ดู: 3312|ตอบกลับ: 14
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] เลื่ิอนขากรรไกรบน+ล่าง+วีไลน์ กับหมอชาญชายที่ DRK Beauty clinic

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดี เพื่อนๆ ทุกท่านนะคะ จะมากล่าวถึง การทำ ศัลยกรรม นะคะ

ไม่ขอน้ำเยอะนะคะ เพราะเคยอ่านรีวิวมาตลอด น้ำเยอะๆ แล้หน้าเบื่อ

ขอพูดแต่เนื้อๆเน้น นะคะ  ของเรามี ปัญหา เรื่องฟันบนอูม และยืน ช่วงคางสั้น  

เคยไปพบหมอจันฟันและ หมอไม่แนะนำคะ เลยมาเลือก การผ่าตัดขากรรไกร  อ่านรีวิวมาพอสมควร

แต่มาสะดุดและติดใจกับ DRK Beauty clinic เลยเลือกไว้ใจและมั่นใจกับที่นี้คะ

ด้วยเหตุผลหลายๆอย่าง ทั้งสถานที่ คุณหมอ การบริการ และราคา ปลื้มปริ่มคะ  

ของเราเป็นการทำแบบผ่าตัด เลือนขากรรไกร บนและล่าง และเลื่อนสไลด์กระดูกปลายคางคะ

โดยไม่ได้คำนึงถึงเรื่องการสบฟันเท่าไรนัก เพราะไม่งั้นต้องจัดฟันก่อนผ่าประมาณ 2 ปี

ซึ่งเราอยากสวยไวๆ เลยบอกหมอว่า ขอการสบฟันแบบเดิมแต่ขอให้หายฟันอูมและยื่นและช่วงคางสั้นก็พอคะ

แล้วปรับรูปหน้า ให้ดูสมส่วนขึ้น ก่อนผ่าตัด จะต้องมีการตรวจสุขภาพ ก่อนผ่าประมาณ 3 วันคะ

แล้วถึงเตรียมตัวผ่าตัดได้ ในวันผ่าตัด ทาง รพ นัดไป  รพ ตั้งแต่ 9 โมงเช้า เพื่องดข้าวงดน้ำ

และนอนให้น้ำเกลือรอ แล้วถึงเริ่มผ่าตัด เวลาประมาณ 16.00 น คะ ตื่นเต้นมากคะ แต่ใจสู้

พอเข้าห้องผ่าตัดแล้วหมอ ก็มาคุยและอธิบายอีกรอบถึงเริ่มดมยาสลบคะ ของเราใช้การผ่าตัดที่

ยาวนานหน่อยนะคะ ประมาณ 5 ชม กว่าได้ หลังจากผ่าตัด ไม่มีอาการปวดหรือเจ็บอะไร

แต่ทรมานเกี่ยวกับการบวม มากคะ เพราะมันบวมมากจริง บวมจนทานอะไรไม่ได้ แต่ก็ดีนะคะ

ถือว่าลดน้ำหนักไปในตัว55555+ อาการบวมนี้ ลดลงเรื่อยๆ คะตามระยะเวลา

ไปพบปะผู้คนได้ ก็ ประมาณ 2 สัปดาห์ เอาเข้าที่ สวยแบบเรารู้สึกโอเคก็ 2 เดือนนิดๆ คะ

ช่วง 2 เดือนแรกทานอาหารลำบากหน่อยนะคะ ต้องกินอาหารอ่อนๆ

เป็นการผ่าตัดที่ทรมานมากจริงๆคะ น้ำหนักลงไปหลายโล มากคะแต่ก็ดีและจะได้หุ่นดีๆด้วย5555+

ตอนนี้เริ่มเข้าที่แล้วแต่ยังมีอาการชาหลงเหลืออยู่บ้างและเวลาทานน้ำเย็นๆรู้สึกเหมือน

น้ำหกออกจากปากตลอด แต่จริงๆ ไม่หกนะคะ คงป็นเพราะสกู ที่ล็อกเอาไว้

หมอบอกจะผ่าตัดออกหรือไม่เอาออกก็ได้แล้วแต่เรา ก็ยัง คิดๆอยู่ แต่ผลโดยรวม

แฮปปี้มากชอบมากคะ เวลาไปไหนมาไหนคนก็ชอบทักว่าไปทำไรมา บางคนก็ตกใจถึงขั้นจำไม่ได้เลยคะ

เข้ามากรี๊ดคะ สวยขึ้นมากเลย เป็นปัญหาเดียวกันเลยคะ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คะ
สวยขึ้นเรยค่ะ ค่าเสียหายเท่าไหร่คะ
ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ค่ะ หน้าสวยขึ้นเลยค่ะ
สวยขึ้นเยอะเลยค่ะ ไม่ต้องโบก็หน้าเรียว
สวยขึ้นมากเลยค่ะ มารีวิวเรื่อยๆนะคะ
มีปัญหาเหมือนกันเลยค่ะ อยากผ่ามานานแล้วแต่หารีวิว และข้อมูลหมอที่เชื่อถือได้ไม่ได้ซักที วันนี้ดีใจมากที่เห็นรีวิวนี้ ค่าใช้จ่ายเบ็ดเสร็จประมาณเท่าไรคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-26 14:34:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
EnooZen ตอบกลับเมื่อ 2016-4-23 16:33
เข้ามากรี๊ดคะ  สวยขึ้นมากเลย เป็นปัญหาเดียวกันเลยคะ ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คะ

ทำบน+ล่าง 5 แสน คะ แต่หมอแถมทำวีไลนให้ เราเลยมา รีวิวให้หมอ คะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-26 14:34:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
mildyluckygirl ตอบกลับเมื่อ 2016-4-23 20:26
สวยขึ้นเรยค่ะ ค่าเสียหายเท่าไหร่คะ

ทำขากรรไกรบน+ล่าง 5 แสน คะ แต่หมอแถมทำวีไลนให้ เราเลยมา รีวิวให้หมอ คะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-26 14:34:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
nui21 ตอบกลับเมื่อ 2016-4-23 21:05
ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ค่ะ หน้าสวยขึ้นเลยค่ะ

ทำขากรรไกรบน+ล่าง 5 แสน คะ แต่หมอแถมทำวีไลนให้ เราเลยมา รีวิวให้หมอ คะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-26 14:35:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
tristan ตอบกลับเมื่อ 2016-4-23 23:13
สวยขึ้นเยอะเลยค่ะ ไม่ต้องโบก็หน้าเรียว

ใช่แล้ว
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-26 14:35:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
kisook ตอบกลับเมื่อ 2016-4-24 20:40
มีปัญหาเหมือนกันเลยค่ะ อยากผ่ามานานแล้วแต่หารีวิว แ ...

กรี๊ดเลยยย ออกมาสวยมาก ปวดมั้ยคะ
ออกมาสวยเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้