ดู: 912|ตอบกลับ: 4

[ศัลยกรรมเกาหลี] เล่าประสบการณ์การทำศัลยกรรมสวยด้วยหมอที่วีพลาสคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
    สวัสดีค่ะพี่ชื่อพี่ไพเราะนะค่ะวันนี้จะมาเล่าประสบการณ์การทำศัลยกรรมใบหน้าให้คนที่กำลังสนใจหรือกำลังหาข้อมูลศัลยกรรมใบหน้าอยู่ตอนนี้นะค่ะก่อนอื่นพี่เริ่มต้นมาจากคนที่ทำงานหาเงินอย่างเดียวไม่เคยสนใจดูแลหน้าตาตัวเองเลยค่ะพอเริ่มอายุมากขึ้นหนังตาเริ่มตกคิ้งตกแก้มหย่อนคล้อยสารพัดอย่างพี่ก็เครียดเลยสิค่ะยิ่งเพื่อนมาทักว่าคิ้วตกจะเสียโหงวเฮงนะยิ่งทำให้พี่จิตรตกอยุ่ไม่ได้แล้วจ้าหาคลินิกเลยค่ะที่ใหนดีหมอใหนดีหาข้อมูลหลายที่มากมีเพื่อนที่เขาเคยทำมาก่อนและก็สวยเป๊ะมากแนะนำพี่ว่าต้องไปที่ วีพลาสคลินิกเลยค่ะพี่ไพเราะที่นี่ดังมากเป็นคลินิกศัลยกรรมที่เป็นอาจารย์แพทย์ทำเลยนะเป็นหมอศัลยกรรมตัวจริงไม่ต้องห่วงปลอดภัยพี่ก็เลยตัดสินใจเข้ามาปรึกษาดูแต่ในใจพี่ขอแค่ให้ดีขึ้นกว่าเดิมสวยให้สมกับวัยตัวเองไม่ต้องการเว้อเพราะพี่อายุมากแล้วจะให้สวยเหมือนเด็กๆก็ไม่ใช่เอาแค่พอดูดีเวลาออกสังคมไปดูการดูงานให้หน้าตาเราดูมีสง่าราศรีนิดหน่อยไม่ถึงกับโทรมมากวันที่มาปรึกษาคุณหมอคนไข้คุณหมอเยอะมากนั่งรอนานจนเริ่มเบื่อในใจคิดว่าจะกลับก่อนดีไหมเนี๊ยแต่พอคิดไปคิดมาใหนๆก็มาแล้วรอเข้าไปคุยให้รู้เรื่องรู้ราวไปเลยดีกว่าจะได้ตัดสินใจทำเลยช่วงนี้เป็นช่วงที่งานไม่ค่อยยุ่งเท่าไหร่มีเวลาพักฟื้นเยอะพอถึงคิวก็เข้ามาคุยกับหมอเลยค่ะคำถามแรกที่หมอถามว่าพี่ต้องการแก้ไขตรงใหนครับในใบหน้าพี่ก็เลยบอกหมอไปว่าหมอว่าพี่ควรแก้ตรงใหนบ้างพี่ถึงจะดูดีขึ้นเอาตามความเห็นหมอเลยว่าพี่ควรปรับตรงใหนบ้างหมอก็บอกให้พี่ดึงคิ้วถ้าจะทำให้เด็กลงต้องเติมไขมันร่วมกับการฉีดโบท็อกหมอบอกว่าไขมันจะทำให้พี่เด็กขึ้นอีกสี่ถึงห้าปีพี่หัวเราะใหญ่เลยพี่ก็เลยบอกหมอว่าเอาแค่พี่ดูดีขึ้นกว่าเดิมก็พอหมอหลังจากที่พี่คุยกับหมอเสร็จพี่ก็กลับมาดูวันว่างเคลียงานที่ยังค้างไว้เสร็จเรียบร้อยพี่ก็โทรเข้าไปจองคิวนัดวันทำเลยพี่ก็ดึงคิ้ว