้เองละคะ

เริ่มจากแน๊นซ์รู้สึกเวลาถ่ายรูปแล้วดูตัวเองหน้าตอบมาก หน้าแก่ เพราะเคยไปฉีดเมโสแฟตจากที่อื่นมา แล้วทำให้แก้มหายไป ก็เลยอยากไปฉีดแก้มฉีดหน้าผากหน่อย

พอไปหาๆข้อมูลก็เจอว่าที่เกาหลีนิยมฉีดหน้าผากและแก้มด้วยไขมันตัวเอง ไม่ใช้ฟิลเลอร์ ซึ่งจะปลอดภัยและสวยธรรมชาติกว่า  พอหาไปหามาก็บังเอินไปเจอบทความวิชาการนึงของคุณหมอปิยพล ที่แน๊นซ์เคยแก้จมูกกับคุณหมอเมื่อปีก่อน ที่ Pmed Clinic  ซึ่งมีแต่คนทักว่าสวยขึ้น จมูกสวย  ก็เลยยิ่งเชื่อถือและไว้วางใจฝีมือคุณหมอมาก  ประกอบกับดูรีวิวคนไข้คุณหมอที่เคยฉีดไปแล้ว แต่ละคนก็สวยจริงๆ  จึงรีบนัดคิวเข้าไปปรึกษาเลย   

วันที่ไปปรึกษาคุณหมอ คุณหมอปิยพลแนะนำให้เติมไขมันบริเวณหน้าผากไล่ไปถึงขมับ และใต้ตา แก้ม รวมทั้งฉีดปากให้ดูอิ่มมีเสน่ห์ด้วยค่ะ เพื่อปรับรูปหน้าให้ดูมีมิติขึ้นกล้องมากขึ้น

ขั้นตอนการทำนะคะ
หมอจะฉีดยาชา และดูดไขมันที่ขาเรา บอกเลยว่าดูดไขมันไม่เจ็บเลย  ตอนทำแน๊นซ์เอาโทรศัพท์ไปเล่นในห้องด้วย คุณหมอก็เปิดเพลงให้ฟัง ทำให้ไม่เครียด คือชิวทั้งคนไข้ ชิวทั้งหมอเลย เสร็จแล้วผู้ช่วยจะเอาไขมันมาปั่น แล้วคุณหมอก็นำมาฉีดเข้าหน้า บอกเลยว่าเติมไขมันที่หน้าไม่เจ็บเลยค่ะ

ก่อนหลังฉีดวันแรกที่ีพีเมด

ก่อนหลังฉีดวันแรกที่ีพีเมด

ก่อนทำ แน๊นซ์หน้าตอบมาก ดูโทรมเนอะ
หลังทำเสร็จวันแรกและวันที่ 2 ยังบวมๆอยู่ ส่วนแผลที่ขารูเล็กมาก ไม่นานก็จางลงค่ะ

5วันแล้ว

5วันแล้ว

วันที่ 5 แน๊นซ์ก็แต่งหน้าออกงานละ เริ่มมีเพื่อนๆร่วมงานมาทักว่าทำไรมา ดูหน้าเด็กลง

หลังฉีด 10 วัน

หลังฉีด 10 วัน

ภาพวันที่ 10 ค่ะ อาการบวมต่างๆลดลงไปมาก

ก่อนหลังฉีดเติมไขมัน

ก่อนหลังฉีดเติมไขมัน

เทียบหน้ามุมเดียวกันก่อน-หลังฉีดเติมไขมันค่ะ

มีแต่คนมาทักเยอะว่าหน้าเด็กลงขึ้นเยอะเลยค่ะ เหมือนเด็กลงเป็น10ปีเลย
ตอนนี้มีเพื่อนๆมาปรึกษาแล้วไปทำตามที่พีเมดคลินิกเต็มเลย

หลังครบ 3 week

หลังครบ 3 week

หลังทำได้เดือนนึง หน้าเริ่มเข้าที่ ถ่ายรูปมุมไหนก็สวย และแอบรู้สึกผิวหน้านุ่มเด้งขึ้นด้วย คุณหมอบอกว่าจริงๆไขมันเป็น Stem cell ช่วยฟื้นฟูสภาพผิวหน้าด้วยค่ะ ทำให้รูขุมขนดีขึ้น ลดฝ้าได้อีกด้วยนะคะ

ขอจบภาพรีวิวเซทสุดท้าย หลังครบ 2 เดือน
มีงานถ่ายแบบและละครเริ่มมากยิ่งขึ้นอีกค่ะ ไม่รู้เพราะหน้าผากและแก้มรับทรัพย์นี้ด้วยป่าวน้า 5555

หลังครบ 2 เดือน

หลังครบ 2 เดือน

หลังเติมหน้า2เดือนแล้ว

หลังเติมหน้า2เดือน

หลังเติมหน้า2เดือน

เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-24 23:03:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
IGameZa ตอบกลับเมื่อ 2016-4-24 18:05
แพงไหมคะ ค่าใช้าจ่ายเท่าไหร่คะ

แน๊นซ์ฉีดหลายจุด เป็นราคาแบบเหมาทั้งหน้าอ่าคะ
ใครสนใจไลน์ถามแน๊นซ์ได้เลย line: nance_jutarat
ตอนนี้เห็นทีพีเมดคลินิกมีโปร จุดละ 19900 บาทน้า
โพสต์ 2016-4-24 18:05:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แพงไหมคะ ค่าใช้าจ่ายเท่าไหร่คะ
โพสต์ 2016-4-25 19:17:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อ่อค่ะ ขอบคุณมากนะค๊าา
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-15 01:19:44 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอมาอัพเดทภาพตอนครบ 3 เดือนให้ดูกันค่ะ

ไขมันดูจะเซทตัวดีแล้ว มีแต่คนทักว่าหน้าเด็ก หน้าใส
ทำงานถ่ายภาพขึ้นกล้องมากขึ้นค่ะ
โพสต์ 2016-5-23 00:47:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากสอบถามอะคะ ทำแล้วตาคล้ำมั้ย ส่วนตัวทำมาแล้วตาคล้ำมากเลยคะ กี่อาทิตหายคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-20 00:05:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Mayplejan ตอบกลับเมื่อ 2016-5-23 00:47
อยากสอบถามอะคะ ทำแล้วตาคล้ำมั้ย ส่วนตัวทำมาแล้วตาคล้ำมากเลยคะ กี่อาทิตหายคะ

ตอนนี้หายยังคะ
แน๊นซ์ทำที่พีเมดไม่เป็นน้า มีบางจุดที่ฉีดแล้วเป็นรอยชำบ้างค่ะ
โพสต์ 2017-9-13 13:38:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สอบถามคะ เติมไขมันแล้ว คุณหมอเน้นให้ทานอะไรเป็นพิเศษมั้ยคะ หรือทานได้ปกติเลยคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้