ดู: 2296|ตอบกลับ: 12
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] รีวิวศัลยกรรมตา,จมูก และโบท็อกกราม ที่โรงพยาบาลไอดีค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ ช่วงนี้กระแสทำศัลยกรรมที่เกาหลีกำลังมาแรง
เพราะรายการ Let Me In Thailand ที่ออกมา
แล้วก็เพื่อนๆในเฟสที่เขารู้ว่าเราไปทำศัลยกรรมที่เกาหลีมา
เขาก็ถามเขามาเรื่อยๆ เราก็เลยคิดว่าจะมาเขียนรีวิวไปเลยดีกว่า
จะได้เป็นความรู้ กับคนที่เขาสนใจ อยากจะไปทำศัลยกรรมที่เกาหลีบ้างค่ะ

รูปข้างบน เป็นรูปหน้าเราก่อนทำนะคะ พลีชีพมากๆเลย อิอิ
คือก็อย่างที่เห็นเลยค่ะ หน้าบ้านๆ ธรรมดา ดั้งไม่มี ปลายก็เนื้อเยอะ
เหมือนคนไทยส่วนใหญ่เลยค่ะ เราก็เลยหาข้อมูล แล้วก็เลยเห็นคนไทย
ที่เขาไปทำที่เกาหลีเยอะ ก็เลยไลน์ไปสอบถาม ราคา ราคาก็ถือว่า
ไม่ได้แพงมากจนรับไม่ได้ค่ะ เพราะที่ไทย มีเพื่อนททำจมูกกับหมอไทย
ที่ดังๆที่ทำให้ดาราหลายคน ราคาก็ 3-5 แสนเลยค่ะ ซึ่งของเกาหลีที่เราทำมา
เราว่าไม่แพงเลยค่ะ ถ้าเทียบกับคุณภาพ เทคโนโลยีของเขา และฝีมือหมอ

เริ่มด้วยเราจองคิวผ่านทางไลน์ค่ะ คือตอนแรก กะไปทำ จมูกกับตา เฉยๆ
แต่พอไปเกาหลีจริงๆแล้ว เราอยากลองของใหม่ 555
เพราะว่าเป็นคนที่มีกรามใหญ่พอสมควร แต่ไม่กล้าทำศัลยกรรมตัดกรามค่ะ 555
ก็เลย ฉีดโบท็อกที่ไทยบ่อยมาก  ตอนแรกที่ฉีดก็แบบเห็นผลเลยค่ะ แบบดูเล็กลงจริงๆ
แต่พอฉีดบ่อยๆ ก็เหมือนร่างกายเริ่มดื้อยาค่ะ ไม่มีผลเลย
เราเลยปรึกษากับที่ปรึกษาชาวเกาหลี ที่เขาดูแลเคสเรา
เขาก็แนะนำโบท็อกของรพ.เขาค่ะ ซึ่งเป็นตัวนำเข้า และผลิตจากอเมริกา 100% ค่ะ
เราก็เลยหูเบา จัดไปเลยค่ะ 555555

ส่วนจมูก กับตาเนี่ย เราบอกคุณหมอเลย ว่าขอธรรมชาติ ไม่โป๊ะ
แต่ต้องเห็นความเปลื่ยนแปลงนะ แบบ เสียตังเป็นแสน ก็อยากจะให้มีคนทัก
ว่า เอ๊ะ สวยขึ้น ไปทำอะไรมา 5555 แต่ไม่เอาแบบพลาสติกจนเกินไป อิอิ
คุณหมอ ก็กุมขมับเลย คนไข้เรื่องมากเหลือเกิน 55555

แต่ชอบการทำศัลยกรรมที่เกาหลี อย่างหนึ่งค่ะ คือเขาจะถ่ายรูป หน้าเรา ชัดเจน
ทั้งใบหน้า และส่วน ตา จมูก แยกไปเลยชัดๆ แล้วก็ถ่ายเอกซเรย์จมูกด้วยย
คือเวลาปรึกษา คุณหมอก็จะเปิดรูปเราขึ้น มาให้ดูพร้อมกัน คอยถามตลอด
ว่าเราชอบแบบไหน มีรูปไหม ให้เปิดให้ดูได้เลย เราก็คัดมาเยอะมากค่ะบอกเลย
อีกอย่างคุณหมอก็จะช่วยออกแบบให้มันเข้ากับใบหน้าเรา และความต้องการค่ะ

