ดู: 10626|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกครั้งแรก คุณหมอนาที THE ONE CLINIC

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย praew0202 เมื่อ 2016-2-5 21:58

สวัสดีค่ะ

แพรวทำงานอาชีพ MC PRETTY ค่ะ เป็นคนมีเนื้อจมูกน้อย ปลายจมูกเชิด แต่ดั้งไม่ค่อยมี เวลาถ่ายรูปทีไร ก็จะถ่ายหน้าเฉียงนิดๆ หรือหน้าตรงตลอด หน้าดูไม่มีมิติเลย มีแต่มิติลี้ลับ แล้วยิ่งเวลาหน้าสดนะ จะดูไม่มีเลย แบบไม่มีอะไรเลยจริงๆนะ หน้าแบนเป็นเต้าหู้ ขาวๆ แบนๆ เป็นเด็กดอยเลยทีเดียว

นี่รูปแพรวตอนยังไม่ได้เสริมจมูกค่ะ

คิดมาหลายปีมาก ว่าอยากเสริมจมูก เวลาเจอคนจมูกสวยๆก็แอบมอง หาข้อมูล แต่ก็ไม่กล้าทำสักที
จนมาได้รู้จัก THE ONE CLINIC พอมีเวลาก็เข้าไปปรึกษาคุณหมอ คุณหมอชื่อคุณหมอนาทีค่ะ คุณหมอใจดีมาก ก็นั่งคุย เอารูปให้คุณหมอดู คุณหมอก็มานั่งดูจมูก แล้วบอกว่าจมูกแพรวทำได้นะ เลยบอกความต้องการของตัวเองไปว่าต้องการให้จมูกออกมาแบบไหน แล้วก็นัดวันทำเลยค่ะ

พอถึงวันนัด ก็เข้าไปที่ THE ONE CLINIC

รูปก่อนเสริมจมูกวันนั้นเลยค่ะ หน้าซีดมาก

คุณหมอบอกว่าให้ผ่อนคลายนะ ห้ามตื่นเต้น เดี๋ยวเลือดจะออกเยอะ คุณหมอก็จัดการฉีดยา ร้องเพลงอะไรของคุณหมอไปเรื่อย ทำไปเรื่อยๆ คุณหมอมือเบามาก สักพักหมอบอก เสร็จแล้วนะ หมอก็เอากระจกมาให้ดู แล้วก็ให้ไปนั่งพักสักครู่

รูปตอนทำเสร็จใหม่ๆ สดๆร้อนๆค่ะ

ระหว่างนั้นจะมีคุณพยาบาลมาแนะนำข้อปฏิบัติต่างๆ ข้อห้ามต่างๆ ในการดูแลจมูก เสร็จเรียบร้อยก็เปลี่ยนเสื้อผ้า กลับบ้านได้

หลังจากนี้จะเป็นรูปความคืบหน้าของจมูกแล้วนะคะ

แพรวจะขอบรรยายทีละรูปไปเรื่อยๆนะคะ

พอถึงบ้าน ทานยา มีปวดบ้างเล็กน้อย ตื่นมาก็ออกจากบ้านเลยค่ะ ช้ำนิดนึง บวมนิดหน่อย ถือว่าผ่าน แม่ชม น้องสาวอิจฉา 555

วันที่ 3 ไม่เขียว ไม่ช้ำ เลือดไม่ไหลแล้ว ไม่แต่งหน้า ออกมารับลมเย็นๆ

วันที่สี่แว้ว ตื่นมาตกใจ ไม่เขียว ไม่บวม ไม่ช้ำเลย มีแค่ปวดเบาๆ ออกมาบรีฟงานแบบนี้เลย

วันที่ห้า ก็ออกซ่าแล้วฮะ

วันที่หก ก็ยังออกซ่าอยู่

ครบ 7 วัน แกะพลาสเตอร์ออก แต่งหน้าออกไปทำงานได้เลยค่ะ

งานตอนเช้า

งานตอนเย็น

วันที่ 10 ค่ะ

วันที่ 20 ค่ะ

ครบ 1 เดือนเต็ม

และนี่คือรูปปัจจุบันค่ะ เข้าเดือนที่สอง แอบไปตัดผมมาใหม่ด้วย

ตอนนี้มีความมั่นใจเพิ่มมากขึ้น ถ่ายรูปด้านไหนก็สวย หน้าดูมีมิติมากขึ้น สังเกตุจากเพื่อนๆและคนรอบข้างทักกันเยอะมาก
ไม่แต่งหน้า ก็ออกจากบ้านได้ ไม่เป็นเด็กดอยแล้ว ไม่ต้องมาเฉดดิ้งจมูกอีกแล้ว แต่งหน้านิดเดียวก็สวย

ชีวิตดี ชีวิตง่ายขนาดนี้ ต้องขอบคุณคุณหมอนาที THE ONE CLINIC มากๆเลยนะคะ ใครสนใจเข้าไปปรึกษาได้เลยนะคะ คุณหมอใจดี ทีมงานน่ารักมาก

ไว้จะมาอัพเดทจมูกเรื่อยๆค่ะ

ขอบคุณค่า ^^

สวยมากเลยยย ทำที่ไหนคะ
เท่าไรหรอคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-7 02:25:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ทำที่ THE ONE CLINIC ค่ะ  
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-7 02:28:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย praew0202 เมื่อ 2016-2-7 02:31

ตอนนี้ไม่แน่ใจมีโปรฯ อะไรหรือป่าว เด่วแพรวถามมาให้นะคะ
ชอบจัง สวยมากเลยค่ะ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-3 13:00:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

เสริม 19900 จาก 28000
แก้ 29900 จาก 38000
โปรโมชั่น เดือนมีนาคมนี้จ้า
สนใจบอกแพรวได้เลยน๊า
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-3 13:00:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
1wa2 ตอบกลับเมื่อ 2016-2-6 23:50
สวยมากเลยยย ทำที่ไหนคะ

THE ONE CLINIC ค่า
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-3 13:01:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
NadaAum ตอบกลับเมื่อ 2016-2-7 18:21
ชอบจัง สวยมากเลยค่ะ

ขอบคุณค่าาาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้