ดู: 3184|ตอบกลับ: 6

[เสริมจมูก] รีวิวแก้จมูกกับคุณหมอต้น พีเมด คลินิก สวยถูกใจเลยค่ะ!!!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Karnbhan เมื่อ 2016-3-7 11:47

แนะนำตัวก่อนค่ะ ชื่อ กานบ้านนะค่ะ ขอท้าวความก่อนนะคร้าาา ต้องบอกก่อนว่าเราเคยทำจมูกมาแล้ว แต่ไม่ค่อยพอใจกับอันเดิมเท่าไหร่ เพราะไม่โด่งและปลายทู่ สั้นเกินไป ดูแล้วขัดใจมาก5555  (ดูรูปก่อนทำหลังทำเปรียบเทียบได้เลยค่ะ)

กาน-แก้จมูก review_2142.jpg

ก่อนเราจะแก้จมูก เราก็ดูไว้หลายที่นะประมาณ 2-3ที่ เลย แต่พอดีเรามีโอกาสได้คุยกับพี่สาวเรา เค้าชอบเรื่องศัลยกรรมมากกกกก และเราชอบจมูกเค้า เราก็เลยปรึกษาดู เค้าก็แนะนำว่าทำกับหมอต้นเลย pmed clinic เราก็ไม่รู้จักชื่อหรอกตอนแรก แต่ก็ไปหาดูเวบดูรีวิว และก็ไลน์คุยกับคุณหมอก่อน แล้วเราโอเคมากนะดูรีวิวและก็ชอบ  ไม่นานเราก็ตัดสินใจทำแบบงงๆ  งานก็ไม่ลา อยากทำก็ทำเลย 55555 ใจร้อน เราเลยทำช่วงหยุดปีใหม่ วันที่ 3 มกราคมเลย

ตอนแรกๆก็ไม่ค่อยตื่นเต้นนะแต่พอถึงคลินิกแล้วก็ตุ๊มป่องๆ เลยคร้า ไปถึงพยาบาลก็ต้อนรับอย่างดีเลย แนะนำนู่นนี่ จะเจอแม่คุณหมอด้วยนะ แม่หมอก็ใจดีเป็นกันเองมากค่ะ คุณหมอก็จะถามว่าเราอยากได้แบบไหน หรือมีรูปจมูกแบบไหนที่ชอบมั้ย เราก็บอกเค้าว่าเราอยากได้โด่งๆเลย และปลายแบบพุ่งๆ ค่ะ หมอก็บอกว่าโอเค เดี๋ยวหมอจัดให้ แต่ก็แล้วแต่เนื้อจมูกของแต่ละคนด้วยนะ เราเป็นเคสแก้และเคยฉีดฟิลเล่อมา หมอบอกยากนิดหน่อย แต่ทำได้ 5555

โอเคมาถึงตอนเราจะขึ้นเขียง เตรียมตัวเจ็บแล้ววว ฮือออ เราแก้จมูกโดยการที่เอากระดูกหลังหูมาต่อที่ปลายจมูกนะดั้งเป็นซิลิโคน จะเริ่มเข้าถึงขั้นตอนการแก้ละ ฉีดยาชาก่อนเลย น้ำตาเราเล็ด5555 จีบจี๊ดเลย แต่ก็เจ็บเฉพาะตอนฉีดยาชาเนอะ แต่คุณหมอชิวมาก ร้องเพลงไปทำไป แล้วหมอจะถามตลอดว่าเจ็บมั้ย เจ็บตรงไหน เดี๋ยวจะทำอันนี้ต่อนะ เค้าจะบอกเราเป็นระยะ พร้อมกับพี่พยาบาลอีกคนนึง เราไม่เจ็บเลยนะ แต่ก็รู้สึกทุกตอนแหละว่า ทำอะไรอยู่ ผ่าหูอยู่ หรือ ใส่ซิลิโคน นู่นนี่ เราชอบนะเพราะบรรยากาศไม่กดดันเลย

