ดู: 28789|ตอบกลับ: 73
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ดั้งใหม่ กับ หมอสุกิจ ณ โรงพยาบาลยันฮี ครับ ( 25 ก.ค. 53 )

[คัดลอกลิงก์]
หลังจากที่ผมหายไป 5 วันเต็มๆ ก็ไปทำจมูกที่กรุงเทพนี่ละครับ ไม่ได้หายไปไหน และแล้วตอนนี้ผมก็ได้ดั้งใหม่สมใจแล้วละครับ  แต่ก็ต้องรอลุ้นตอนยุบบวมว่าจะออกมาสวยไหม  อีกประมาณ 1 เดือนเต็มๆครับ เห็นหมอว่างั้น

เอาเป็นว่าเดี๋ยวผมจะเล่าประสปการณ์ในการเสริมจมูกครั้งนี้ให้ฟังตั้งแต่ต้นจนจบเลยครับ เริ่มแรกผมโทรจองคิวกับหมอกรีชาติ โทรจองประมาณ 2 เดือนก่อนทำ อีกประมาณ 1 อาทิตย์ต่อมา เจ้าหน้าที่โรงพยาบาล โทรมาบอกว่า
วันที่ 25 ก.ค.  หมอกรีชาติหยุด   แต่ทำไงได้ผมต้องทำวันที่ 25 นี่นา ผมก็เลยบอกเค้าไปว่างั้นให้ช่วยเลือกหมอที่ เข้าเวรวันที่ 25  ก.ค. และเอาหมอที่เก่งๆ ให้ผมทีครับ  สรุปก็คือ ได้หมอสุกิจ  ผมก็เลยเข้าไปดูประวัติหมอสุกิจ ใน
เว็บไซต์ของโรงพยาบาลยันฮี  ก็ได้เหนหน้าหมอครั้งแรก อ่อ คนนี้นี่เอง  ประวัติในการทำศัลยกรรมคุณหมอก็ผ่านมาโชกโชนแล้วเหมือนกัน  ประมาณ 16 ปีได้ ถ้านับดั้งที่ทำกับคุณหมอท่านนี้คงนับไม่ถ้วน  ผมเลยมั่นใจในตัวคุณหมอท่านนี้  เอาวะเปนไงเปนงั้น   เจ้าหน้าที่โรงพยาบาลให้เบอร์มือถือเค้าไว้เผื่อเวลามาทำจะได้โทรหาเค้า    จากนั้นผมก็มีการโทรไปยืนยันว่าจะมาทำจิงอยู่เป็นระยะ  พี่เค้าอกว่า วันที่ 25 ให้ผมไป ก่อน 11 โมง เพราะหลัง 11 โมงหมอจะมีคิวผ่าตัดยาวอาจต้องรอ 3 ชั่วโมงเลย  ผมก็บอกพี่เค้าไปว่างั้นผมจะรีบไปให้ถึงโรงพยาบาล เร็วที่สุดครับ

จนถึงวันที่ทำจริงคือวันที่ 25 ก.ค. 53   ผมออกเดินทางจากจันทบุรี 6 โมงเช้า  ไปถึง หมอชิต เกือบ 9 โมงเช้า   และก็นั่งแท็กซี่ต่อไปถึง โรงพยาบาลยันฮีประมาณ  เกือบ 09.30   ไปถึงโรงพาบาล ก็โทรเข้ามือถือพี่คนที่ให้เบอร์ไว้ ปรากฏว่าไม่รับสายซะงั้น   สงสัยจะยังไม่เข้าเวร  ในใจผมนึกนะ  ผมเลยเดินตรงไปยังแผนกประชาสัมพันธ์ชั้นล่างสุดของโรงพยาบาล  ถามหาพี่ ( ขอไม่เอ่ยชื่อนะครับ )  เจ้าหน้าที่บอกว่าพี่เค้ายังไม่เข้าเวร  เป็นไปตามที่ผมคิดไว้จริงๆ  จากนั้นพี่คนนึงชี้ให้ผมไปหาคนที่นั่งเค้าเตอร์กลาง  ผมก็ไป  พี่คนนั้นทักทาย ผมก็ยกมือไหว้เค้า  พี่เค้าถามผมว่า " น้องมาทำอะไรคะ "  ผมตอบเค้าไปว่า   " มาเสริมจมูกครับ นัดหมอสุกิจไว้เกือบ 2 เดือนแล้ว "  พี่คนนั้นยิ้มแล้วพูดว่า  จมูกเราโด่งอยู่แล้วนี่ จะเสริมอีกหรอ  ผมยิ้ม  แล้วบอกว่า อยากให้มันได้รูปกว่านี้ครับ  พี่เค้าเลยเอาใบมาให้กรอกประวัติคนไข้  ผมก็กรอกๆๆๆ  จนครบ   และเค้าก็พาผมไปยังชั้น 4 แผนกศัลยกรรมพลาสติก  พี่เค้าบอกให้ผมนั่งรอพยาบาลเรียกชื่อ   รอประมาณ 15 นาที  พยาบาลก็เรียกชื่อผม  ให้ชั่งน้ำหนัก วัดความดัน  แล้วก็ไปนั่งรอ   รออีกประมาณ 30 นาที พยาบาลมาเรียกให้ไปนั่งรอหน้าห้องหมอสุกิจ เพื่อเข้าพบหมอผมถือแบบจมูกที่เตรียมมาไปด้วย  นั่งรอหน้าห้องอีกสักพัก  พยาบาลเดินมาบอก เออน้องคะ  ขอโทษนะคะรบกวนรอหมอสุกิจอีกครึ่งชั่วโมงนะคะ พอดีหมอเข้าห้องผ่าตัด  พี่ลืมดูคิวนะคะ   ผมก็พยักหน้าแล้วบอกไปว่า ครับ ไม่เปนไรครับรอได้  รอไปได้ครึ่งชม.  พยาบาลเรียก  ในใจผมคิดนะ คงได้พบหมอซะทีสินะ  แต่ที่ไหนได้ พยาบาลบอกว่า รบกวนน้องนั่งรอหมออีกครึ่งชั่วโมงนะคะ พอดีเปนวันหยุดยาวหมอต้องผ่าตัดคนไข้เยอะค่ะ  ผมก็บอกว่า ครับๆ รอได้ครับ  สรุปแล้ว รอพบหมอสุกิจ 1 ชั่วโมงเต็มๆ  ระหว่ารอในใจก็คิดนะว่า  เราก็โทรมานัดหมอไว้เกือบ 2 เดือนแล้ว มาถึงโรงพยาบาลก็ตั้งแต่เช้า  ทำไมถึงช้าอย่างงี้  ผมก็เลยเดินไปถามพยาบาลคนเมื่อกี้  ปรากฎว่า ได้คำตอบแบบนี้ครับ   ทางโรงพยาบาลต้องขอโทษน้องด้วยนะคะ มันเป็นความผิดพลาดของพนักงานส่งเอกสารนะคะ  พนักงานเค้าส่งเอกสารให้คุณหมอล่าช้าอะคะ เลยทำให้คิวน้องเลยช้าออกไป  ประกอปกับว่าวันนี้เปนช่วงวันหยุดยาวคุณหมอมีคิวผ่าตัดคนไข้เยอะนะคะ  ผมก็เลยตอบกลับไปว่า  อ่อเหรอครับไม่เปนไรครับ  ( ทั่งที่ในใจแอบนอยอยู่ )
หน้าตาเปลี่ยนไปเลยนะครับ แล้วหมอเขารับประกันกี่เดือนครับ ผมไม่ได้ทำหมอกรีชาติเหมือนกันเปลี่ยนไปทำกับหมอท่านอื่น
มันเหมือนการแก้ไม่ตรงจุดน่ะคับ คือพี่โด่งยุแล้วไง แต่ปลายไม่สวย
ผมว่า ก่อนทำก็โด่งแล้วนะ แค่ตัดปีกน่าจะพอ ไม่ก็ เสริมไห้ปลายแหลมๆ เพราะ จมูกพี่เป็น มนๆตรงปลาย ผมว่าเสริมมาแล้ว เหมือนไม่ได้เสริมเลย
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lb9k เมื่อ 2011-9-17 19:09

