ดู: 2864|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จากสาวแดนสะตอหน้าหวาน กลายเป็นสาวคมเฉี่ยวที่เอเมดคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pondWasan เมื่อ 2016-3-3 17:44

สวัสดีค่ะทุกคน เราชื่อ บีมนะ ขอเข้ามาเล่าความประทับใจและการทำศัลยกรรมครั้งแรกของเรานะ ซึ่งศัลยกรรมแรกๆ ที่ใครก็นึกถึงและมักนิยมทำ คือ ‘จมูก’ บีมก็เช่นกันค่ะเพื่อนๆ เพราะคิดว่าจมูกตัวเองยังเป็นจุดด้อยของเรา ไม่ค่อยมั่นใจเวลาการถ่ายรูป 55555 เลยอยากทำจมูกอ่ะ

ตอนแรกเลยก็หาข้อมูลจากทางอินเตอร์เน็ตค่ะ ดูรีวิวคลินิกต่างๆ โรงพยาบาลที่เค้าดังเรื่องทำจมูก จนเจอรีวิวของเอเมดคลินิค มีรีวิวเกี่ยวกับตัดปีกจมูกและเสริมด้วย ซึ่งมันตรงใจบีม เพราะหาข้อมูลรีวิวนี่อยู่ และยังมีอีกหลากหลายรีวิวเลย ไม่เคยเจอเคสที่ไม่พอใจเลย หลายรีวิวที่เจอ คือไม่ช้ำม่วง ต่างกับเพื่อนบีมที่เคยทำจากคลินิกอื่นช้ำม่วงอยู่หลายวันและคลินิกก็ดูน่าเชื่อถือ จากนั้นก็ทำการแอดไลน์ของสาขาสีลมไปคุยพี่พนักงาน ให้คำปรึกษาดีมาก เลยตัดสินใจทำที่นี่ และได้จัดแจงนัดวันเพื่อเข้าไปปรึกษาคุณหมอ

แหละวันที่ได้พูดคุยกับคุณหมอก็มาถึง...ตอนนั้นบีมไม่ได้ตื่นเต้น คุณหมอก็ถามว่าอยากได้สูงเหมือนฝรั่ง หรือแบบไม่โด่งมากเป็นธรรมชาติ เราก็บอกหมอว่าอยากได้แบบดูเป็นธรรมชาติ  ตอนนั้นจองเป็นเสริมจมูก+ตัดปีก+ไอเฟลทิป(อันนี้คุณหมอแนะนำเพราะจะช่วยกั้นจมูกทะลุ) บีมเอาตัวอย่างซิลิโคนมาให้เพื่อนๆดู ประกอบการตัดสินใจนะ

พอถึงวันต้องเสริมจมูกจิงๆ ก็ตื้นเต้นมากนะ แต่จากที่เคยได้พูดคุยกับคุณหมอแล้วก็เชื่อในฝีมือค่ะ

ตอนที่ทำอยู่เจ็บที่สุดตอนฉีดยาชาค่ะ แทบจะกรี๊ดเลย แล้วก็ไม่เจ็บอีกเลยค่ะ รู้สึกเหมือนมีคนมาบีบจมูก แต่ก็ไม่เจ็บอะไร แถมรู้สึกคุณหมอมือเบาด้วยนะ หลังจากออกจากห้องผ่าตัด ก็รู้สึกตึงๆค่ะ ไม่รู้สึกเจ็บเลย และออกมารับยา น้ำเกลือทำความสะอาดแผล แล้วพี่เค้าแนะนำเรื่องอาหารและการดูแลตัวเอง มาดูความเปลี่ยนแปลงกันดีกว่า...

