ดู: 2315|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] รีวิว ฉีดฟิลเลอร์ Skin Booster ใต้ตา+ร่องแก้ม ที่ La Grace Clinic

[คัดลอกลิงก์]
หลังจากที่แอนได้รีวิวเรื่องเสริมจมูกไปในครั้งที่แล้ว บอกเลยว่าพอใจกับการทำศัลยกรรมครั้งแรกมากๆ ใครยังไม่ได้อ่านรีวิวดูได้ตามลิ้งค์ได้เลยค่ะ

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=124669

ตอนนี้แอนมีรีวิวใหม่มาฝาก เพื่อนๆค่ะ ไม่ใช่การทำศัลยกรรมแล้วน่ะค่ะ แต่เป็นการฉีดสารเติมเต็มหรือฟิลเลอร์ที่เพื่อนๆรู้จักกันดีค่ะ   วันที่แอนไปตัดไหมจมูกที่ ลากราซ พี่พนักงานได้แนะนำแอนให้ลองฉีดฟิลเลอร์ตัวใหม่ ที่ฉีดแล้วจะช่วยทำให้ผิวใส เติมเต็มผิว เสมือนเติมน้ำให้ผิว ให้หน้าดูใสเด็ก และเติมเต็มริ้วรอย ร่องลึกต่างๆได้ ซึ่งตัวแอนก็มีปัญหานี้อยู่ แอนก็เลยอยากลองทำดู เพราะ ได้ยินว่าเป็นฟิลเลอร์ตัวใหม่ที่ดีมั่กๆ แอนเลยตัดสินใจลองฉีดดู แต่ในใจเราก็แคอยากลองก่อนว่าดีจริงมั้ย ? ถ้าดีจริงค่อยฉีดเพิ่มทีหลัง แต่ถ้าไม่ดีจะได้ไม่ทำอีก เพราะ ที่พี่เค้าแนะนำมาแอนต้องใช้หลายหลอดอยู่ แอนเลยบอกให้พี่เค้าแนะนำให้แอนมาวันที่หมอฉีดเก่งๆ

ภาพแอนตอนก่อนฉีดฟิลเลอร์ค่ะ

พอถึงวันที่ฉีดได้เข้าปรึกษาคุณหมอ แต่ครั้งนี้เป็นคุณหมอผุ้หญิง ใจดี แนะนำดี คุณหมอแนะนำว่าถ้าอยากลองฉีดแค่ 1 หลอด หมอจะฉีดให้ที่ใต้ตา และร้องแก้ม เพราะ เป็นปัญหาที่เห็นชัดที่สุดในใบหน้าของแอน ซึ่งก็จริง 55+ ไม่รู้ว่าเพราะนอนดึกรึป่าว ทำให้ใต้ตาดูลึก มีริ้วรอยร่องแก้ม  

ภาพปัญหาร่องลึกใต้ตา และ ร่องแก้ม

แอนเลยตัดสินใจฉีด 1 หลอด ซึ่งยาที่ลากราซ แนะนำว่าเป็นฟิลเลอร์คัวใหม่ คือ ยี่ห้อ Restylane Vital Light หรือ Skin Booster

พอมาถึงช่วงฉีดบอกเลยครั้งนี้ไม่ค่อยกลัวเหมือนตอนทำจมูก เพราะ ครั้งนี้รู้สึกเหมือนฉีดยา ที่เราเคยฉีดตั้งแต่เด็กๆ ซึ่งจริงๆ ก็เหมือนอย่างที่แอนคิดเลย วิธีการทำคุณหมอฉีดยาชาก่อน และถึงฉีดฟิลเลอร์เข้าไป จึงทำให้แอนไม่รู้สึกเจ็บเลย คุณหมอเริ่มฉีดตรงใต้ตาก่อน และก็มาร่องแก้ม แล้วคุณหมอก็คลึงๆ ปั้นๆ น่าจะเป็นการคลึงยาให้เข้าที่ (ความคิดของแอนเองน่ะค่ะ อิอิ)   

พอฉีดเสร็จคุณหมอก็ให้ดูกระจก และบอกว่าดูเปลี่ยนมั้ย ? แอนก็รู้สึกได้ว่าเปลี่ยนจริงๆ เพราะ เราจะเก็บรูปตัวเองก่อนทำไว้อยู่แล้ว เพราะ อยากรู้ว่าเปลี่ยนมั้ย ดีขึ้นรึป่าวหลังจากทำไปแล้ว ผลออกมาก็คือดูดีขึ้นจริงๆ โดยเฉพาะใต้ตาหน้าดูเต็มขึ้น ใต้ตาที่ลึกๆ ดูตื้นขึ้น แต่ตรงร่องแก้มยังไม่เห็นผลชัด คุณหมอบอกว่าถ้าจะเห็นผลชัดจริงๆ ต้องรอ 1 – 2 สัปดาห์ เพราะ ผิวจะค่อยๆ เต็มขึ้น  และจะทำให้ริ้วรอย ร่องลึกต่างๆ จะตื้นขึ้น

แอนเอารูปก่อนทำ และหลังทำทันที มาฝากให้เพื่อนๆช่วยติชมกันค่ะ ว่าเป็นอย่างไรบ้าง แล้วแอนจะอัปเดตให้เพื่อนๆ ดูเรื่อยๆ น่ะค่ะ ว่าการฉีดครั้งนี้จะทำให้แอนเปลี่ยนมากน้อยแค่ไหน ถ้าดีจริงฉีดเพิ่มแน่นอนค่ะ อิอิ

ภาพก่อน- หลังฉีดฟิลเลอร์ทันที ที่ลากราซ คลินิก

ภาพก่อน-หลัง ใต้ตาแบบใกล้ๆ

ภาพแบบเต็ม เห็นความเปลี่ยนแปลงชัดมากกกกกก 55+

ดูหน้าสดชื่่นขึ้นมากเลยค่ะ // ครั้งต่อไปลองเติมด้วยไขมันตัวเองดีกว่านะคะ ไม่มีความเสี่ยง
ที่สำคัญ อยู่ได้ยาวเลยค่ะ ไม่ต้องฉีดบ่อยๆ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-29 10:35:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
IGameZa ตอบกลับเมื่อ 2016-3-21 17:48
ดูหน้าสดชื่่นขึ้นมากเลยค่ะ // ครั้งต่อไปลองเติมด้วยไ ...

ขอบคุณมากค่ะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-20 09:36:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anna_ny เมื่อ 2016-4-20 09:38

เอาภาพหลังฉีด Skin Booster ที่ Lagrace clinic ครบ 1 เดือนมาให้เพื่อนๆได้ชมกันค่ะ

รู้สึกได้ว่าผิวใต้ตาดูเต็ม ฟูขึ้น ชอบๆค่ะ แอนเลยตัดสินใจจะฉีดเพิ่ม เพราะ ครั้งที่แล้วลองฉีดก่อน 1 หลอด เดี๋ยวจะมาอัปเดตให้เพื่อนๆ ดูกันเรื่อยๆ น่ะค่ะ

image3.JPG (575.24 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-6-13 14:27:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัปเดตภาพค่ะ

Skin Booster.JPG (351.11 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

Skin Booster.JPG
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้