เติมไขมันหน้าผากร่องแก้มขมับใต้ตาและก็ฉีดโบท็อกจัดเต็มเลยค่ะคิดว่าจะทำทั้งทีเอาทีเดียวให้จบเลยค่ะไม่อยากมาเจ็บตัวหลายรอบทำทีเดียวพักฟื้นทีเดียวเลยค่ะพี่ใช้เวลาในการทำประมาณสองถึงสามชั่วโมงนี่แหละถ้าจำไม่ผิดนะพอเสร็จแล้วลงมาจากห้องผ่าตัดส่องกระจกดูหน้าตัวเองจำตัวเองไม่ได้หน้าบวมใหญ่มากและก็มีรอยเย็บที่ตีนผมหมอนัดให้เข้ามาล้างแผลที่ดึงคิ้วไปช่วงแรกๆพอแผลแห้งแล้วหมอก็นัดเข้ามาตัดไหมส่วนหน้าที่เติมไขมันไปก็เริ่มยุบบวมลงเรื่อยๆช่วงอาทิตย์แรกตาแทบปิดพอผ่านมาสองอาทิตย์ทุกอย่างเริ่มกลับมาเป็นปกติรู้สึกว่าหน้าตัวเองตึงมากเหมือนจะแตกเลยพอทำได้ครบหนึ่งเดือนหน้าก็เริ่มยุบลงเรื่อยๆหมอบอกว่าต้องรอสามเดือนไขมันจะเซ็ทตัวสวยตอนเดือนรกแอบกังวลกลัวหน้าไม่กลับมาเป็นปกติพอรอสามเดือนตามที่หมอบอกก็เข้าที่ตามที่หมอบอกจริงๆเริ่มมีคนทักว่าไปทำอะไรมาทำไมหน้าเด็กขึ้นแอบดีใจก็บอกเขาไปนี่แหละไปทำมากับหมอพิชาญศักดิ์ที่วีพลาสคลินิกถึงอยากจะมาแชร์ประสบการณ์ของตัวเองที่เคยทำมาว่าถูกใจมากๆตัดสินใจไม่ผิดจริงๆพี่ทำธุรกิจเกี่ยวกับที่ดินก็รู้สึกว่างานคล่องตัวมากขึ้นการงานก็ดีขึ้นเป็นลำดับจนตอนนี้ยุ่งมากไม่มีเวลาเข้าไปติดตามอาการตามที่คุณหมอนัดเลยแต่พี่ก็คิดว่าพี่สวยแล้วไม่ต้องไปหาหมอก็ได้ถ้าพี่มีปัญหานั้นแหละค่อยเจอกันนะหมอขำสุดท้ายขอฝากเพื่อนๆในวัยเดียวกันนะค่ะถ้าอยากจะไปดึงหน้าดึงคิ้วทำศัลยกรรมอะไรก็ตามนะค่ะลองเข้าไปที่วีพลาสคลินิกไปสอบถามหมอก่อนก็ได้ค่ะรับรองไม่ผิดหวังแน่นอนจร้าบ๊ายๆ
โพสต์ 2016-3-21 21:47:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูเด็กขึ้นเยอะเลยค่ะ
โพสต์ 2016-3-24 09:53:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยคะ  ค่าใช้จ่ายเท่าไรคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-26 12:08:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Psc ตอบกลับเมื่อ 2016-3-21 21:47
ดูเด็กขึ้นเยอะเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ  
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-26 12:09:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
keawsia ตอบกลับเมื่อ 2016-3-24 09:53
สวยคะ  ค่าใช้จ่ายเท่าไรคะ

ของพี่เติมทั่วหน้า 12 จุด หนึ่งแสนบาทจ้า  นี่คือราคาลดแล้วนะ  แต่ยังดูแพงอยู่เนอะ  แต่คุ้มจร้า  ตอนนี้ยังติดดีอยู่เลยจ้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้