ดู: 1843|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิวศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิต ตาสองชั้น ฝีมือหมอต้น พีเมด คลินิก ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ladiimoon เมื่อ 2016-4-7 20:00

สวัสดีค่ะ ชื่อเดือนค่ะ วันนี้จะมารีวิวทำตาสองชั้นที่ Pmed Clinic ค่ะ

จากรูปด้านบนเป็นรูปก่อนทำนะคะ จะเห็นได้ว่าเป็นคนชั้นตาไม่เท่ากัน ตาข้างนึงหนังตาตก ส่วนอีกข้างมีชั้นตาแต่เห็นชั้นตาไม่ชัด ทำให้รู้สึกไม่มั่นใจ ต้องคอยติดสติ๊กเกอร์ทำตาสองชั้น เป็นประจำเวลาแต่งหน้า  จึงได้ปรึกษาคุณหมอต้น คุณหมอแนะนำให้ทำชั้นตาใหญ่ขึ้น  และตัดไขมันออกเพื่อทำให้ชั้นตาเท่ากัน มาดูหลังทำกันเลยค่ะ

หลังจากทำเสร็จ ช่วง 1 สัปดาห์แรก เปลือกตายังดูบวมและหนาอยู่

วันที่ 12 ลองแต่งหน้าดู  พอ 2 สัปดาห์ก็ยุบลงพอสมควรแล้วค่ะ

ผ่านไป 1 เดือน ยุบเยอะเลยค่ะ ตอนนี้สวยหวานแล้ว

หลังทำตาดูโต หวานขึ้น แต่งตาง่ายขึ้น ตอนไม่แต่งตาก็หวาน  คนทักว่าตาดูกลมหวานขึ้น แล้วก็อยากจะทำตาบ้าง ไปไหนก็มีคนทักเรื่องตาตลอด ว่าตาสวย ไปทำที่ไหนมา ทำเท่าไหร่ค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ไม่เท่ากันนิดนึงหรอค่ะ แต่โดยรวมสวยค่ะ เราทำมาไม่เท่ากันเห็นชัดเลย ข้างนึงต้องแปะสติกเกอร์ให้มันสูงเท่าแถมหางตาเป็นสามชั้นนิดนึงกำลังหาที่แก้ค่ะ ต้องการแบบกรีดยาวไม่ทราบว่าเป็นแบบกรีดยาวหรือเปล่าค่ะ  โพสต์ 2016-4-8 13:44
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-24 11:58:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
nnn1977
ไม่เท่ากันนิดนึงหรอค่ะ แต่โดยรวมสวยค่ะ เราทำมาไม่เท่ากันเห็นชัดเลย ข้างนึงต้องแปะสติกเกอร์ให้มันสูงเท่าแถมหางตาเป็นสามชั้นนิดนึงกำลังหาที่แก้ค่ะ ต้องการแบบกรีดยาวไม่ทราบว่าเป็นแบบกรีดยาวหรือเปล่าค่ะ

ตอนนี้ยุบเข้าที่ขึ้นก็ดูชั้นตาเท่ากันละคะ
ที่พีเมดคลินิกคุณหมอใช้เทคนิคแบบกรีดสั้น มีตัดไขมันและหนังตาให้ชั้นตาไม่ตก เท่ากัน
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-24 14:06:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ครบ 2 เดือนละพอดีค่ะ
มีคนทักเยอะว่าหน้าเปลี่ยน จำไม่ได้ พอบอกว่าทำตา คนก็ถามหาคลินิกมาหลายคน
ตั้งแต่ทำแต่งหน้าง่ายขึ้นเยอะ ไม่แต่งตาก็สวย อิอิ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-10 23:07:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณมากค่ะ
ช่วง 2 สัปดาห์แรกชั้นตาสูงมากไหมค่ะ พอมีรูปตอนไม่แต่งหน้าบ้างไหมค่ะ พอดีว่าเราไปทำตาสองชั้นมาตอนนี้ชั้นตาค่อนข้างใหญ่
กังวลมากเลยค่ะ กลัวว่าจะไม่ยุบลง เครียดมาก
ตาสวยมากค่ะ ชอบ ดูเป็นธรรมชาติมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้