ซึ่งหลังจากทำเสร็จอีกวันนึงบีมก็บินกลับภูเก็ตเลย สามารถใช้ชีวิตตามปกติ แต่หน้าอาจบวมนิดนึง ช้ำเขียวนิดหน่อย แต่อาศัยใส่เเมสไปเรียนหนังสือตามปกติ และกินน้ำมะพร้าวก็จะช่วยให้แผลหายเร็วขึ้น ห้ามกินของแสลง กินยาตามที่หมอให้มาครบ เช็ดแผลเช้า-เย็น ห้ามล้างหน้า ประมานอาทิตนึงแผลก็แห้งแล้วค่ะ ช่วงห้าวันแรกจะรู้สึกเสี่ยวๆจมูกหน่อย แต่พอหลังจาก10วัน ก็รู้สึกปกติแล้วค่ะ แผลหายเร็วมากๆ

สำหรับเพื่อนๆ คนไหนที่สนใจหรือมองหาที่เสริมจมูกสวยๆ ออกมาได้ดั่งใจคิดไว้ ขอให้นึกถึงที่เอเมดคลินิกเลยค่ะ รับรองว่าไม่ผิดหวังอย่างแน่นอน หรือลองโทร.ปรึกษามาดามดูก่อนก็ได้ค่ะ
คุณเป็นคนที่โครงหน้าสวยได้รูปมากกกกก
ผมขออนุญาตพูดตรงๆละกันว่า จมูกคุณไม่สวยเลยครับ

จริงๆทรงควรจะเป็นทรงcurveมีหยดน้ำนิดนึง
แล้วแท่งเอียงด้วยนั่นนน

ปล.มีคนรู้จักทำมาจากa...  2คน พังทั้งสองคนเลย
ซิลิโคนในจมูกกับที่ให้ดูก่อนทำไม่เหมือนกันด้วย
ล่าสุด ไปปรึกษาทางคลินิค ทำมาได้เดือนกว่าเลือดยังออกและเอียง
ทางคลีนิคบอกว่า ยังไม่รัดแกน (ปัดความรับผิดชอบ) คือเนื้อและพังผืดสร้างมาหุ้มแท่งซิลิโคนแล้ว ยิ่งรัดแกนก็ยิ่งเบี้ยว เพลียกะคลีนิคนี้
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-4 12:44:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
wisarut ตอบกลับเมื่อ 2016-3-3 20:20
คุณเป็นคนที่โครงหน้าสวยได้รูปมากกกกก
ผมขออนุญาตพูด ...

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

แต่เราก็พอใจทรงนี้นะ เราเป็นคนบอกคุณหมอเองด้วย
แล้วก็ไม่เจอปัญหาอะไรเลยนะ เราดูแลตัวเองตามคำแนะนำด้วยมั้ง

ส่วนที่เพื่อนคุณมีปัญหา ได้ยินว่าคลีนิกมีรับประกัน 90 วันหนิ
ลองไปปรึกษาคุณหมอรึยัง ถ้าเดือนกว่าๆน่าจะยังไม่เกินประกันนะ
pondWasan ตอบกลับเมื่อ 2016-3-4 12:44
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

แต่เราก็พอใจทรงนี้นะ เราเ ...

ไปปรึกษามาแล้วครับ คลีนิคปัดความรับผิดชอบทุกอย่างครับ
ตอนนี้ไปเอาออกแล้วอีกหมอนึง ซิลิโคนไม่ใช่แบบที่บอกด้วยคับ
สวยค้าบ ทำแล้วน่ารักจัง
ปลายจมูกเชิดสวยอ่ะ
น่าร๊ากกกกกก
ทรงสวยค่าา น่ารักจัง คุณเจ้าของกระทู้
ปลายจมูกสวยค่ะ
น่ารักมากเลยยย
น่ารักดีนะ ^^
น่ารักจัง รอดูรูปภาพเพิ่มเติมน้า
รอรูปอีกค้าบบบ
จมูกได้รูปสวยมากๆค่ะ
น่าจะอัพรูปเยอะ เราว่าน่ารักดี
ทรงสวยครับ น่ารัก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้