ดู: 4537|ตอบกลับ: 29
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ชีวิตเปลี่ยน อัพดั้งให้หล่อพุ่งของเธโอ @ เอเมด คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย theo_shira เมื่อ 2016-2-8 15:03

สวัสดีครับเพื่อนๆ ทุกคน ผมเธโอ - ชิระ จีระกุลชาญ ผมขอเข้ามาแชร์ประสบการณ์การทำจมูกครั้งแรก ที่เอเมด คลินิก กว่า 3 ปีที่ผมเข้ามาใช้บริการของที่นี่ ด้านการดูแลผิวหน้า ซึ่งคลินิกมีบริการที่ดีมากๆ เวลาคุยกับพี่ๆพนักงาน คุณหมอก็ให้คำแนะนำดีมากเสมอ

ช่วงก่อนที่จะทำจมูก ต้องบอกเพื่อนๆว่า ส่วนตัวเป็นคนเนื้อจมูกอยู่แล้ว แต่ติดที่ช่วงปลายๆมันงุ้ม เลยอยากให้มันเชิดขึ้น จะได้ดูเหมือนลูกครึ่ง ผมเลยเลือกที่จะทำกับเอเมด คลินิก เพราะชอบและประทับใจที่นี่เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว

รูปก่อนทำจมูกนะคับ

ผมกำลังจะหล่อแล้วคับ...

จากนั้นผมเข้ามาหาคุณหมอเพื่อขอคำแนะนำและนัดวันทำจมูก คุณหมอก็แนะนำดีมาก ว่าหน้าแบบเราควรทำทรงไหนถึงจะเข้ากับใบหน้า จากนั้นก็เริ่มนัดวันเพื่อเตรียมตัวหล่อแล้วคับ

วันที่รอคอยก็มาถึง ผมเตรียมตัว เตรียมใจ เตรียมพร้อมมากกกกกกก พอถึงคิว พี่เค้าให้ล้างหน้า ทำความสะอาดใบหน้าเพื่อเตรียมพร้อมขึ้นเขียงผ่าตัด ตอนนั้นใจผมนี่เต้นตุ๊บๆๆ เลยคับ

ผมพร้อมเข้าไปทำจมูกแล้วคับ

หลังจากขึ้นเขียงแล้ว พี่เค้าฉีดยาชาให้หลังจากนั้นก็รู้สึกตึงๆ คุณหมอเริ่มลงมือ ไม่ถึงชั่วโมงก็เสร็จแล้วพี่เค้าเอากระจกมาให้ผมส่องความหล่อ 5555555555555 ตอนแรกที่เห็นหน้าตัวเองก็รู้สึกโอเค อย่างที่ผมอยากได้เลย

ทำเสร็จแล้ว!!!!  หล่อทุกมุมเลยมั้ยหล่ะ

ทำเสร็จก็รับยา ก่อนกลับพี่เค้าย้ำว่าต้องทานยาให้หมด และอีก 7 วันมาเจอกัน เพื่อตัดไหม ซึ่งตลอด 6 วันที่ผ่าน แผลค่อนข้างแห้งเร็วมาก รอยช้ำมีบ้างเล็กน้อย แต่ก็สามารถใช้ชีวิตตามปกติ  

ครบ 7 วันแล้วคับ วันนี้มาตัดไหมมาดูกันคับว่าจะออกมาเป๊ะขนาดไหน  ซึ่งก่อนหน้านี้แผลไม่ค่อยบวม ช้ำ อาจเพราะตอนที่ทำหมอมือเบามากด้วย  

ครบ 14 วันแล้วคับ จมูกเข้าที่แล้วคับ แผลหายสนิท

อันนี้เป็นภาพที่ผมทำจมูกครบ 1เดือนแล้ว ทุกอย่างดูโอเคมาก จมูกปังดั่งใจเลยคับ สำหรับใครกำลังมองหาที่ทำจมูกให้ได้ดั่งใจสั่ง ผมขอให้นึกถึงเอเมด คลินิกเป็นที่แรกๆเลยคับ รับประกันความเป๊ะจากหน้าผมเลยขอครับ

รวมมิตรรูปปัจจุบันคับ
อยากให้เข้ามาอัพรูปเพิ่มมั่งอ่าา
หล่อค่ะ ื หน้าเปลี่ยนนนมากๆ
หล่อมากๆเลยค่ะ
โด่งปลายพุ่งเลย ชอบ ดูหน้าเปลี่ยนเลยค่ะ
น่ารักมากๆเลยค่ะ ชอบ
หล่อคับ ก่อนทำก้หล่อ หลังทำยิ่งหล่อเลย
สอบถามราคาเท่าไหร่ค่ะ
น่ารักมากเลยค่าา
หล่อค่ะ หน้าใสจัง
หล่อน่าใส น่ารัก ชอบ
ทำกับคุณหมออะไรคะ
ดูดีมากๆเลยครับ ใช้คำว่ามาไกลเลยได้ไหม
ดูดีมากเลยค่ะ
น่าร๊ากกกกกกกกกกกก ฝุดๆ
หน้าใสมากๆเลย
เธโอน่ารักอ่ะ
เปลี่ยนไปเยอะมากๆเลย
หล่อ เท่ห์ระเบิด
เหมือนคนละคนเลย  หล่อขึ้นมั้กๆๆ
หล่อมากเลยคับ
หล่อน่าใสมากเลย
หน้าใสมากๆเลยจ้าว
แรงบันดาลใจที่ทำให้เราอยากทำจมูกเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้