ดู: 4582|ตอบกลับ: 30
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] review ทำตาหมอโอ๋ ธนพันธ์ มาบวมน้อยดีค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
ฮัลโหลวว สวัสดีค่ะ ชื่อเปรมนะคะ หลังจากทำตามาแล้ว ก็อยากมารีวิวแบบคนอื่นบ้าง

ตาเดิมบวมๆ โปนนิดๆ ไขมันตาเยอะ ชั้นตาเล็กและไม่เท่ากันค่ะ อยากได้ตาสองชั้นหวานๆ แบ๊วๆ ตากลมๆ ชั้นตาชัด
เพราะทำงานต้องแต่งหน้าค่ะ โดยส่วนตัวศึกษาแบบกรีดแผลเล็กไว้ค่ะ ไม่อยากกรีดยาว เพราะเป็นคีรอยด์ง่าย ที่เลือกทำกับหมอโอ๋ เพราะเห็นรีวิวไม่บวม ไม่ช้ำ คนทำเยอะ ส่วนตัวทำงานที่ต้องแต่งหน้า ไม่มีเวลาพักฟื้นนาน แต่อยากได้แบบไม่หลุด

ไลน์ไปหาหมอที่ dr.thanapan หมอให้ไปจองคิวกับเลขา (ให้ไว้เลยเผื่อใครสนใจจองคิวและดูแลหลังผ่า id yuminmakeover ) นัดคิววันที่ 24 มกราค่ะ ก่อนทำ 1 วันมีเจ้าหน้าที่โทรหาบอกให้ทานข้าวไปด้วย คิวบ่ายโมงไปถึง เกือบบ่าย ก็ทำประวัติ และ วัดความดัน ล้างหน้า รอพบหมอ

ได้เวลาพบหมอแล้ววว หมอถามว่าอยากได้แบบไหน ก็บอกหมอว่าอยากได้ตาหวานๆ ชั้นสูงชัด หมอก็ให้ถือกระจกแล้วเอาไม้จิ้มฟันมาจิ้มๆที่เปลือกตา ทำชั้นตาให้ดูถามว่าแค่นี้พอมั้ย เราก็บอกไม่พอ ขอสูงอีกค่ะ หมอก็ทำให้ดูอีกแบบสูงขึ้นกว่าเดิม อืมม เท่านี้โอเคเลย แต่ถ้าสูงกว่านี้จะเป็นไงคะ หมอก็ทำชั้นตาให้ดู แล้วบอกว่าตาเราโปนนิดๆ หากทำชั้นสูงมากจะตาเหลือก อืมม เหลือกจิงค่ะ แฮ่ หมอใจดีอ่ะ ไม่ขัดใจ
อธิบาย อีกอย่างชอบที่ได้เห็นตาตัวเองว่าทำออกมาแล้วจะเป็นไง ก่อนทำจริง

ตกลงชั้นตาเสร็จแล้ว ก็มีผู้ช่วยพาเข้าห้องผ่า มีน้ำยามาเช็ดหน้าและมีผ้ามาคลุม นอนฟังเพลงรอหมอ สักพักหมอก็มา แล้วถามว่ากลัวมั้ย
กลัวสิคะคุณหมอ เคยทำแต่นม หลับแล้วเสร็จเรย แต่อันนี้ไม่หลับ แถมเป็นตา เสียวค่ะ พูดเลย 5555 หมอก็ขำกับเรา ละบอกว่าไม่ต้องกลัวไม่เจ็บหมอจะทำให้สวยๆ ฉีดยาชานิดนึงนะ หมอฉีดยาชามือเบามากค่ะ เบาชนิดไม่รู้สึกว่าจิ้มเข็มแต่หนักๆ เปลือกตาและตึงๆ ฉีดข้างขวาก่อน แล้วมาฉีดข้างซ้าย ไม่เจ็บเลย หมอมือเบามากให้เต็ม 10 แต่ไฟจ้ามากกก ระหว่างทำหมอให้ลืมตา 4 ครั้งค่ะ เย็บไปให้ลืมตาไป บอกมองนิ้วหมอ ละเอียดดีค่ะ เช็คตลอด หมอให้ลืมตาแล้วบอกว่าเอาไขมันที่ตาออกให้แล้ว กองบะเริ่มเรยค่ะ เราก็เรยบอกหมอว่าเอาออกหมดเรยได้มั้ยคะ 555 หมอบอกไม่ได้ครับ เดี๋ยวไม่มีชั้นตา เบ้าตาจะลึกด้วย แก่ ไม่สวยหวานนะครับ โอเคค่ะ เชื่อหมอค่ะ แฮ่ๆ

