ดู: 1643|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูก สมเพชรคลินิก เชียงใหม่ครับ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kaokkp เมื่อ 2016-3-20 17:17

สวัสดีครับ ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนนะครับ ชื่อข้าวโพดครับ เนื่องจากสนใจที่จะทำจมูกมานานแล้วเลยไล่ดูตามรีวิวต่างๆ เพื่อนแนะนำบ้าง ระหว่างช่วงเก็บเงินก็ดูรีวิวไปเรื่อยๆครับ ส่วนตัวเน้นคลินิกที่ปลอดภัยทั้งตอนทำและหลังทำแล้ว ทรงเป็นธรรมชาติเพราะปกติแล้วเป็นคนหน้ากลมๆมีแก้ม มีเหนียง คางหายด้วย เลยคิดว่าคงไม่ทำโด่งเป็นสั้นมากเพราะกลัวมันโป๊ะจนเกินไป เน้นศัลยกรรมแก้ไขจมูกที่ดูบกพร่องให้เป็นธรรมชาติอย่างที่มันควรจะเป็นและเข้าก็รูปหน้า โจทย์ในการหาคลินิกเลยยากมากกว่าจะตกลงใจที่ "สมเพชร คลินิก" โดยคุณหมอมงคล ที่จังหวัดเชียงใหม่ครับ
          เข้าเรื่องกันดีกว่าเนอะ หลังจากปีใหม่คิดว่าเงินน่าจะพร้อมแล้ว เลยโทรเข้าไปสอบถามบริการกับทางคลินิกครับ พี่พนักงานที่รับสายคุยดี น่ารักมาครับ เลยตัดสินใจจองวันผ่าตัดเลยเป็นวันที่ 8 มกราคม 2559 ครับ ต้องบอกก่อนเลยว่าจังหวะดีมากที่จองคิวแค่ 3 วันก็ได้คิวเลยครับ
        พอถึงวันนัดก็ให้เพื่อนไปส่งที่คลินิก ก็กรอกใบยินยอมและเอกสารต่าง จ่ายเงินส่วนที่เหลือ นั่งรอคุณหมอแปปเดียว พี่พนักงานก็เรียกไปถ่ายรูปครับแล้วออกมารอหมออีกรอบ ว่าจะอัพตัสเฟสบุ๊ค ยังไม่ทันจะพิมพ์เสร็จเลย คุณหมอก็เรียกเข้าไปคุยเลย
        คุณหมอน่ารักมากครับ ถามว่ามีทรงมาไหม ให้ดูชนิดซิลิโคนเปรียบเทียบว่าจะใช้ตัวไหนดีแต่เพื่อความเป็นธรรมชาติแนะนำใช้ตัวTop ไปเลยครับ ไหนๆก็จะทำแล้ว ทำให้ดีที่เดียวไปเลย
        คุณหมอดูทรงที่เอาไปแล้วประเมินเนื้อจมูกครับ คุณหมออยากว่าจมูกเดิมของข้าวโพดสั้นแล้วปลายยังกุดอีก โถ่เอ้ยยยยยย คุณหมอเลยบอกว่าจะพยายามดึงทรงให้ดูจมูกยาวขึ้นแล้วก็เอาซิลิโคนมาทาบครับ ทาบเหลาอยู่แปปนึงก็ให้เข้าไปในห้องผ่าตัด บอกว่าไปวัดจมูกต่อเนอะ ไอ่เราก็เข้าใจว่าจะวัดอะไรมากมาย เปล่าเลย วัดแนวจมูกแล้วชี้ให้ดูว่า จมูกเดิมเราเอียงอยู่นิดนึงน้า เราก็โอเคช่างมันเหอะ จะทำใหม่อยู่เลย เอียง สั้น กุด มาให้ครบเลย
        คุณหมอบอกให้นอนลงบนเตียง พี่ผู้ช่วยเอาเบตาดีนมาเช็ดหน้า เอาผ้ามาคลุมหน้า ยังไม่ทันจะเตรียมใจเลยยยย คุณหมอก็จิมยาชาไม่ปรึกษาเลยสักกกคำ หว่างคิ้ว กลางสั้นจมูก ปลายจมูก ปีกจมูก 2 ข้าง โอ้ยยยมมันเจ็บมาก ร้องไห้เลย กลัวจัด555 หน้าพ่อแม่ลอยนี่ขึ้นมาเลย เสร็จแล้วก็เอาคล้ายๆก้านสำลียัดรูจมูกแล้วบอกให้หายใจทางปาก เสร็จแล้วก็เปิดจมูกเลยครับ กึ๊ก กึ๊ก กึีก 3 รอบ สุดถึงหว่างคิ้วพอดี ค่อยข้างแรงอยู่เหมือนกันแต่มันแปปเดียวคุณหมอก็เอาซิลิโคนยัดๆเข้าแล้วจัดๆทรง ถามว่าเอาโด่งไหม? ตอนแรกคิดว่าจะทำแบบธรรมชาติแต่กลัวไม่พอใจได้แก้ใหม่ให้โด่งอีก กลัวโดนฉีดชาอีกก็เลยบอกหมอว่า เอาโด่งสุดไปเล้ยยยยยคุณหมอ โอเคเย็บแผล เช็ดหน้าเสร็จ พี่ผู้ช่วยก็มีเช็ดหน้าเลยขอดูกระจก แล้วให้ถ่ายรูปให้ โอเคเลยครับ พอใจเลยเพราะเข้าใจพื้นฐานของหน้าตัวเองดี ได้ขนาดนี้ถึงว่าเหนือความคาดหมายมาก ไม่ทันหายตื่นเต้นเลย เสร็จแล้ว รวมเวลาตั้งแต่เข้าห้องไปคุยกับคุณหมอจนเดินออกมา 23 นาที อี้อี้
        ถามว่าหลังทำเจ็บไหม? ไม่เลยครับ ทำเสร็จไปกินสเต๊กกับเพื่อนต่อชิวๆ กินเสร็จเดินผ่านช้อป CC-OO ลด50% แวะช้อปได้กางเกงยีนส์มาอีก 1 ตัว 55555

***เม้าส์มาตั้งนานเรามาดูรูปกันเหอะเนอะ
อันนี้รูปก่อนทำสมัยเด็กๆเลย

หายไปไหนก็ไม่รู้จริงๆ555
โตมาอีกหน่อย มันเริ่มมีมาหน่อยๆแต่ก็ขึ้นมานิดเดียว

มีความอ้วนเพิ่มขึ้น 555

1 เดือนก่อนทำ ตอนนั้นคิดว่าหน้าโอเคละ พอย้อนมาดู ดั้งหายไปไหนนะ

###เรามีดั้งแล้ววววววววววววววววววววววววววววว

หลังทำทันทีเลยครับ

1 วันหลังทำครับ (รูปเหลือแค่นี้ รีเซตเครื่องใหม่T^T)

ข้ามมาดูรูปหลังทำครบ 2 เดือนกันเลยเนอะ ^^

ขอบคุณที่เข้ามาอ่านการแบ่งปันประสบการณ์นะครับ^^

ดูหน้าคมขึ้น หล่อเลยค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-20 17:12:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
GopzGap ตอบกลับเมื่อ 2016-3-20 12:49
ดูหน้าคมขึ้น หล่อเลยค่ะ

ขอบคุณครับ missionต่อไป คือ ลดน้ำหนัก เป็นกำลังใจให้ด้วยนะครับ555
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-23 11:49:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณครับ^^
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-24 01:24:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณครับ^^
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-24 21:37:33 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณครับ><
สวยมากอะ
อัฟเดตเรื่อยๆน้าาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้