ดู: 9865|ตอบกลับ: 7

[เสริมจมูก] จมูกทรงเจ้าหญิง ที่ใฝ่ฝันเป็นจริงได้ ที่เลอลักษณ์ หมอปิติ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค้าาาา  ชื่อ ปุ๋ย นะคะ  วันนี้ปุ๋ยจะมารีวิวจมูก ซึ่งถูกใจ แบบไม่รีวิวไม่ได้แล้วววว
เรียกได้ว่า วันนี้ คือการ รีวิว โชว์รูป มหกรรมการโพสรูป รูปแน่นมากจริงๆ
จมูกที่ปุ๋ยเพิ่งไปเสริมมานี้ เรียกทรงว่า ปริ้นเซ้นโน๊ต เป็นซิลิโคนเกาหลี หรือเรียกอีกอย่างนึ่งว่า ทรงจมูกเจ้าหญิง
เอ๊ะ บางคนสงสัยว่า ทรงจมูกเจ้าหญิงคืออะไร จมูกทรงนี้ก็คือ เป๋นเทคนิคพิเศษของทางโรงพยาบาลเลอลักษณ์ ที่เน้นเสริมจมูก ให้ปลายจมูกสวย ใช้วัสดุนิ่มเนียนกว่า ลดความเสี่ยงจากการเอียง การทะลุได้ดีกว่าทรงปกติ คือถ้าเป็นตัวอื่น ถ้าจะเน้นปลายอาจจะเกิดการเสี่ยงทะลุได้ แต่เทคนิคนี้ ทางโรงพยาบาลเขารับประกันว่าไม่ทะลุแน่นอนค่ะ บอกให้หมด ก่อนไปดูรูปร้อยแปดรูปกัน ฮ่าาาๆเวอร์ไปนิส ไม่ถึงค่ะ แต่เยอะอยู่ อิิอิ ปุ๋ยเสริมที่เลอลักษณ์นะกะหมอปิติ ทรง Princess nose ซิลิโคนจากเกาหลี ในราคา 19900 บาทค่ะ ไปดูกันนนน
ก่อนทำค่ะ เป็นมีปลายจมูกนะ แต่ก็ไม่สวย

ปุ๋ย (ก่อนทำ)   -7.jpg
ปุ๋ย (ก่อนทำ)   -8.jpg
ปุ๋ย (ก่อนทำ)   -10.jpg
ปุ๋ย (ก่อนทำ)  -6.jpg
ปุ๋ย (ก่อนทำ)  -9.jpg

ก่อนขึ้นเขียง

ปุ๋ย (ก่อนทำ)  -1.jpg

ออกจากห้องผ่าตัด

ปุ๋ย (1วัน).jpg

เห้ยยคือแบบคิดว่าจะเจ็บกว่านี้ คือเสริมเสร็จแล้ว คิดว่ายังไม่ทำ ทำไมไม่เจ็บเลย ชอบมากกกกก
กลับมาบ้านได้ 3 วัน เป็นแบบนี้คร้าา

ปุ๋ย 3  -2.jpg
ปุ๋ย 3  -5.jpg
ปุ๋ย 3 -1.jpg

ระหว่างนั้น อย่าลืมกินยา ตามที่หมอให้มาน้าา ประคบเย็นด้วย ช่วยให้แผลหายไว้ ไม่ช้ำ ไม่บวมน้า
ครบ7วันคร้าาา มองมุมไหนก็ชอบอ่ะ จะเรียกว่าหลงจมูกตัวเองก้ได้นะคะ มันชอบจริงๆ

ปุ๋ย 7  -5.jpg
ปุ๋ย 7 -2.jpg
ปุ๋ย 7 -8.jpg
ปุ๋ย 7 -9.jpg
ปุ๋ย 7 -10.jpg
ปุ๋ย 7 -11.jpg

15วันค่ะ

ปุ๋ย 15 -6.jpg
ปุ๋ย (15วัน) ไอดี 0896913449 ชื่อไลน์ Puy Ka  -8.jpg
ปุ๋ย 15 -9.jpg
ปุ๋ย 15-3.jpg

ครบ1 เดือน นี่ขนาดยังไม่เข้าที่นะคะ ยังเป๊ะเลยอ่ะ ขอบคุณคุณหมอปิติจริงๆ

ปุ๋ย 1 -10.jpg
ปุ๋ย 1 -13.jpg
ปุ๋ย 1 -15.jpg
ปุ๋ย1  -4.jpg
ปุ๋ย1 -2.jpg
ปุ๋ย1 -5.jpg

กว่าจมูกจะเข้าที่ ก็น่าจะ ประมาณ 2 เดือน ค่อยๆ ดูการเปลี่ยนแปลงกันไป เมื่อจมูกเข้าที่แล้วมันจะสวยกว่านี้ ค่ะ
มาดูรูป เปรียบเทียบกันดีกว่า ก่อนและหลังทำ จะได้เห็นกันชัดๆเนอะ

ปุ๋ย (ก่อนทำ-หลังทำ)   -2.jpg
ปุ๋ย (ก่อนทำ-หลังทำ)  -1.jpg
ปุ๋ย (ก่อนทำ-หลังทำ)  -3.jpg

เปลี่ยนไปไม๊ค่ะ สำหรับปุ๋ยมาไกลมากเท่านี้ก็โอเคล่ะ คนรอบข้างต่างชมว่าสวยขึ้น เราก็ปลื้มค่ะ จบลงแล้ว รีวิวมหกรรมอวดรูปของปุ๋ย มีอะไรเพิ่มเติม จะเข้ามาอัพเดจให้ได้ดูกันค้า

ปุ๋ย 7-12.jpg
โพสต์ 2016-11-21 10:54:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากค่ะ น้องสาวจะไปทำกับหมอปิติที่เลอลักษณ์เหมือนกัน ตื่นเต้นแทน ^^
โพสต์ 2017-1-23 15:23:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เริ่ด่อาๆๆๆๆ
โพสต์ 2017-2-16 17:38:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกปลายพุ้งสวยมากเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้