ดู: 5860|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ขอบคุณ หมอหนุ่ม จาก V Clinic เชียงใหม่ ช่วยแก้จมูกเดิมให้สวยยิ่งขึ้น

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เรามีประสบการณ์การทำจมูกมาเล่าให้ฟังค่ะ

เราผ่านการขึ้นเขียงทำจมูกมา 2 ครั้งค่ะ ทำไมถึงทำ 2 ครั้ง เพราะครั้งแรกคลินิกที่เราไปทำหมอทำดั้งเราเบี้ยวค่ะ

เราเลยต้องไปแก้ดั้งกับคุณหมอหนุ่มแทนค่ะ ที่ V Clinic จังหวัดเชียงใหม่

เราจะเล่าเหตุการณ์คลินิกแรกนะคะ

เริ่มแรกเลย เราได้ไปเสริมจมูกที่คลินิกแห่งนึงในจังหวัดเชียงใหม่ รีวิวเพียบ เห็นเพื่อนไปทำแล้วสวยดี เลยตามเพื่อนไปค่ะ

แชททางเฟสสอบถามคิวคุณหมอ และจองคิวเรียบร้อยแล้ว เราเลือกโด่งธรรมชาติเลยเลือกซิลิโคนทรงตั๊กแตน

และทางคลินิกให้เราโอนมัดจำขั้นต่ำ 5000 บาท

พอถึงวันไปทำ หมอจับจมูกเราและบอกว่าเรามีกระดูกข้างๆจมูกต้องกรอ ออก ไม่งั้นทำออกมาแล้วดั้งจะดูไม่มีมิติ

คิดค่ากรอกระดูกเพิ่มอีก 3000บาท เบ็ดเสร็จแล้ว รวมค่าซิลิโคน 13,000 + ค่ากรอกระดูก 3,000 ขอค่ายาลดบวมเพิ่มอีก 200

ใช้เวลาทำประมาณ 20 นาที เพราะเราให้พ่อเราไปส่ง พ่อเราจับเวลาเลยค่ะ เสร็จแล้วหมอก็ให้เรากลับบ้านได้

ไม่แปะเฝือกไม่ให้เจลประคบเย็นกับเราเลย

นัดตัดไหม 14 วัน วันตัดไหมหมอไม่ว่างค่ะมีเคสเสริม เลยให้พี่ผู้ช่วยตัดไหมให้ พอตัดไหมเสร็จก็ให้กลับบ้านได้เลย

เรางงมากทำไมไม่ให้เราพบคุณหมอก่อนล่ะ ให้หมอได้ดัดดั้งเรา นัดเราอีกที 1 เดือนค่ะ พอครบ 1 เดือนก็ไป

แล้วคือระหว่างนั้นเรารู้สึกไม่ดีมากมีแต่คนทักว่าดั้งเราเบี้ยว เราเลยแชทถามทางเพจคลินิกและถ่ายรูปส่งไปให้เขาดู

เขาบอกว่ามันบวมจากการที่เรากรอกระดูกอยู่ เราก็เชื่อ พอไปถึงก็พบหมอ หมอบอกว่ารอครบ3เดือนก่อน ถ้าเบี้ยวจริงหมอจะแก้ให้ฟรี

พอครบ 3 เดือน เบี้ยวมากๆเลยค่ะ แนบรูปนะคะ

เราเลยแชทถามทางเพจว่าเราจะขอเปลี่ยนทรงได้ไหม เขาขอเราเพิ่ม5000 เราโอเค เลยโทรถามคลินิกอีกทีว่าไม่เสียเงินเพิ่มแล้วใช่ไหม

แต่รู้ไหมคะเขาตอบเรามาว่า ราคา5000นั้นไม่ใช่ ที่จริงต้อง15,000 เราแบบว่าโอ้โห ทำไมแพงจัง เลยบอกเขาไปว่าเราไม่แก้ล่ะ

เราจะไปแก้ที่อื่น  เราเลยตัดสินใจไปแก้จมูกที่ วีคลินิกแทนค่ะ

ขอบอกเลยว่ามาแก้ที่นี่ไม่ผิดหวังเลยค่ะ หมอแก้ให้เรารวมทำใหม่ 3 ชั่วโมง เอาซิลิโคนอันเดิมออกมา แนบรูป

เราตกใจมากว่าทำไมมันออกมาเป็นแบบนี้

เราขอเอากลับบ้านมาดูเป็นสิ่งเตือนใจค่ะ ฮ่าๆๆๆ

มาๆต่อๆ  แล้วหลังจากที่เราแก้จมูกเสร้จแล้ว หมอก็แปะเฝือกให้เราค่ะ และนัดตัดไหมอีก 1 อาทิตย์ แนบรูปๆ    

บอกเลยว่าคุณหมอมือเบามาก เราไม่ต้องกินแคปซูลใบบัวบกเลย เรากินแต่น้ำมะพร้าววันล่ะ1ถุงแค่นั้นเองค่ะ ไม่มีบวมไม่มีรอยช้ำเลย

จนถึงวันเอาเฝือกออกและตัดไหม เราตื่นเต้นมากจะได้ดูจมูกตัวเองแล้ว คือวันที่ทำเสร็จหมอก็ให้เราดูจมูกตัวเองนะ แต่เราเบลอๆเลยไม่สนใจ 55555  

ต่อๆจ้า  แนบรูป หลังจากเอาเฝือกออกและตัดไหม    

คุณหมอก็มาดัดจมูกเราให้ตรงและสอนเราดัดตรงปลายจมูก เพราะเรามีร่องเดิมจากหมอคนเดิมที่ทำให้เราเบี้ยว

ต้องดัดปลายจนกว่าจะพบหมออีก2อาทิตย์ ดัดวันละ100รอบ เราก็สู้น้า เพื่อความสวย 55555

หมอนัดอีก2อาทิตย์ เพื่อสอนนวดจมูก หมอให้นวด5จุด จุดล่ะ10วินาที วันละ100รอบ สู้อยู่นาาา

และนัดอีก 1 เดือนค่ะ เราขอบอกเลยว่าใครอยากทำจมูกแค่ครั้งเดียวแล้วสวยเลยไม่ต้องแก้แบบเราให้ไปที่วีคลินิกเลยค่ะ

หมอจะถามเราเลยว่าอยากได้แบบไหนและจะประเมินจมูกเดิมของเราว่าทำได้ไหม แม่เราบอกคุณหมอว่าขอโด่งแบบธรรมชาติ

หมอเลยจัดให้แบบนี้เลยค่ะ เราพอใจมากๆชอบที่สุด ไว้มีเวลาจะมารีวิวครบ1เดือนนะคะ

ปอลิง ใครอยากสอบถามการทำจมูก แอดไลน์มาถามเราได้เยยนะ เราไม่กั๊กจ้า iamskyjc

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้