ดู: 903|ตอบกลับ: 4

[เสริมคาง] พอดีไปอ่านเจอกระทู้ว่าtheartclincคุณหมอไม่ได้จบเฉพาะทาง

[คัดลอกลิงก์]
กำลังจะไปทำคางที่นี้ค่ะ กับคุณหมออาท เลยไปศึกษา เห็นกระทู้นึงเขียนว่าหมอไม่ได้จบเฉพาะทาง เราค่อนข้างซีเรียสเรื่องนี้นะค่ะ เพราะแม่เราเป็นพยาบาล เราเลยไปตามตั้งแต่คลีนิคเปิด เลยรู้ว่าคลีนิคเปิดมายังไม่ถึง2ปี และเพิ่งมาทำศัลยกรรมจริงๆได้แค่ปีกว่า แต่มาทำคางได้ไม่ถึงปี และเราก็ไปเซิสหาเกี่ยวกับการศึกษาหมอ หมอจบแค่แพทย์6ปีจริงๆค่ะ แต่เราดูรีวิวที่เค้าลงในเฟสบุ้คเราชอบมากๆ ติดตามมาเป็นเดือนๆ เพื่อนบางคนก็ว่าไม่เห็นเป็นไร แต่แม่คือไม่ให้ทำ เพื่อนๆในนี้ว่ายังไงค่ะ เรากำลังสับสนมาก
โพสต์ 2016-4-10 11:31:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราไปทำจมูกที่นี่มา จมูกเราก็อักเสบ
โพสต์ 2016-4-16 22:10:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากบอกว่า ร้อยละ 90 ของแพทย์ตามคลินิค
หรือแพทย์ที่เปิดคลินิคศัลยกรรมเอง
ส่วนใหญไม่ได้จบศัลยแพทย์โดยตรงทั้งนั้นค่ะ
ซึ่งเป็นเรื่องที่น่าตกใจ เพราะเปอร์เซ็นสูงมากจริงๆ แต่ไม่ใช่เรื่องแปลกในวงการศัล เพราะได้เงินดี และเร็ว
และน้อยมาๆๆๆถึงมากที่สุด ที่จบศัลยกรรมมาโดยตรง

ถ้าขอชื่อแพทย์ไปตรวจสอบ แล้วเขากล้าให้
ลองไปตรวจสอบดูค่ะ แล้วจะรู้ความจริง

ละคนอยากสวยตาดำๆ บอกตรงๆ ทางเลือกมีไม่มาก
หมอที่จบมาจริงๆก็แสนแพง ด้วยความสามารถที่มี
ไม่ก็ต้องเสริมกับโรงพยาบาลใหญ่ค่ะ แต่ก็ไม่ชัวร์ว่าทรงจะสวยตามต้องการไหม
(ซึ่งปัญหาต้องแก้อีกรอบ ก็เยอะพอๆกัน หรือมากกว่าด้วยซ้ำ เช่น รพ ยันฮี แต่ละเคสนี่ไม่ไหวเลย)

สรุปคือ ถ้าเสริมแบบมตารฐาน ก็ตามที่ชอบ แต่ต้องดูเนื้อจมูกด้วย
หมอสามารถวิเคราะห์ได้  และเน้นประสบการณ์หมอค่ะ
บางคนไม่ได้จบตรง แต่ทำมาหลายปี เปิดเองมานาน
อันนี้เราให้เครดิตนะ
แต่ถ้าพึ่งมาทำ ประสบการณ์ไม่มาก อันนี้ขอบาย

ต้องใช้วิธีนี้ เน้นประสบการณ์ของหมอ และการวิเคราะห์คนไข้
เพราะหมอศัลจริงๆ หายากยิ่งกว่าอะไรดี เห้อ
โพสต์ 2016-4-18 11:10:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่าจะจริงนะคะ (หรือเวปอาจไม่ได้อัพเดตข้อมูล ) เพราะเราเคยจะไปตัดไขมันกระพุ้งแก้มเหมือนกันค่ะ เราก็เสริชชื่อหมอจาก สมาคมศัลแพทย์และแพทยสภาก่อนทำ ไม่พบ เลยทำที่อื่นดีกว่าค่ะ
โพสต์ 2016-10-6 15:24:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ช่วยกันดูดีๆนะคะ  น่ากลัวคร่ะ มีที่ไหนอีกมั้ยค้ะ ที่เปงเแบนนี้ นามิก้กะลังศึกษาและสอดส่องคร่ะ ต้องดูดีๆ เอาชื่อหมอไปเสิจกูเกิ้ลเลยคร่ะ เพื่อความมั่นใจ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้