ธรรมชาตินะค่ะไม่ว่าจะหมอไหนๆในยันฮีก็ทำจมูกออกมาคล้ายๆกันหมดเลยน่ะค่ะ
เรื่องฝีมือหมอก็อีกเรื่องหนึ่งว่ามือเบามากน้อยแค่ไหนที่ทำให้แผลไม่บวม
บางคนบวมบางคนก็ไม่บวมเลย3วันหายไปทำงานได้ปกตินะค่ะ
ทำจมูก หมดไปเท่าไหร่คับ ธรรมชาติมากเลย
จมูกสวยเลยคับบบบ
:):):)
หล่อขึ้นเยอะเลยครับ
ของคุณคง 10 เดือนแล้วมั๊งทุกอย่าคงสมบูรณืดี โคนแน่นดีไม๊ค่ะ
เป็นไงบ้างคะ ปลายยังเป็นก้อนแข็งอยู่ป่ะ ของเรา 4 เดือนละทรงคล้ายกันเลยแต่ปลายยังนูนๆแข็งๆอยู่เลยค่ะ
น่ารักมากเลย ยินดีกับความหล่อ ขึ้น ด้วยนะครับ
65#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-14 06:52:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nekzone เมื่อ 2011-4-14 06:52
ต้นฉบับโพสต์โดย nekzone เมื่อ 2011-4-14 06:49
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nekzone เมื่อ 2011-4-14 06:51

นี่คือรูปป ...

64#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-14 06:49:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nekzone เมื่อ 2011-4-14 06:51

นี่คือรูปปัจจุบันของผมคับ

002.jpg (42.37 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

63#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-14 06:47:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ vasabi_taq ตั้งกระทู้

1500  คับ อย่าสักเลย ผมยังอยากลบเลย  อยากสักคิ้วสามมิติดีกว่า มันเป็นลายเส้นเหมือนคิ้วจริง
62#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-4-14 06:47:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกระทู้ ann.m@msn ตั้งกระทู้

ไหมละลายคับ
ขอ ดู ภาพปัจจุบัน นี้ ได้ไหมครับหลังจาก การเสริมดั้ง มาหลายเดือน
ไปสักคิ้วมาเท่าไหร่ หรอครับ ผมสนใจอยู่เหมือนกันอ่ะ
ลงรูปใหม่ล่าสุดให้ด้วยนะคะ ขอบคุณคะ อยากดูมากๆ
พี่ค่ะหนูทำกะหมอสุกิจมาค่ะไม่โด่งเลยอยากไปแก้ไขราคาเท่าไหร่ค่ะแต่ทำมา2ปีแล้วค่ะ
เราทำกะหมอสุกิจมาไม่โด่งเลย

ทำไงดี

ทำได้2ปีแล้ว
เราทำกะหมอสุกิจมาไม่โด่งเลย
เราก็ทำกับหมอสุกิจนะ หมอพูดจาดีมากๆๆ
นี่ก็พึ่งเข้าวันที่สามเอง บวมมากๆ เริ่มช้ำใต้ตาในวันที่สอง รอยช้ำแอบน่ากลัว เป็นสีแดงๆอมม่วงๆเลย
ระบมนิดหน่อย อยากรู้ว่าอีกกี่วันถึงจะออกไปไหนมาไหนได้อะคะ
ไปตัดไหมหรือไหมละลาย
หล่อแล้วสิ เราสิยังแย่อยู่เลย
52#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-9-19 07:24:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อีก 5 วัน ดั้งใหม่ผมจะครบ 2 เดือนแล้ว เดี๋ยวจะรีวิวรูปให้ดูครับ
กล้าว่าเปลี่ยนแปลงครั้งใหญ่เลยนะครับ
ขอบอกว่า หล่อขึ้นครับ โด่งมากด้วยนะครับ
ว่างๆแวะมาดูกล้าหน่อยนะครับ รูปกล้าปัจจุบัน
อยู่หน้า 69 ล่างๆง่ะครับ
http://www.dungdong.com/viewthre ... &extra=page%3D1
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้