ดู: 6074|ตอบกลับ: 39
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เมื่อได้จมูกใหม่ อะไรก็เปลี่ยนกับหมอตุ๊ก Dmor Clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zuperpack เมื่อ 2016-3-23 22:40

สวัสดีค่ะ เมื่อวันที่ 16 กุมภาพันธ์ ที่ผ่านมา..เราได้ไปเสริมจมูกมา

วันนี้เลยอยากจะมารีวิวการเสริมจมูกครั้งแรกกับ Dmor Clinic  โดยคุณหมอตุ๊ก คนสวย คนเก่งแถมใจดี สักหน่อย..  
เราเชื่อว่าหลายๆ คน..คงได้ชมรีวิวจากเพื่อนๆ คนอื่นไปบ้างแล้ว.. อ่านของเราอีกสักรีวิวแล้วกันเนาะ ^^

ก่อนทำเราก็หาข้อมูลมาบ้าง ถามเพื่อนๆหรือคนใกล้ตัวที่เคยทำมาบ้าง
หลังจากหาข้อมูลมาสักพัก ก็เลยตัดสินใจมาทำที่นี่ ที่ Dmor Clinic เพราะ
"เพราะ..เราเชื่อว่า คุณดูดีได้อีก" ตามสโลแกนเค้าเลยยยยยย

โดยคุณหมอจะเน้นความปลอดภัยด้วยการวางซิลิโคนไว้ใต้ชั้นเยื่อหุ้มกระดูก
เพื่อป้องกันการเคลื่อนตัวของซิลิโคน แล้วก็จะทำให้ดูเนียนเป็นธรรมชาติประหนึ่งว่าเกิดมาแล้วจมูกเป็นแบบนี้เลย

Dmor Clinic จะมี 2 สาขานะคะ คือที่ ถนนลาดพร้าวตรงข้ามยูเนี่ยนมอล กับ เซ็นทรัลพระรามเก้า
เราไปทำที่สาขาเซ็นทรัลพระรามเก้า (คลินิกตั้งอยู่ชั้น 8 ค่ะ)

วันนัดเราได้คิวตอนเที่ยง ไปถึงก็กรอกข้อมูลส่วนตัวเล็กน้อย รับยา
(จะมียาแก้ปวด แก้อักเสบ ลดบวม ยาทาแผล น้ำเกลือ 1 ขวด และสำลีพันก้าน)
และจ่ายเงินค่ะ รวมถึงฟังคำแนะนำและวิธีปฏิบัติตัวหลังเสริมจมูกด้วย
ที่คลินิกรับชำระเงินด้วยบัตรเครดิตนะคะ ไม่มีค่าธรรมเนียมในการรูดบัตรค่ะ

อันนี้เป็นรูปเราก่อนทำเปรียบเทียบกับหลังทำนะคะ เป็นรูปจากทางคลินิคส่งมาให้ดูนะคะ
แอบสะพรึงเบ้าหน้าตัวเองมากๆ 55555

ก่อนเข้าพบคุณหมอและขึ้นเตียงผ่าตัด ก็ถ่ายรูปเป็นที่ระลึกกับพี่ๆ ที่คลินิกซักหน่อย เพราะอีกเดี๋ยวหน้าเราจะเปลี่ยนไป.. 5555

ซึ่งจมูกเดิมเราค่อนข้างสั้น มันไม่ค่อยโด่ง แล้วก็เนื้อจมูกน้อย แต่ยังพอมีปลายอยู่บ้าง อาจจะเสริมโด่งมากไม่ได้
ตอนคุยกับคุณหมอเราก็เอาแบบไปให้คุณหมอดูด้วยว่าต้องการประมาณไหน คุณหมอใจดีมว๊ากกกกกกกกก!
เราแอบโดนคุณหมอแซวเรื่องรูปที่เอาไปให้คุณหมอดูด้วยว่าอยากได้ทรงผมหรือทรงจมูก 55555
คือก็แซวกันทั้งคลินิกนั่นแหละนะ
คุณหมอยังถามเราว่าอยากได้แบบสวยๆหรือหล่อๆ อืม..ก็ตามใจคุณหมอเลยแล้วกันค่ะ  555

หลังจากพูดคุยกับคุณหมอเสร็จเรียบร้อยแล้วก็ไปนอนรอบนเตียง เตรียมตัวรอจมูกใหม่ได้เลย