ตาเนี่ย คุณหมอ จะใช้ไม้ คล้ายๆไม้แหลม แต่ปลายทู่ ทาบที่ตาเรา
แล้วก็ตามว่า ชอบไลน์ตาขนาดนี้ไหม กว้างไปไหม เอาเล็กว่านี้ไหม
คือทำ จนนกว่าเราจะโอเคอ่ะค่ะ อิอิ

ส่วนจมูกเนี่ย คุณหมอก็จะเอาภาพเอกซเรย์ของเราเปิดขึ้นมาในหน้าจอคอม
แล้วใช้ปากกาวาดที่หน้าจอเลย บอกว่าไลน์แบบนี้ชอบไหม
ชอบไลน์แบบโค้งๆ น่ารักๆ หวานๆ หรือไลน์ตรงๆไปเลย
ซึ่งเราก็ไม่ค่อยรู้ค่ะ ได้แต่เปิดรูปให้คุณหมอ ว่าจะเอาแบบนี้นะ อิอิ

นี่เป็นรูปหลังจากผ่าตัดได้ 2 อาทิตย์ค่ะ
คือหลังผ่าตัด ก็จะใส่เฝือกติดปลาสเตอร์ห่อไว้เลยค่ะ 55
กลับมาบ้านก็ต้องคอยทำความสะอาดแผลในจมูก แผลตรงตา เช้าเย็น
ครบ3 วัน ก็เข้าไปทำความสะอาดที่รพ. ไปเจอคุณหมอ 1 รอบ
ครบ 7 วัน ก็เข้าไปอีก เพื่อไปตัดไหม แล้วก็เจอคุณหมออีกรอบ
ซึ่งโดยรวมแล้ว เราถือว่าพอใจมากๆกับเซอร์วิส การบริการ ลูกค้าคนไทยของ รพ.ที่นี่ค่ะ
เขามีล่ามคนไทย ที่อยู่เกาหลีมานานหลายปี ที่เชี่ยวชาญ คอยดูแล
เป็นล่ามให้เราตลอด เหมือนได้เพื่อนใหม่ต่างแดนเลยค่ะ เพราะคุยกับล่ามเยอะมาก
เพราะเราก็นอย กลัวไม่สวยย ปัญหาเยอะ 55555

ส่วนนี่ก็เป็นรูปหลังทำได้ 1 เดือนค่ะ
คืออาการบวมก็ถือว่าลดลงเยอะค่ะ ไลน์ตา พออาการบวมเริ่มลด
ก็เริ่มเป็นธรรมชาติ ไลน์จมูก ก็เริ่มเข้าที่ มีแต่คนชมค่ะ นี่ไม่ได้โม้ 5555
คือ เพื่อนสมัย ประถม มัธยม มหาลัย ที่ทำงาน ที่เขารู้ว่าเราไปทำที่เกาหลี
เพราะเราเอารูปลงเฟส ก็อินบ็อกเข้ามาถามไม่หยุดค่ะ 555

ส่วนเรื่องโบท็อกกราม ก็รู้สึกได้ผลดีกว่าฉีดที่ไทยเยอะเลยค่ะ
พอครง 1 เดือน รู้สึกเหมือนโบท็อกมันเริ่มทำงานเต็มที่ จากรามที่เห็นชัดๆ
ก็เริ่มรู้สึกว่า ใบหน้า ไลน์หน้า มันสมูธ ขึ้นค่ะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-26 13:41:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สรุปค่าใช้จ่ายนะคะ ส่วนนี้หลายๆคนคงสงสัยกันมากที่สุด 555
1.ศัลยกรรมจมูก ตรงสันใส่ซิลิโคน ตรงปลายแต่งด้วยกระดูกอ่อนหลังหูและ กระดูกอ่อนที่กั้นผนังจมูกค่ะ
คือ จะช่วยทำให้ปลายจมูกยาวขึ้นค่ะ ราคา 5 ล้านวอนค่ะ ประมาณ 150,000 บาทค่ะ
2. ทำตาสองชั้นแบบกรีด 2.5 ล้านวอน ประมาณ 75,000 บาทค่ะ
3.ฉีดกรามโบท็อก6 แสนวอน ประมาณ 18,000 บาทค่ะ
นี่เป็นค่าผ่าตัดที่เราจ่ายที่ รพ. เท่านั้นนะคะ 555 ค่าที่พัก ค่าตั๋ว ค่ายากินหลังผ่าตัด แยกต่างหากจ้า

