ดู: 810|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] เคยฉีดฟิลเล่อมาก่อนแล้วอยากเสริมจมูก เพราะรู้สึกได้ว่าฟิลเลอร์ยังคงตกค้างอยุ่บ้าง จึงกังวล และเข้าปรึกษากับ JW thailand

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย IngInghatai เมื่อ 2016-3-12 16:21

สวัสดีค่ะขออณุญาตรีวิว จมูกที่เพิ่งทำมาครบ1 เดือน คือของเค้าดีจริงจึงอยากบอกต่อ ออกตัวแรงๆ ตรงนี้เลยว่าไม่ใช่หน้าม้าแต่อย่างใด แต่อยากให้รีวิวนี้เป็นแนวทางในการตัดสินใจไปทำสวยกันค่า
เริ่มจากรูปก่อนทำคือมีอยู่บ้าง ร่วมกับฟิลเล่อเล็กน้อย

ส่วนนี่คือปัจจุบันตอนครบ1 เดือนจ้า

คือจริงๆเคยฉีดฟิลเล่อร์ที่จมูกมาค่ะประมาณ2-3ปีได้ละ แต่ที่เค้าว่ากันว่ามันจะสลายหมดมันไม่ใช่เรื่องจริงนะคะคือมันเป็นสารที่ไม่อันตรายก็จริงแต่รู้สึกได้ว่าเวลาสัมผัสไปมันยังคงเหลืออยู่ค่ะ แอบกังวลด้วยจึงอยากขูดมันออกประกอบกับหน้าบานๆที่ฉีดโบทอกซ์ไม่ลง จึงคิดอยากจะมีสันดั้งขึ้นมาให้หน้ามีมิติชัดขึ้นค่ะ เลยอยากบอกสำหรับคนที่เคยฉีดฟิลเล่อตรงนี้ว่าหยุดฉีดแล้วมาทำศัลยกรรมน่าจะปลอดภัยถาวรมากกว่าค่ะ
        ก่อนทำก็มีปรึกษาน้องๆที่เคยทำและศึกษาข้อมูลในเวปนี้แหละค่ะ แต่ด้วยความบังเอิญที่มีเพื่อนคนสวย แนะนำคลินิกมา ว่าเป็นคลินิกของคุณหมอคนไทยที่รวมก่อตั้งกับสถาบันความงาม JW ของเกาหลี ชื่อคลินิก JW Thailand  แค่ฟังก็ดูน่าสนใจแล้วใช่มั้ยคะ ว่าไม่ต้องบินไปที่เกาหลี ก็สวยได้เหมือนกัน  และนอกจากนั้นก็มีโทรเข้าไปขอข้อมูล เพื่อแอบสืบข้อมูลว่ามีคุณหมออะไรบ้าง คือนอกจากจะต้องมั่นใจที่ตัวคลินิกแล้วต้องมั่นใจในตัวหมออีก จะว่าเยอะไม่ได้ ก็แค่เป็นคนละเอียด 5555  
และอย่างที่เห็นในภาพ ด้านบนว่าไม่ผิดหวังที่วางใจที่คลินิกนี้ และคุณหมอที่ได้consult ชื่อคุณหมอสมศักดิ์ ค่ะ คือแอบตื่นเต้นเหมือนกันเพราะได้ยินจากบางคนขู่มาวารอบเดียวไม่จบหรอก ต้องแก้อีก และไหนจะมีฟิลเล่อเก่าที่ค้างอยู่บ้างอีก
แต่พอได้คุยกับคุณหมอแล้วสบายใจมากขึ้น คุณหมอจะถามก่อนวาอยากได้รูปทรงแบบไหน อิช้านตอบทันทีพร้อมโชว์รูป ดาราคนสวย จุ๋ยวรัทยาไป ค่าาา แบบไม่เกรงหนังหน้าตัวเอง 5555 และก็บอกไปแหละว่าไหนๆก็ไม่ใช่สาวผิวขาวขอสวยแบบ คมๆหน้ามีมิติไรงี้
คุณหมอบอกว่าที่คลินิกจะใช้ซิลิโคน จากอเมริกา และจะเหลาให้เข้ากับรูปหน้า และสอดคล้องกับความต้องการของเรา ว๊าว ว๊าว จะรอไรอีก ก็จัดไปค่ะ นัดผ่าวันที่ `11 กพ.2016 อันนี้เป็นรูปหลังผ่านะคะ

หลังผ่าคุณหมอก็แปะพลาสเตอร์ไว้ เค้าให้แกะเมื่อครบ3วัน ระหว่างนั้น ประคบเย็นตลอดนะคะ แล้วก้อนอนหัวสูงเข้าไว้ ห้ามให้แผลโดนน้ำ พยายามไม่นอนตะแคงกลัวเบี้ยว 5555  
อันนี้ก่อนแกะ มีบวมแต่ไม่มากเท่าไหร่นะคะ ประคบเยนตลอด

พอถึงเวลาแกะจริงๆแอบตื่นเต้น เพราะต้องไปทำงานวันจันทร์ จ้า

และก็บวมแหละ เป็นอวต้า เลยคาดหน้ากากแปะจมูกไปทำงาน แต่พอครบ1อาทิตย์ก็ไปพบคุณหมอเพื่อ follow up
คุณหมอบอกว่าที่ต้องบวมเพราะมีการตะไบฟิลเลอร์ออกด้วย ให้เอายาแก้อักเสบกับลดบวมไปทานต่อ แต่พอครบสองสัปดาห์เท่านั้นเองจ้า
โอเคแล้ว เริ่มเห็นเค้าโครงของความสวยงามของ จมูก ใหม่ อิอิ

สุดท้ายอยากบอกเพื่อนๆที่กำลังมองหาคลินิกทำจมูก อย่างที่รู้ว่ามีคลินิกหลายที่ ที่เป็นข่าว จึงอยากให้ศึกษาข้อมูลดีๆ เสียเงินแบบครั้งเดียว เจ็บครั้งเดียว แล้วสบายใจ อย่างที่บอกว่า อิงอาจโชคดีที่ตัดสินใจเลือก JW Thailand คือผลลัพธ์เป็นที่พอใจและบริการของเจ้าหน้าที่ก้อดูแลเป็นอย่างดี ยิ่งฝีมือคุณหมอนี่การันตีได้จากจมูกดิช้านได้เลยว่าได้ดั่งใจจิงๆค่ะ ขอบคุณนะคะที่อ่านกระทู้ยาวๆของอิงจนจบ
บอกแล้วว่าไม่เยอะ แค่เป็นผญ ละเอียด มากก55555

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้