ดู: 730|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] ############# เปลี่ยนดั้งใหม่ ให้สวยได้ดั่งใจ ที่โรงพยาบาลเลอลักษณ์ ##############

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pimmyzuza เมื่อ 2016-4-2 16:22

ฮัลโหลวันหยุดค่ะทุกคน พิมพ์รายงานตัวแล้วจร่ะ
วันหยุดทั้งที พิมพ์จะมาเม้ามอยประสบการณ์เปลี่ยนดั้งใหม่ ได้ดั่งใจ ที่ รพ.เลอลักษณ์ ให้เพื่อนๆฟังกันค่ะ

เริ่มเลยเนอะๆ ก่อนหน้านี้อ่ะ พิมก็เหมือนทุกคนแหละค่ะ อยากจมูกโด่ง เป็นความฝันเลย ก็ตามอ่านรีวิวในเวบไซด์ รวมถึงเช๊คราคาเปรียบเทียบที่นั่นที่นี้ดูว่าทำที่ไหนดี และแล้วก็ไปทำที่หนึ่งมาค่ะ ซึ่งเป็นคลินิคเล็กๆ ราคาเบาๆ ไม่แพงมาก (ขออนุญาติไม่พาดพิงเนอะ) ซึ่งหลังทำมา บอกเลยว่า ผิดหวังมากกกกกก เพราะว่า จมูกเบี้ยวค่ะ! ตอนนั้นเซ็งสุดๆ เพราะ เป็นการเสริมครั้งแรกในชีวิตเลย ตอนนั้นคิดเยอะมาก เอาไงดี จะทนต่อไป หรือว่าจะเอาออก เพราะ เวลาถ่ายรูปนี้ชัดเจนค่ะ เบี้ยว ปรึกษากับหลายๆท่าน ทุกคนก็บอกว่า ไปแก้! ไปแก้ด่วนค่ะ พิมพ์เลยโอเคค่ะ หาข้อมูลต่อ แก้ที่ไหนดี คราวนี้ไม่เอาแล้วค่ะ คลินิคเล็กๆ บอกตรงๆนะคะ ว่าเข็ดแล้ว ครอบครัวก็บอกว่า หาโรงพยาบาลศัลยกรรมใหญ่ๆไปเลย ให้มันได้มาตรฐานและคุณภาพ .. เลยมาลงเอยกับที่เลอลักษณ์ค่ะ น่าจะแก้ไขจมูกให้พิมพ์ได้ ก้ไม่รอช้าค่ะ ติดต่อนัดคิวแก้ทันที

7 วันค่ะ
พิมพ์ (7วัน).jpg

15 วันค่ะ
พิมพ์ (15วัน).jpg

ในส่วนของขั้นตอนการแก้ก็ไม่มีอะไรมากค่ะ ทุกอย่างที่กลัวไว้ คิดไปเอง เจ็บปวด บวมหรือเอียง ก็ไม่เป็นอย่างงั้นเลยค่ะ เพราะคุณหมอมือเบามาก เอาซิลิโคนเก่าออก แล้วก็เอาซิลิโคนใหม่เข้าไปแทนที่ค่ะๆ ฉีดยาสลบอ่อนๆ และยาขา ซึ่งพื้นฐานพิมพ์เนื้อจมูกน้อยมากๆ เลยอาจจะไม่ทำโด่งเกินไป ควรทำรับกับใบหน้าให้มากที่สุด พอทำเส็รจ ความรู้สึกก็จะตึงๆเล็กน้อย บวมหน่อยๆ แต่ไม่เจ็บค่ะ ฟีตแบคหลังเสริมมาจมูกโอเคมากค่ะ ไม่เอียงแล้วค่ะ เป็นสันรับกับหน้าดีค่ะ ยังไงพิมพ์ขอฝากนะคะ ว่าถ้าจะทำจมูกทั้งทีก็ควรจะเลือกทำที่โรงพยาบาลใหญ่ๆ ไปเลยค่ะ อย่าเสี่ยงเลย ไม่งั้นก็ต้องมาแก้ไขกันอีก เพราะ โรงพยาบาลใหญ่เค้ามีเครื่องมือและทีมแพทย์ที่ดีกว่าจริงๆค่ะ

ปัจจุบัน 1 เดือนแล้วจร้ะ
พิมพ์ (1เดือน)  (1).jpg พิมพ์ (1เดือน)  (2).jpg พิมพ์ -3 (1เดือน) (1).jpg พิมพ์ -3 (1เดือน) (2).jpg
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้