อ่อ ลืมบอกไป เราทำที่ รพ.ไอดีค่า ขอโปรโมท รพ.หน่อยย 55
พอดีทำมาแล้วถูกใจ พนง. ดูแลดีมากก ก็เลยมาเขียนรีวิวค่ะ
ซึ่งรพ.ไอดี เป็นรพ.ใหญ่ คนไทยส่วนมากก็รู้จักแล้วก็ไป รพ.นี้กันค่ะ เราก็เป็นอีกคน 555
อีกอย่าง เรามีแพลนจะไปทำอีกเร็วๆนี้ 555 รอชมกันนะคะ อิอิ

สวยจังเลยค่า
โรงพยาบาลไอดีคือ โรงพยาบาลLET ME IN ใช่ไหมคะ
อยากไปทำบ้าง

แสดงความคิดเห็น

ใช่แล้วค่าา เราไปเพราะรู้จักผ่านทางรายการ Let Me In เกาหลีค่ะ  โพสต์ 2016-2-26 14:53
เราก็ไปทำขากรรไกรที่ไอดีมาเหมือนกัน จะบอกว่าดีมากกกก ทั้งคุณหมอ พยาบาลแล้วก็พนักงานดูแลดีมากจริงๆ
สวยขึ้น หน้าเด็กขึ้น เกาหลีขึ้น ดี๊ดีค่าา
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-29 11:52:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
grtgrtz ตอบกลับเมื่อ 2016-2-26 20:49
สวยขึ้น หน้าเด็กขึ้น เกาหลีขึ้น ดี๊ดีค่าา

ขอบคุณค่าา ไหนๆจะไปทำเกาหลีทั้งที อิอิ ก็ขอจัดเต็มบ้าง 55
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-29 11:53:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
BabyAngela ตอบกลับเมื่อ 2016-2-26 15:31
เราก็ไปทำขากรรไกรที่ไอดีมาเหมือนกัน จะบอกว่าดีมากก ...

ใช่ค่าา เห็นด้วยย เราก็ว่าจะไปทำอีกช่วงเมษานี้ค่ะ ^^
สวยค่าาา เราก็ทำที่นี้เหมือนกันค่ะ อิอิ
สนใจเรื่องจมูกอยู่พอดี ทรงประมาณนี้เลย
แสนห้า คุ้มอยู่ งานเกาหลีด้วย
ขอบคุณสำหรับคนไข้ ที่ไว้ใจให้ทางโรงพยาบาลเราดูแลนะคะ
คนไข้ไทยคนไหน ที่สนใจ สามารถติดต่อมาทาง รพ.ไอดีเราโดยตรงเลยค่ะ
ทีมงาน รพ.ไอดีของเรา ยินดีให้คำปรึกษาค่ะ

***ติดต่อปรึกษาสอบถามได้ที่***
LINE ID : id_thailand
ภาษาไทย โทร : +82-2-3496-9784 (จ-ศ:7.00-16.00)
Facebook : https://www.facebook.com/thai.idhospital/
IG : https://www.instagram.com/idhospital_th/
Website : http://th.idhospital.com/
หน้าดูเด็กขึ้นเยอะเลยค่ะ สวยๆๆค่ะ ชอบๆๆ
เราก็ทำจมูกที่นี่เหมือนกันค่ะ มีแพลนจะไปทำตาเหมือนกัน ^^
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-12 10:35:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
oholala ตอบกลับเมื่อ 2016-4-8 14:35
หน้าดูเด็กขึ้นเยอะเลยค่ะ สวยๆๆค่ะ ชอบๆๆ
เราก็ทำจมูกที่นี่เหมือนกันค่ะ มีแพลนจะไปทำตาเหมือนกัน ^^

ขอบคุณค่าา เราชอบงานที่นี่มากเลยค่ะ ละเอียดดมากกก
หมอที่นี่งานก็ละเอียดนะคะ 55555
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้