ตัดมาตอนทำเสร็จเลยแล้วกันนะคะ

รูปนี้ถ่ายตอนหลังทำเสร็จทันทีเลยค่ะ
หลังจากถ่ายรูปเสร็จ คุณหมอก็พาไปส่องกระจกพร้อมกับอธิบายให้ฟังว่าเดี๋ยวตรงไหนมันจะยุบลงอีก
พร้อมบอกอีกว่า 1-2 วันแรกมันอาจจะไม่บวม อาจจะบวมมากในวันอื่นๆ อย่าตกใจ
หลังจากนั้นก็เข้าไปแปะเทป คุณหมอก็สอนวิธีแกะเทปในวันที่ 7 ด้วยยยยย..
ทำเสร็จรีบกลับไปประคบเย็นกันนะจ๊ะทุกคน..
อย่าทำแบบเรา เพราะกว่าเราจะถึงบ้านแวะโน้นแวะนี่ และที่สำคัญเรากลับบ้านที่ต่างจังหวัด
ยาชามันหมดฤทธิ์ตอนระหว่างทางเพราะฉะนั้นมันจะปวด...

กลับบ้านมาคืนแรกเราก็ไม่ค่อยได้ประคบเย็นด้วย เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีนะจ๊ะ
เราบวมแค่ 2-3 วันแรก วันอื่นๆ ช้ำมากกกกกกกกกกกกกก!! เราเป็นคนช้ำง่ายอยู่แล้วด้วย

วันแรก.. ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดไว้

วันที่ 2 เริ่มบวม ลำบากมากเพราะเราสายตาสั้นมากๆ ไม่สามารถใส่แว่นได้ ต้องใส่คอนแทคเลนส์

วันที่ 3 ก็มา...

วันที่ 7 แกะเทปเลยแล้วกัน สังเกตว่าเรามีอาการช้ำมากกกกกกกกกกก เหมือนทาเบตีนยังไงยังงั้น
เราอยากแกะเทปตั้งแต่วันแรกละ มันคันและเราคิดว่าเป็นสิ่งทรมานที่สุดของการทำจมูก 5555555

วันที่ 9 วันนี้ต้องออกไปพบปะผู้คนแบบจริงจังละ อาการช้ำเริ่มจางหายไปแล้ว แต่เรายังใส่ mask ไว้อยู่
คือ..มันยังเห็นไหมโผล่อยู่ที่จมูกเล็กน้อย รอบตายังช้ำเล็กน้อย.. แต่หายบวมละ หน้าเริ่มเปลี่ยนแล้วค่ะ

วันที่ 11 เราไปเที่ยวโดยไม่ใส่ mask แล้ว แต่ยังช้ำๆ เหมือนคนอดนอนมาก 5555
ตอนนี้จมูกเริ่มเข้าที่ เข้าทาง หน้าเปลี่ยนไปเลยค่ะ แต่ยังไม่มีคนทักเรื่องไปทำจมูก

อันนี้รูปล่าสุดของเราค่ะ.. ถ่ายตอนครบ 1 เดือนพอดี
โดยรวมแล้วเราชอบจมูกใหม่เรามาก และที่สำคัญหน้าเราก็เปลี่ยนไปด้วยค่ะ
ต้องขอบคุณคุณหมอตุ๊กที่เนรมิตจมูกสวยๆให้เรา คุณหมอบอกว่าเป็นจมูกรับทรัพย์ อิอิ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-5 01:40:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
radprasit ตอบกลับเมื่อ 2016-3-23 22:48
หน้าออกฝรั่งไปเลยค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ ^^
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-5 01:40:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
kaiwaan007 ตอบกลับเมื่อ 2016-3-24 17:36
พอหายบวมแล้วหน้าเปลี่ยนไปมากเลย

เปลี่ยนไปจริงๆค่ะ แต่ชอบมากเลย ^^
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-5 01:41:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
sayhi33 ตอบกลับเมื่อ 2016-3-29 16:00
ใช้ซิลิโคนอะรัยอ่ะคะ  ยิ่งดูด้านข้างแล้วเป็นทรงสวยมากเลยค่ะ

ใช้ซิลิโคนอเมริกาแบบเหลาพิเศษจ้าาา
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-5 01:42:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เอมอส ตอบกลับเมื่อ 2016-4-1 00:23
แปลนจมูกเหมือนเราเลย  เสริมออกมาเริ่ดอยู่น๊าา

ขอบคุณมากค่าาาา  เสริมออกมาแล้วถูกใจมากเลย
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-5 01:42:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
notton506 ตอบกลับเมื่อ 2016-4-1 17:16
ตอนบวมคงเจ็บน่าดู.. หายแล้วสวยเลย

ตอนบวมไม่เจ็บเลยค่ะ แต่อึดอัดแทน 555
ขอบคุณมากน้าาาา
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-5 01:43:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
tina. ตอบกลับเมื่อ 2016-4-3 00:45
ใช้ซิลิโคนอะพไรคะ ทรงสวยมากเลย อยากได้โด่งๆแบบนี้มั่งจัง

ใช้ซิลิโคนอเมริกาแบบเหลาพิเศษจ้าาาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้