ดู: 1881|ตอบกลับ: 0

[ศัลยกรรมเกาหลี] เสริมจมูกซิลิโคนเกาหลี (Princess Nose) หมอ ณัทธร บูชางกูร โรงพยาบาลเลอลักษณ์

[คัดลอกลิงก์]
เริมแรกเราเป็นคนที่ดั้งไม่มีเลยเรียกได้ว่าราบไปกับหน้าของเราเลย555+ เราเลยตัดสินใจอยู่นานว่าจะไปทำจมูกเลยได้ศึกษามาหลายที่อยู่เหมือนกันว่าจะทำที่ไหนถึงจะได้ออกมาดีและรับกับใบหน้าของเราได้สุดท้ายเลยได้ตัดสินใจที่จะไปทำจมูกที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์เราเลยโทรไปหาคอลเซนเตอร์ที่โรงพยาบาลในการที่ตัดสินใจที่จะไปทำจมูกและได้ปรึกษาจนตัดสินใจเลือกทำซิลิโคนของเกาหลีเนื่องจากว่าพื้นฐานเดิมเราเป็นคนที่เนื้อน้อยมากๆย้ำว่าน้อยมากกกกกกกกเลยตัดสินใจที่จะทำของเกาหลีพอคุยกันเสร็จสับเราเลยรีเควสทำกับหมอณัทธรซึ่งมีค่ารีเควสเลือกหมอเพิ่มอีก2000บาทลืมลอกไปว่าก่อนหน้านี้เราจ่ายค่ามัดจำไปแล้ว3000นะค่ะที่เหลือค่อยไปจ่ายในวันที่ทำจมูกเลยค่ะพอทำได้นัดวันที่ 4 มีนาคม 2559 เราก็ได้ไปตามนัดปกติและพกหมอนรองคอไปด้วย555+กลัวจมูกเบี้ยวมากเสียวสุดๆเลยค่ะและตื่นเต้นมากๆที่จะได้มีดั้งกับเขาแล้ว5555+พอไปถึงโรงพยาบาลก็จะมีพนักงานต้อนรับยืนอยู่หน้าประตูแล้วก็ขอบัตรประชาชนไปกรอกข้อมูลลงทะเบียนแล้วให้เราไปนั่งรอที่แถวเค้าเตอร์แล้วเราก็นั่งรอสักพักพี่พนักงานตรงเค้าเตอร์ก็ได้เรียกชื่อเราพอเดินไปเขาก็ถามเราว่าเราจะทำซิลิโคนอะไรเขาเลยหยิบซิลิโคนมาให้เราเลือกมีหลายแบบมากทั้งอเมริกาและเกาหลีทั้งแบบเกรดพรีเมี่ยมและเกรดมาตรฐานมาให้เราดูและลองจับตัวของซิลิโคนดูว่ามีความนิ่มต่างกันมากน้อยเพียงใดเราเลยเลือกทำซิลิโคนของเกาหลีค่ะเกรดมาตรฐาน ราคา 19990บาทตอนช่วงนั้นมีโปรแถมโบท้อกกรามด้วยค่ะดีมากเลยค่ะเราเลยจัดดดเลยค่ะ555+แต่มีค่ากรอกประวัติลงทะเบียนครั้งแรกด้วยนะค่ะ 150 บาทค่ะ 20140 บาทรวมทั้งสิ้น แต่เราต้องนำเงินไปชำระที่ชั้น2ของโรงพยาบาลค่ะรอนานพอสมควรอยุ่ค่ะสงสัยคนเยอะนั่งรอจนเกือบหลับเลย555+ซักพักมีคนเรียกชื่อเราก็ไปชำระเงินตามปกติค่ะเสร้จแล้วเขาก็จะมียามาให้เราค่ะซึ่งค่ายานี่ต้องจ่ายต่างหากนะค่ะพร้อมกับแผ่นประคบเย็นที่จะเอาก็ได้ไม่เอาก็ได้แล้วแต่เราเลยค่ะซึ่งเราลืมไปแล้วว่าค่ายาและแผ่นประคบเย็นเท่าไหร่555พอเสร้จแล้วเราก็ต้องไปนั่งรอคิวอีกค่ะเพื่อถ่ายรูปใบหน้าและจมูกของเราค่ะพอเข้าไปในห้องก็จะมีห้องตรวจร่างกายค่ะวัดความดันของเราเสร้จแล้วก็ถ่ายรูปหน้าของเราทั้งหน้าตรงก้มหน้าและหน้ามุม45และ90องศาของเราค่ะเพื่อดูมุมหน้าเดิมของเราเสร็จแล้วก็ต้องเข้าไปในห้องปลอดเชื้อค่ะพี่พนักงานบอกให้เราไปล้างหน้าให้เรียบร้อยพร้อมกับสวมชุดคลุมของทางโรงพยาบาลและหมวกคลุมศีรษะและไปนั่งรอให้ถึงคิวของเราเมื่อนั่งรอได้หลายชม.อยู่555+เมื่อถึงคิวเราแล้วตื่นเต้นมากเลยค้ะทั้งกลัวและคืดว่าอยากสวยต้องอดทนเมื่อเข้าไปในห้องเจอคุณหมอปุ๊ปคุณหมอใจดีมากเทคแคร์ดีพูดจาดีมากเป็นกันเองสุดๆคุณหมอถามว่าเราอยากจะทำจมูกแบบไหนเลยตอบไปว่าเกาหลีค่ะคุณหมอเลยเอากระจกให้เราดูเราบอกคุณหมอว่าไม่เอาโด่งมากนะค่ะหมอบอกเรื่องนั้นไม่ใช่ปัญหาหมอสามารถทำให้โด่งมากเราเลยไม่ซัเรียสเรื่องนั้นเท่าไหร่5555+ลืมบอกไปว่าเราไม่เอาโบท้อกนะค่ะที่แถมเรากลัวเจ็บค่ะ555+และหมอเลยให้เราขึ้นเตียงจะมีพยาบาลอยุ่สองคนจับเรามัดแขนมัดขาไว้ค่ะกลัวเราดิ้นเพื่อจะวางยาสลบค่ะก่อนทำหมอได้เหลาซิลิโคนอยู่นานมากและทาบกับจมูกของเราระหว่างทำหมอเปิดเพลงรีแล็กซ์มากเลยค่ะลดความตื่นเต้นไปได้นิสนึงนะค่ะ55+พอเหลาเสร้จแล้วผู้ช่วยก็ได้ฉีดยาสลบพร้อมบอกกับเราว่าให้กลืนน้ำลายเป็นระยะกันเราสำลักเราเลยกลืนและหลับไปตอนไหนไม่รู้รู้สึกว่าเราจะรู้สึกตัวขึ้นมาตอนหมอกำลังเย็บแผลของเราอ้ะค่ะมันชาๆพอเสร็จแล้วจะมีผู้ช่วยหมอพยุงเราไปนั่งรอที่ห้องนั้งพักนั่งจนกว่ายาสลบจะหมดฤทธิ์จึงกลับบ้านได้ปกติเราเลยแอบเดินไปส่องกระจกปรากฎว่าเราดีใจมากตื่นเต้นมากที่เรามีดั้งแล้วหลังจากไม่มีมานานกว่า18ปี5555+
เดี๋ยวเราจะมาลงรูปภาพให้ดูนะค่ะอาจไม่สวยมากสำหรับใครแต่ส่วนตัวเราพอใจมากเลยค่ะสาวแว่นเยี่ยม (ใครต้องการดูรูปภาพเพิ่มเติมหรือสอบถามข้อมูลติดต่อเราได้ที่ facebook Dw namon พอดีเราลงรูปในนี้ไม่ได้ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไรต้องขออภัยด้วยค่ะ)

รีวิวเสริมจมูก

รีวิวเสริมจมูก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้