ดู: 6058|ตอบกลับ: 39
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เมื่อได้จมูกใหม่ อะไรก็เปลี่ยนกับหมอตุ๊ก Dmor Clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zuperpack เมื่อ 2016-3-23 22:40

สวัสดีค่ะ เมื่อวันที่ 16 กุมภาพันธ์ ที่ผ่านมา..เราได้ไปเสริมจมูกมา

วันนี้เลยอยากจะมารีวิวการเสริมจมูกครั้งแรกกับ Dmor Clinic  โดยคุณหมอตุ๊ก คนสวย คนเก่งแถมใจดี สักหน่อย..  
เราเชื่อว่าหลายๆ คน..คงได้ชมรีวิวจากเพื่อนๆ คนอื่นไปบ้างแล้ว.. อ่านของเราอีกสักรีวิวแล้วกันเนาะ ^^

ก่อนทำเราก็หาข้อมูลมาบ้าง ถามเพื่อนๆหรือคนใกล้ตัวที่เคยทำมาบ้าง
หลังจากหาข้อมูลมาสักพัก ก็เลยตัดสินใจมาทำที่นี่ ที่ Dmor Clinic เพราะ
"เพราะ..เราเชื่อว่า คุณดูดีได้อีก" ตามสโลแกนเค้าเลยยยยยย

โดยคุณหมอจะเน้นความปลอดภัยด้วยการวางซิลิโคนไว้ใต้ชั้นเยื่อหุ้มกระดูก
เพื่อป้องกันการเคลื่อนตัวของซิลิโคน แล้วก็จะทำให้ดูเนียนเป็นธรรมชาติประหนึ่งว่าเกิดมาแล้วจมูกเป็นแบบนี้เลย

Dmor Clinic จะมี 2 สาขานะคะ คือที่ ถนนลาดพร้าวตรงข้ามยูเนี่ยนมอล กับ เซ็นทรัลพระรามเก้า
เราไปทำที่สาขาเซ็นทรัลพระรามเก้า (คลินิกตั้งอยู่ชั้น 8 ค่ะ)

วันนัดเราได้คิวตอนเที่ยง ไปถึงก็กรอกข้อมูลส่วนตัวเล็กน้อย รับยา
(จะมียาแก้ปวด แก้อักเสบ ลดบวม ยาทาแผล น้ำเกลือ 1 ขวด และสำลีพันก้าน)
และจ่ายเงินค่ะ รวมถึงฟังคำแนะนำและวิธีปฏิบัติตัวหลังเสริมจมูกด้วย
ที่คลินิกรับชำระเงินด้วยบัตรเครดิตนะคะ ไม่มีค่าธรรมเนียมในการรูดบัตรค่ะ

อันนี้เป็นรูปเราก่อนทำเปรียบเทียบกับหลังทำนะคะ เป็นรูปจากทางคลินิคส่งมาให้ดูนะคะ
แอบสะพรึงเบ้าหน้าตัวเองมากๆ 55555

ก่อนเข้าพบคุณหมอและขึ้นเตียงผ่าตัด ก็ถ่ายรูปเป็นที่ระลึกกับพี่ๆ ที่คลินิกซักหน่อย เพราะอีกเดี๋ยวหน้าเราจะเปลี่ยนไป.. 5555

ซึ่งจมูกเดิมเราค่อนข้างสั้น มันไม่ค่อยโด่ง แล้วก็เนื้อจมูกน้อย แต่ยังพอมีปลายอยู่บ้าง อาจจะเสริมโด่งมากไม่ได้
ตอนคุยกับคุณหมอเราก็เอาแบบไปให้คุณหมอดูด้วยว่าต้องการประมาณไหน คุณหมอใจดีมว๊ากกกกกกกกก!
เราแอบโดนคุณหมอแซวเรื่องรูปที่เอาไปให้คุณหมอดูด้วยว่าอยากได้ทรงผมหรือทรงจมูก 55555
คือก็แซวกันทั้งคลินิกนั่นแหละนะ
คุณหมอยังถามเราว่าอยากได้แบบสวยๆหรือหล่อๆ อืม..ก็ตามใจคุณหมอเลยแล้วกันค่ะ  555

หลังจากพูดคุยกับคุณหมอเสร็จเรียบร้อยแล้วก็ไปนอนรอบนเตียง เตรียมตัวรอจมูกใหม่ได้เลย

ตัดมาตอนทำเสร็จเลยแล้วกันนะคะ

รูปนี้ถ่ายตอนหลังทำเสร็จทันทีเลยค่ะ
หลังจากถ่ายรูปเสร็จ คุณหมอก็พาไปส่องกระจกพร้อมกับอธิบายให้ฟังว่าเดี๋ยวตรงไหนมันจะยุบลงอีก
พร้อมบอกอีกว่า 1-2 วันแรกมันอาจจะไม่บวม อาจจะบวมมากในวันอื่นๆ อย่าตกใจ
หลังจากนั้นก็เข้าไปแปะเทป คุณหมอก็สอนวิธีแกะเทปในวันที่ 7 ด้วยยยยย..
ทำเสร็จรีบกลับไปประคบเย็นกันนะจ๊ะทุกคน..
อย่าทำแบบเรา เพราะกว่าเราจะถึงบ้านแวะโน้นแวะนี่ และที่สำคัญเรากลับบ้านที่ต่างจังหวัด
ยาชามันหมดฤทธิ์ตอนระหว่างทางเพราะฉะนั้นมันจะปวด...