เราใช้เวลาทำน่าจะประมาน ชั่วโมงนึงมั้ง ไม่ชัวร์ แต่เราเป็นคนเลือดออกเยอะอ่ะ ก้เลยต้องประคบไว้หน่อยหลังทำเสร็จเนอะ ก็พยาบาลก้จะจ่ายยาให้ บอกวิธีการล้างแผล การดูแลรักษา ต่างๆ เดี๋ยวเพื่อนน่าจะอยากเห็นจมูกเราละเนอะ เริ่มจากวันแรกที่ทำ

กาน-แก้จมูก review_1646.jpg

ตอนหลังทำเสร็จบวมเลยทั้งดั้งทั้งปลาย แต่เห็นชัดเลยว่าโด่งและมีปลายละ

วันที่3

วันนี้จะค่อนข้างบวมสุดกว่า2วันแรกเลยนะ หมอกับพยาบาลก้บอกอยู่ว่าวันนี้จะพีคสุด ก็พีคจริง5555

วันที่7
กาน-แก้จมูก review_3326.jpg

2สัปดาห์แล้วววววว มาดูกันว่าจมูกเราเป็นยังไง อันนี้น่าจะตัดไหมละล่ะ เริ่มเห็นชัดเลยเนอะ เรายุบเร็วมาก แบบไม่บวมนาน แต่ก็มีบวมๆอยู่นะ แต่ถือว่าแบบยุบเร็วดี
กาน-แก้จมูก review_5554.jpg

ครบ 1 เดือน

ครบ1เดือนพอดี เรารู้สึกว่ามันโด่งและพุ่งมาก ที่สำคัญคือคนทักเยอะมาก ว่าจมูกสวยมาก ดีกว่าเดิม เพื่อนบอกเออมึงควรแก้นานละ 55555 บอกสวยขึ้นเป็นกอง555 ก็พูดไป แต่ทำให้เพื่อนเราทุกคนแบบ ส่วนใหญ่มันก็แบบทำจมูกทุกคน นางจะตามมาทำที่นี่หมดเลยจ้า ไงล่ะของเค้าดีจริงๆนะ

เราก็ถามทุกคนนะว่าหน้าเปลี่ยนมั้ยก็จะบอกว่าไม่ได้เปลี่ยนแบบเว่อนะ แต่สวยขึ้น ดูหน้าเรียว และจมูกปังมาก ผลตอบรับคือไม่มีใครบอกว่า ไม่สวยเลยซักคน มันก็เลยสร้างความมั่นใจให้เราแหละ ละก็ที่คลินิคด้วยนะ ขอบคุณที่นี่มากเลยจริงๆ เราคอนเฟิมว่าสวยจริง

มีอะไรเม้นสอบถามมาได้เลยน้าา

การรีวิวจบเท่านี้แพล่มไม่ยาวไปใช่มั้ย 55

ขอบคุณมากๆๆเลยค่า

โพสต์ 2016-3-25 16:48:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราก็ทำตาสองชั้นที่ Pmed มาค่า พอดีเข้าไปดูรีวิวจมูกในเว็บไซต์ของคลินิก สะดุดตาทรงจมูกของ จกขท. โด่งสวยจังเลยค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-6 16:33:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อัพเดตภาพเพิ่มเติมค่า  3 เดือนแล้วนะคะ

แบบว่ายิ่งนานก็ยิ่งชอบค่ะ
โพสต์ 2016-5-21 21:23:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รวมทั้งหมดจ่ายไปเท่าไรค่ะ
โพสต์ 2016-7-27 23:26:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กี่เดือนถึงแก้ใหม่คะ
ก่อนหน้านี่บอกได้ป่าว ว่าเสริมที่ไหนมาเอ่ย
ราคาเท่าไหร่คะ
โพสต์ 2016-7-28 08:47:33 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากคะ ค่าเสียหายเท่าไรจ้ะ
โพสต์ 2016-7-28 09:43:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาแก้ กี่บาทค่ะ สวยมากก อยากแก้มั่ง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้