ดู: 6057|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิว เสริมจมูกราคานักศึกษาที่เมดเมติก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย luksina78 เมื่อ 2016-4-15 12:17

ดีค่า ^^ ขอแว๊บมาแชร์ประสบการณ์ความสวย  

ก่อนอื่นต้องบอกเลยว่าในชีวิต ไม่เคยคิดที่อยากจะทำจมูก เพราะกลัวเจ็บ แต่พอเห็นเพื่อนที่มหาลัยไปทำมา
แล้วเค้าดูสวยขึ้นเราก็เลยอยากทำบ้าง ก็เลยตัดสินใจไปหาข้อมูลเพื่อกันพลาด(แบบว่ากลัวทำออกมาแล้วไม่ดี)
เราใช้เวลาตัดสินใจอยู่พอสมควรจนมาสะดุดที่เมดเมติก เพราะรีวิว เยอะมากและราคาไม่แพง เราเลยลองโทรไปสอบถามข้อมูล
ปรากฏว่า...ถ้าเป็นนักศึกษาที่นี่จะมีส่วนลดให้2,000 บาท !!! โอ้ววววว
หลังจากที่คุยตกลงราคาเรียบร้อย ก็นัดวัน นัดคิวคุณหมอ ของเราพอดีมีเคสที่ขอเปลี่ยนวัน
ก็เลยได้ทำแบบไม่ทันตั้งตัวก่อนทำเราก็บอกคุณหมอค่ะ ว่าอยากได้แบบโด่งๆ ดั้งพุ่งๆไรงี้
คุณหมอก็บอกว่าเราเป็นคนที่มีเนื้อจมูกน้อย ถ้าโด่งมากจมูกจะทะลุได้ ตอนแรกก็กังวลนะคะ
กลัวไม่ได้ตามแบบเป็นแบบที่คิดไว้แต่คุณหมอให้คำแนะนำดีมากกก ทำให้เรามั่นใจขึ้นว่าทำแล้วยังไงก็ต้องออกมาสวย!

อนทำเราไม่รู้สึกเจ็บอะไรเลยค่ะ คงเป็นเพราะฤทธิ์ของยาชา พอกลับมาบ้าน เราก็รีบประคบเย็น นอนพัก พอเลือดหยุดเราก็เดินค่ะใช้ชีวิตตามปกติไปซื้อของเซเว่น เพราะเคยได้ยินมาว่า ถ้าเดินเยอะๆ จะช่วยทำให้เลือดไม่คั่ง และช่วยทำให้แผลยุบลงเร็ว

ของเราบวมที่สุดในวันที่2-3 พอวันที่4-5ก็เริ่มเเต่งหน้าได้แล้วค่ะ

ก่อนทำ

*หลังทำ*

**ช่วงนี้เวลาแต่งหน้าต้องแต่งอย่างระวังนะคะ อย่าเอาแปรงไปปัดตรงจมูก เพราะฐานจมูกเรายังไม่เเข็งเเรงค่ะ
เดี๋ยวจะจมูกจะเบี้ยวได้***

เมื่อก่อนเวลาแต่งหน้าจุดที่เราจะเน้นเป็นพิเศษเลย คือจมูก  เพราะจมูกเป็นแกนของหน้า หน้าจมูกสวย อะไรก็สวยค่ะ แต่เราเป็นคนที่ไม่ค่อยมีดั้งเป็นทุนเดิม เราเลยต้องใช้ไฮไลท์+เฉดดิ้งช่วยมาตลอด(ไม่งั้นจะไม่มั่นใจ) แต่ตอนนี้สบายขึ้นเยอะ แต่งหน้าไวขึ้น ประหยัดเวลาไปเรียนสุดๆ ไม่เข้าเรียนสาย เพราะมัวแต่งหน้าอีกแล้ว555   ขอบคุณเมดเมติก ชั้นรักที่นี่ที่ซู๊ดด >.<
ใช่ๆเราก็ใช้ราคานักศึกษา ราคาเบาๆ ฮาฮา
ดั้งพุ่ง มากกกกก !!!
ทำกับคุณหมอชื่ออะไรคะ....สวยเข้ากับหน้ามากๆเลย
ค่าเสียหายเท่าไหร่คะ
ของเราเพิ่งไปแก้ที่เมดเมคิกมาค่ะ สวยถูกใจเลย
ทำกับคุณหมอชื่ออะไรคะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-20 15:26:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
orathai_sri ตอบกลับเมื่อ 2016-4-16 16:19
ทำกับคุณหมอชื่ออะไรคะ....สวยเข้ากับหน้ามากๆเลย

เราทำกับคุณหมอชัชวาลค่ะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-20 15:26:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เดม่อน ตอบกลับเมื่อ 2016-4-20 10:42
ทำกับคุณหมอชื่ออะไรคะ

เราทำกับหมอชัช ค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-20 15:30:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ttim ตอบกลับเมื่อ 2016-4-19 09:20
ค่าเสียหายเท่าไหร่คะ

ของเราเป็นเคสแก้ราคา ประมาณสองหมื่นๆนิดๆ อ่าเทอ
ของเราก็เพิ่งไปแก้มา
สวยขึ้นเยออะ
จำไม่ได้เลย สวยขึ้นเยอะเลยอ่ะ
เค้าดูรีวิวของเทอเนี่ยะแหละ เป็นข้อมูลในการตัดสินใจ เเล้วก็ไม่ผิดหวัง
เเต่งหน้าแล้วเป๊ะมาก
ได้ตัดปีกจมูกด้วยไหมค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้