กลับบ้านมาคืนแรกเราก็ไม่ค่อยได้ประคบเย็นด้วย เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีนะจ๊ะ
เราบวมแค่ 2-3 วันแรก วันอื่นๆ ช้ำมากกกกกกกกกกกกกก!! เราเป็นคนช้ำง่ายอยู่แล้วด้วย

วันแรก.. ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดไว้

วันที่ 2 เริ่มบวม ลำบากมากเพราะเราสายตาสั้นมากๆ ไม่สามารถใส่แว่นได้ ต้องใส่คอนแทคเลนส์

วันที่ 3 ก็มา...

วันที่ 7 แกะเทปเลยแล้วกัน สังเกตว่าเรามีอาการช้ำมากกกกกกกกกกก เหมือนทาเบตีนยังไงยังงั้น
เราอยากแกะเทปตั้งแต่วันแรกละ มันคันและเราคิดว่าเป็นสิ่งทรมานที่สุดของการทำจมูก 5555555

วันที่ 9 วันนี้ต้องออกไปพบปะผู้คนแบบจริงจังละ อาการช้ำเริ่มจางหายไปแล้ว แต่เรายังใส่ mask ไว้อยู่
คือ..มันยังเห็นไหมโผล่อยู่ที่จมูกเล็กน้อย รอบตายังช้ำเล็กน้อย.. แต่หายบวมละ หน้าเริ่มเปลี่ยนแล้วค่ะ

วันที่ 11 เราไปเที่ยวโดยไม่ใส่ mask แล้ว แต่ยังช้ำๆ เหมือนคนอดนอนมาก 5555
ตอนนี้จมูกเริ่มเข้าที่ เข้าทาง หน้าเปลี่ยนไปเลยค่ะ แต่ยังไม่มีคนทักเรื่องไปทำจมูก

อันนี้รูปล่าสุดของเราค่ะ.. ถ่ายตอนครบ 1 เดือนพอดี
โดยรวมแล้วเราชอบจมูกใหม่เรามาก และที่สำคัญหน้าเราก็เปลี่ยนไปด้วยค่ะ
ต้องขอบคุณคุณหมอตุ๊กที่เนรมิตจมูกสวยๆให้เรา คุณหมอบอกว่าเป็นจมูกรับทรัพย์ อิอิ

หน้าออกฝรั่งไปเลยค่ะ
พอหายบวมแล้วหน้าเปลี่ยนไปมากเลย
ใช้ซิลิโคนอะรัยอ่ะคะ  ยิ่งดูด้านข้างแล้วเป็นทรงสวยมากเลยค่ะ
แปลนจมูกเหมือนเราเลย  เสริมออกมาเริ่ดอยู่น๊าา
ตอนบวมคงเจ็บน่าดู.. หายแล้วสวยเลย
ใช้ซิลิโคนอะพไรคะ ทรงสวยมากเลย อยากได้โด่งๆแบบนี้มั่งจัง
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-5 01:40:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
radprasit ตอบกลับเมื่อ 2016-3-23 22:48
หน้าออกฝรั่งไปเลยค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ ^^
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-5 01:40:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
kaiwaan007 ตอบกลับเมื่อ 2016-3-24 17:36
พอหายบวมแล้วหน้าเปลี่ยนไปมากเลย

เปลี่ยนไปจริงๆค่ะ แต่ชอบมากเลย ^^
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-5 01:41:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
sayhi33 ตอบกลับเมื่อ 2016-3-29 16:00
ใช้ซิลิโคนอะรัยอ่ะคะ  ยิ่งดูด้านข้างแล้วเป็นทรงสวยมากเลยค่ะ

ใช้ซิลิโคนอเมริกาแบบเหลาพิเศษจ้าาา
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-5 01:42:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอมอส ตอบกลับเมื่อ 2016-4-1 00:23
แปลนจมูกเหมือนเราเลย  เสริมออกมาเริ่ดอยู่น๊าา

ขอบคุณมากค่าาาา  เสริมออกมาแล้วถูกใจมากเลย
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-5 01:42:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
notton506 ตอบกลับเมื่อ 2016-4-1 17:16
ตอนบวมคงเจ็บน่าดู.. หายแล้วสวยเลย

ตอนบวมไม่เจ็บเลยค่ะ แต่อึดอัดแทน 555
ขอบคุณมากน้าาาา
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-5 01:43:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
tina. ตอบกลับเมื่อ 2016-4-3 00:45
ใช้ซิลิโคนอะพไรคะ ทรงสวยมากเลย อยากได้โด่งๆแบบนี้มั่งจัง

ใช้ซิลิโคนอเมริกาแบบเหลาพิเศษจ้าาาา
โอววววว หน้าเปลี่ยนเยอะมากมาย  ยังไงอัพเดทเรื่อยๆ นะ ติดตามอยู่
หน้าเปลี่ยนเรย. บวมนานไหมตอนทำ
ซิลิโคนแบบเหลาพิเศษนี้ ถ้าเนื้อจมูกน้อยจะเสริมได้หรือเปล่าคะ
เลือกทรงซิลิโคนเองได้มั้ยค่ะ
เลือกทรงซิลิโคนเองได้มั้ยค่ะ
เปลี่ยนมากอ่ะ ดูดีขึ้นหนักมาก
ไอเทปที่ติดตรงจมูก ถ้าทำแล้วเราไม่ติดได้มั้ยอ่า แต่ทรงสวยหน้าเปลี่ยนเลย
ราคาเท่าไหร่ หาข้อมูลยังงัย สนใจอ่ะ
ธรรมชาติเข้ากับหน้ามากเรย
เปลี่ยนเยอะมาก ใช้เวลาทำนานมั้ยค่ะ
เทปกี่วันแกะออกได้คับ
พักฟื้นนานไหมคะ จมูกงามมากเลยค่ะ ใช่สิลิโคนของอะไรคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้