ดู: 3920|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] Review เสริมจมูก + เติมไขมันที่หน้า ที่ Pmed Clinic โดยคุณหมอต้นค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย An-nyz เมื่อ 2016-3-19 12:55

สวัสดีเพื่อนๆ ดั้งโด่งทุกคนนะคะ วันนี้จะขอแชร์ประสบการณ์การทำจมูกกับ fat graft ที่ Pmed Clinic ค่ะ
เราทำทั้งสองอย่างในช่วงเวลาที่ไร่เรี่ยกันค่ะ พอหลังจากทำจมูกเสร็จ 10 วัน เราก็ต่อ fat graft เลยค่ะ

"Review เสริมจมูก"

ก่อนที่จะเสริมจมูก เราเหมือนรุ้สึกว่าจมูกเดิมมันสั้น อยากให้หน้าดูมีมิติ หน้าดูพุ่งๆ ขึ้นแต่ก็ยังเน้นถึงความเป็นธรรมชาติอยุ่เหมือนเดิมไม่ให้ทำละดูเป็นคนอื่น ดูดีขึ้นแบบเอ๊ะทำไรมาสวยขึ้น ไม่ใช่เดินมาละแบบเธอทำจมูกมาหรอ  555. สวยในแบบตัวเอง ไม่ใช่สวยเหมือนดาราคนนั้นคนนี้ ค่ะ

ก็ลองดูจากเทคนิคด้วยได้ยินว่ามีการใช้กระดูกอ่อนหลังหูจะทำให้ดูเป็นธรรมชาติมากยิ่งขึ้นด้วย   ก็ดูทรงที่คุณหมอทำ ก็เลือกทรงที่ชอบก่อนและดูว่าส่วนใหญ่คนที่ทำจะทำทรงที่ไม่โด่งมากจนเกินไปการทำศัลยกรรมแอนตัดสินใจอยู่นานหลายปีนะคะเพราะอยากทำละมั่นใจทำทีเดียวไม่แก้แล้ว เจ็บทีเดียวพอก็เลยได้คุยกับน้องคนนึง เค้าก็แนะนำเราก็แอบมาดูสถานที่จิงด้วยนะ  ว่าโอเคป่าว พอมาดูก็เลยตัดสินใจทำที่นี่ค่ะ

"Review fat graft"

เดิมทีมีปัญหาใต้ตาเป็นหลุม โบ๋ และดำ ก็ดูไว้เรื่องฟิลเล่อร์ใต้ตา แต่เห็นในข่าว มักชอบมีปัญหาเรื่องการไหลของฟิลเล่อร์ อีกอย่างตาเป็นจุดบอบบางที่สุด จนกระทั่งได้ยินว่ามีเทคนิกการเติมไขมันตัวเองในจุดต่างๆที่เราต้องการ และไม่มีผลเรื่องการไหลย้อย ที่เกาหลีก็ใช้วิธีนี้กันเป็นส่วนใหญ่ในการปรับรูปหน้าให้ดูสมส่วนขึ้น และดูหน้าอิ่มแบบเด็กสาว ก็เลยตัดสินใจมาปรึกษากับคุณหมอค่ะ

ตอนแรกจะทำจมูกอย่างเดียว แต่ไหนๆเจ็บตัวแล้ว พักฟื้นทีเดียวเลยละกัน  คุณหมอก็นัดวันมาทำแต่เคสของแอนห่างกันในการทำ10 วัน คือทำจมูกก่อน ละค่อยเติมไขมัน พักฟื้นรวมๆทั้งหมดประมาณ20วัน  ก็ค่อยๆยุบลงตามลำดับนะคะ  จะเห็นจากรูปที่แอนได้ถ่ายเก็บไว้

หลังจากกลับมาทำงานคือ คนถามเยอะมากว่าดูสวยขึ้น (แต่ก็ไม่ได้ดูแปลกไปจากเดิมมากนะคะ คือดูธรรมชาติดูเฟรชขึ้น หน้าอิ่ม หน้าเด็กลง)  คนไม่ได้เห็นว่าเราไปศัลยกรรม มา แต่เหมือนอยากได้เคล็ดลับว่าทำอะไรยังไง ก็มีหลังไมค์มาเยอะมาก ปกตินอนดึกก็จะรอบดวงตาดูโรยๆ แต่ตอนนี้เหมือนย้อนกลับไปตอนอยุ่ มหาลัยเลยค่ะ  รุ้สึกดีจิงๆที่ตัดสินใจไม่ผิด  สวยแบบไม่เสี่ยง ปลอดภัยด้วยค่ะ

เราก็เสริมจมูกกับหมอต้นนะคะ เน้นแบบธรรมชาติเหมือนกัน
เดี๋ยวนี้เครื่องสำอางอย่างเดียวก็ไม่รอด ต้องศัลยกรรมช่วยด้วย   ตอนไม่แต่งหน้าต่างกันจริงๆ
สวยมากค่ะ....อยากทราบค่าใช้จ่ายค่าาา
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-15 11:07:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
icycream ตอบกลับเมื่อ 2016-3-20 10:28
เราก็เสริมจมูกกับหมอต้นนะคะ เน้นแบบธรรมชาติเหมือนกัน

จมูกเป๊ะ ไม่ผิดหวังเหมือนกันป่าวเอย เราชอบมากๆๆๆ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-15 11:09:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Mathiastin ตอบกลับเมื่อ 2016-3-20 19:42
เดี๋ยวนี้เครื่องสำอางอย่างเดียวก็ไม่รอด ต้องศัลยกรรมช่วยด้วย   ตอนไม่แต่งหน้าต่างกันจริงๆ

พอมีดั้ง หน้ามีมิติขึ้น ก็แต่งหน้าสบายขึ้นมากค่ะ บางวันแต่งเบาๆได้เลยน้า
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-17 01:20:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ภาพหลังเสริมจมูก และเติมไขมัน fat graft มาได้สี่ห้าเดือนละคะ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้