ดู: 12175|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ดึงหน้า] ร้อยไหมกุหลาบดึงหน้าเรียวกับหมอกวางวลีรัตน์คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nidanid เมื่อ 2016-4-22 14:49

สวัสดีค่ะ วันนี้มาแชร์ประสบการณ์ร้อยไหมเงี่ยงกุหลาบที่ได้ทดลองกับตัวเอง
กับคุณหมอกวางที่วลีรัตน์คลินิกให้อ่านกันค่ะ
เมื่ออายุมากขึ้น ทำให้ใบหน้าที่เคยเรียวๆ ของพี่กลายเป็นหน้าบาน แก้มห้อย มีริ้วรอย ดูหย่อนคล้อย
อีกอย่างพี่เคยร้อยไหมก้างปลา แต่ไม่เห็นผล ทำให้พี่อยากลองร้อยไหมใหม่อีกครั้งค่ะ

ใบหน้าที่เคยเรียวเป็นตัว V แต่ตอนนี้กลายเป็นตัว U แทน ใครเจอแบบนี้ต้องกลุ้มใจอย่างพี่แน่ๆ

ก่อนทำ

สังเกตที่แก้มทั้งสองข้าง ตรงใกล้ๆคาง ดูมีเนื้อป่อง ๆ ทำให้หน้าบาน!!
จึงมาปรึกษาหมอกวางที่วลีรัตน์คลินิก หลังจากจับดูผิวที่ใบหน้า
หมอบอกว่า “ปัญหาผิวหน้าพี่เกิดจากอายุที่เพิ่มขึ้น ชั้นผิวยุบตัว
เพราะคอลลาเจนลดลง ทำให้ผิวหย่อนคล้อย ไม่ตึงกระชับอย่างแต่ก่อน”
พี่เล่าให้หมอฟังว่าเคยร้อยไหมก้างปลาแต่ไม่ได้ผล หมอเลยแนะนำร้อยไหมเงี่ยงกุหลาบ
เป็นนวัตกรรมใหม่จากเกาหลี พิเศษกว่าไหมอื่น ๆ ตรงที่มีเงี่ยงวนรอบไหม
เงี่ยงของไหมจะกางออกตลอด หุบไม่ได้ จึงทำให้ดึงหน้าได้มากกว่าไหมละลายทั่วไปค่ะ
ส่วนพวกไหมกรวย ไหมโคน ไหมล็อก
เป็นไหมละลายที่ดึงหน้าให้ยกกระชับได้เหมือนกัน แต่มีข้อเสียคือมีกรวยหรือโคน
ที่มีขนาดใหญ่กว่าไหมเงี่ยงกุหลาบ ทำให้เกิดคอลลาเจนพันรอบกรวยมากกว่าส่วนอื่นของไหม
หลังทำอาจเกิดรอยบุ๋มได้ หมอจึงไม่แนะนำ

ก่อนทำรู้สึกกลัว แต่เคยร้อยไหมมาก่อนก็ตื่นเต้นน้อยลง ก่อนร้อยไหม มีทายาชา ทำให้เวลาร้อยไม่เจ็บค่ะ
แต่จะรู้สึกแปล๊บๆ เล็กน้อยบางจุดตรงโหนกแก้ม พอทนได้ค่ะ
หลังทำก็ทานยาให้ครบ นอนหงายนิ่งๆ ไม่นอนคว่ำหน้า ไม่นอนตะแคง
พอครบ 3 วัน ก็เริ่มประคบเย็น หลังจากนี้ประคบอุ่น ช่วยลดอาการบวมหรือเขียวช้ำได้ค่ะ

ก่อน-หลังทำ 7 วัน
หลังทำผ่านมา 7 วัน ชอบนะคะ ไม่บวม ไม่มีเขียวช้ำเลย หมอมือเบาม๊าก!!
โอ้โห...รู้สึกแตกต่างเห็นชัดเจน หน้าเรียวเป๊ะขึ้นกว่าเดิมมากๆ หลังทำทันทีว่าเป๊ะแล้ว ผ่านไปหลายวันยิ่งดีขึ้นค่ะ

ก่อน-หลังทำ 14 วัน
สังเกตได้ว่าหน้าตรงแก้มค่อยๆ เรียวขึ้นละ
ประทับใจมากๆ ปลื้มปริ่ม ดีใจสุดๆ ที่เห็นใบหน้าของตัวเองไม่มีแก้มบานๆ แก้มป่อง ๆ

ก่อน-หลังทำ 1 เดือน
พอครบ 1 เดือนรู้สึกว่าหน้าเรียวขึ้นมาก อยากตัดผมสั้น หลังจากนี้จะไปตัดต้อนรับใบหน้าเรียวๆ สักหน่อย
แอบลุ้นต่อไปค่ะ ถ้าไหมละลายหมดแล้ว..ผิวหน้าจะตึงกระชับ ดูอิ่มเอิบมีน้ำมีนวลขึ้นไปอีก 1-2 ปี
อย่างที่หมอบอกหรือป่าว?  ผ่านมาแค่เดือนเดียวใคร ๆ ก็ชมว่าดูสวยสดใสขึ้น ดูหน้าเด็กลง
คุณหมอไม่ทำให้พี่ผิดหวังจริงๆ ค่ะ ใจดีน่ารัก ที่สำคัญไม่ตามใจลูกค้า
ให้คำแนะนำดีมากค่ะ เพราะเน้นให้เราสวยดูเป็นธรรมชาติ เหมาะกับรูปหน้าของเรา
อีกอย่างคลินิกก็สะอาดค่ะ การบริการใส่ใจดูแลดีมาก
ฝากนะคะพี่ก็เป็นคนนึงที่ชอบทำสวย แต่ความสวยก็ต้องมาควบคู่กับความพอดี
เหมาะกับเรานะจ๊ะ เป็นกำลังใจให้ทุกๆคนจ้า^^

ตอนทำเจ็บไหมคะ อยากทำค่ะ สนใจ แต่อยากรู้ว่าตอนทำเจ็บไหมคะ
หน้าเรียว สวยขึ้นเยอะเลย เท่าไรคะ
สวยขึ้นจริงๆค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้