ดู: 1168|ตอบกลับ: 4

[เสริมคาง] จะทำคางต้องเลือกหมอดีๆแล้วก็ต้องเลือกโรงพยาบาลดีๆแบบเลอลักษณ์ ด้วยนะ

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้จะมาเล่าประสบการณ์ทำคางให้ฟังกันค่ะ
คางทู่ คางไม่เหลม ส่งผลให้หน้าบานใช่มั้ยค่ะ???
คำตอบ คือใช่ค่ะ
และสิ่งที่ผู้หญิงยุคนี้ต้องมีคือจมูกมา คางแหลม หน้าเรียว
และนี่แหละ!!!! คือสิ่งที่ทำให้ตัดดสินใจทำคาง
คำถามต่อมาคือ จะทำที่ไหนหมอไหนดีหล่ะ
ดูรูปก่อนทำจมูกนะคะ เป็นประมานนี้ค่ะ

นั่นสินะ.....ก็ต้องหาข้อมูลเยอะๆ จริงๆรีวิวตามคลินิกก็สวยๆ เยอะ
แต่ไม่มั่นใจค่ะว่าจะเป็นยังไง โบว์มั่นใจที่โรงพยาบาลมากกว่า
โบว์เลือกโรงพยาบาลเลอลักษณ์ค่ะและเห็นทางเฟสบุ๊คและเว็บดั้งโด่งมั่นใจมากค่ะว่าต้องสวย
ราคาที่ทำคือ  12900+1000 = 13900 บาท
ใช้ซิลิโคนในการเสริมคางค่ะ ซึ่งก็จะคล้ายกับจมูกค่ะ
ราคาถือว่าไม่แพงสำหรับมารตฐานโรงพยาบาล
ทำมา 3 วัน.jpg

วันที่ 3 ในการทำคางหน้าก็จะบวมๆคางก็ยังไม่เข้าที่ ตอนที่ทำการผ่าตัดใช้เวลาประมาณ 30 นาทีค่ะ
ถามว่าโบว์กังวลไหม คือกังวลค่ะ ว่ามันจะเข้ารูปแล้วสวยแค่ไหน
ช่วงนี้ก็ประคงเย็นที่แก้มสองข้าง จะช่วยลดบวมได้ดีมาก ปฎิบัติตัวคล้ายกับจมูกแหละค่ะสำหรับคนที่เคยทำจมูก
นอนหมอนสูง ควรบ้วนปากด้วยน้ำเกลือหลังทานข้าวเพื่อป้องกันการติดเชื้อค่ะ
ควรงดอาหารแสลงทุกประเภทเท่าที่ลดได้ค่ะ
ทำมา 8 วัน.jpg

7 วันผ่านไป โบว์เอาพาสเตอร์ที่แปะออกค่ะ แล้วดูแลโดยไม่นอนคว่ำหรือให้คางกระทบกระเทือนมากค่ะ
เพราะช่วงเวลารักษาเปนช่วงเวลาที่ควรใส่ใจมากที่สุดค่ะ

คางเริ่มเข้าที่เข้าทางมากขึ้นค่ะ  แต่ที่เห็นมันไม่เข้ากานเท่าไรคือแก้มเยอะมากค่ะ
โบว์กะว่าจะต้องโบท็อกลิฟหน้า คงเป๊ะกว่านี้นะคะ

ผ่านมา 2 เดือนแล้วค่ะ โบว์ดีใจค่ะที่คางไม่มีปัญหาอะไรแทรกซ้อน
คางเข้ารูปได้ดี และไม่มีปัญหาใดๆ ราคาที่เสียไปคุ้มมากๆค่ะ
โพสต์ 2016-3-29 12:11:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยค่ะ ถ้าตัดไขมันกระพุ้งแก้มออกจะปังกว่านี้อีกนะคะ กำลังดูๆที่เสริมคางไว้เหมือนกันค่ะ ขอบคุณสำหรับรีวิวค่ะ
โพสต์ 2016-4-19 00:49:40 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำคางกับคุณหมอท่านไหนคะ
ขอบคุนคะ
โพสต์ 2016-4-21 15:32:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำกับหมออะไรหรือค่ะกำลังจะไปทำเหมือนกันค่ะ
โพสต์ 2016-8-10 11:20:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูดีขึ้นเยอะเลยนะคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้