ดู: 517|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกที่คลินิกดอกไม้ ในเชียงใหม่ที่ใครๆก็รีวิวว่าสุดยอดดดด

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะเพื่อนๆชาวดั้้งโด่งดอทคอม ก่อนหน้านี้เราไม่ได้เป็นสมาชิก แต่ชอบมาส่องรีวิวในนี้บ่อยๆ เสพนานเข้าๆจนคิดว่าทำที่นี้น่าจะดี จึงตัดสินใจทำ เอาว่ะคลินีิกนี้แหละที่จะทำให้ชั้นได้เกิดใหม่
ปล.คลินิกนี้เป็นคลินิกสุดฮอตในเชียงใหม่ มีหมอท่านนึงที่เค้าว่ากันว่าเจ๋งเป้ง ทำเป๊ะ สวยขึ้นทุกคน เราก็เลยเลือกทำกะหมอคนนี้แหละ
ช่วง พ.ย.58 คลินิกมีโปรพอดี เราเรยจัดดดดด มัดจำไปพันนึง ได้คิวตอนบ่ายวันศุกร์ ไปถึงคลินิก พนง.ให้เซ็นสัญญาไม่รับประกันความพึงพอใจและยินยอมที่จะไม่ฟ้องร้องกะคลินิก เซ็นต์เสร็จ กินยาสลบช้างละขึ้นไปนอนรอหมอที่ห้องผ่าเลย ขณะมึนงงสรุปได้ใจความว่า
1.หมอมาในเครื่องแบบผ่าตัด ใส่เสื้อเขียวผ้าปิดปาก ซึ่งอิฉันก็มิทราบว่าเป็นใคร แต่พนง.บอกว่าทำกะหมอยาดีนะะะ ไอ้เราก็ไม่เคยเห็นหน้าค่าตา คงใช่แหละมั้ง
2.หมอมาถึงไม่ถงไม่ถามทรงที่อยากได้ บอกแต่ข้อจำกัดว่า "ปลายจมูกกลม ทำโด่งไม่ได้ ปีกจมูกเล็กตัดไม่ได้" จากนั้นฉีดยาชา และลงมีดเรยจร้าาา
ใช้เวลาไม่ถึงชั่วโมงเส็ด มายก้อด ทำจมูกมันเรวขนาดนี้เรยหรอเนี้ย
ห้าวันให้หลังเริ่มสังเกตุเห็นความผิดปกติ

ที่เห็นเป็นเงาดำๆนั่นไม่ได้ช้ำแต่อย่างใดนะค่ะ มันบุ๋มลงไปค่ะ
จากนั้นก็ส่งรูปไปให้คลินิกดอกไม้ดูในแชทเฟสของเพจคลินิก แอดมินบอกว่ามันยังไม่เข้ารูป อย่าไปตกใจ
เราก็คิดบวก มันคงไม่เข้ารูปจิงๆ 7 วันหลังทำจมูกพุ่งสวยได้รูปมากกก แต่หลังจากนั้นยุบลงๆ จนไม่แตกต่างจากก่อนน้า

แต่แล้วเหตุการณ์ไม่คาดคิดก็เกิดขึ้น พี่หมอทีรู้จักทักว่าจมูกเบี้ยว ละแนะนำให้ไปแก้ที่คลินิกนึง หมอเค้าจบศัลยกรรมตกแต่งมาโดยตรง

ปล.ลักษณะเบี้ยวคือ มันไซ้โค้งค่ะ ตรงแกนกะปลายจมูกตรง แต่เบี้ยวตรงกลาง
พอมีเงินมีเวลา จึงได้ไปแก้ ละดู้ววววววววว ดูวคลินิกมันทามมมมม

1.ซิลิโคนไม่มีการเหลาใดๆทั้งสิ้น
2.ตัดแกนปลายออก ละจับยัดจมูกเลย
3.หมอบอกว่าวางบนชั้นผิดและเลาะโพรงจมูกไม่ดี ทำให้จมูกเบี้ยววว
มายก้อดดดดดดดดดดด อิฉันรับไม่ได้
หมอยังตกใจว่าหมอคนเก่าไร้จรรยาทำกะลูกค้าขนาดนี้เรยหรอ
ชมหมอนิสนึงว่าหมอเก่งมากกกก มาถึงปุป แกทักเรยจมูกเบี้ยวนะครับ แกจับๆรู้เลยว่าซิลิโคนข้างในประเทศอะไร รุ่นอ่ะไร เมพขิงๆ
แกวัดสมมาตรหน้าแบบมืออาชีพมาก ละอธิบายทุกขั้นตอนแบบละเอียดว่าโครงหน้าแบบนี้ทำจมูกทรงนี้ได้ไม่ได้ เหมาะไม่เหมาะ เนื้อจมูกได้ไม่ได้ ไม่มีกั้ก
ไว้กระทู้หน้าจะมารีวิวหลังเคสแก้นะค่ะ

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า :
1.อ่านรีวิวอย่างมีสตินะค่ะ หน้าใครหน้ามัน ไม่เหมือนกันนะ
2.ต้องรู้จักโครงหน้าตัวเอง คนนั้นทำสวย ใช่ว่าเราจะทำละสวย
จริงๆคลินิกนี้เค้าทำดีนะ กับคนที่โครงหน้าดี ทำออกมาละก้ดูดีไง แต่เราเป็นเคสพิเศษ โหนกชัด กรามใหญ่ ทำยาก
3.หมอที่ทำเนี้ย ควรไปทำการบ้านมาก่อนว่าเค้าจบศัลย์ตกแต่งมาโดยตรงมั้ย

สุดท้ายนี้ ขอเป็นกะลังใจให้ทุกคนที่อยากดูดี
ทำบุญสวยชาติหน้า ทำหน้าสวยชาตินี้ค่าาาาาา
แก้ที่ไหนค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-22 14:19:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

แก้ที่ Kumi clinic กะทีมหมอโอ้ตค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้