ทำเสร็จก็มานอนพักห้องข้างๆ ประคบเย็นเจี๊ยบบบบบบบบบ จนมึน 5555 สักพักไม่รู้กี่นาทีก็ลงมารับยา ตึงที่ตานิดหน่อยค่ะ ไม่เจ็บไม่ปวดอะไร เริ่สค่ะ แฟนเปรมยังบอกว่าดีจัง ไม่น่ากลัวเลย เหมือนร้องไห้แล้วตาบวม ได้แฟนใหม่ คริคริ
นอนพักฟื้น 1 วันหลังทำค่ะ ประคบเย็นบ้าง พี่ยูมินเลขาหมอไลน์หาตลอด ติดตามถามอาการดีมาก รู้สึกดี ที่นี่ดีตั้งแต่จองคิว หมอผ่า และ ดูแลหลังผ่า วันที่ 2 หลังผ่าไปทำงานแล้วค่ะ อิอิ โดนกำชับว่่า แต่งหน้าได้ แต่ระวังอย่าแต่งตา ซับเหงือ ซับมันดีๆ อย่าให้แผลชื้น ลูกค้าที่ร้านถามกันใหญ่เลยค่ะ ว่าทำที่ไหนดีจัง ไ่ม่บวมเลย สวยตาหวาน วันที่ 3 ค่ะ ห้ามแต่งตาแต่คิ้วก็ต้องมาค่ะ ไม่งั้นไม่ออกจากบ้าน จนกระทั่งวันตัดไหมเสร็จ พบหมอ หมอก็ตรวจอีกที เอาไฟฉายมาส่องๆที่ตา แล้วบอกของเปรมดูแลแผลดี อิอิ อาจเป็นเพราะอยู่ในห้างตลอด คอยซับมันทีเปลือกตาตลอดตามที่พี่ยูมินบอก เป็นยังไงบ้างคะ ตาของเปรม ส่วนตัวชอบมากค่ะ รู้สึกหน้าหวานขึ้นชั้นตาสวยพอดี แฟนก็บอกว่าเท่านี้ดีแล้วไม่หลอกตา ชอบที่หมออธิบายแล้วทำชั้นตาให้ดู
ของดีก็มาบอกต่อคะ ทำมา 20000 เบ็ดเสร็จ เอาไขมันออกฟรี ยาฟรีครบชุด ตัดไหมฟรี ไม่มีค่าอะไรเพิ่ม สบายใจแล้วววคร้าาาาา
เดี๋ยวจะมาอัพเดทเรื่อยๆนะคะ
สวยหวานเลยค่ะ ทำมาแล้วเหมือนกัน คุณหมอมือเบามากก ฉีดโบทอกยังเจ็บกว่า ของเราไม่บวมเลย
สวยมากกกเรยคร้าาาาา
ตาหวานอีกคนแร้ววว
ตาหวานเลยค่ะ
สวย หวาน สำนักเดียวกัน ไม่มีผิดหวัง
สวย ตาหวานเลยค่ะ
ตาหวานมากเลยย
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-3 20:43:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
aeze_ ตอบกลับเมื่อ 2016-2-6 16:37
สวยหวานเลยค่ะ ทำมาแล้วเหมือนกัน คุณหมอมือเบามากก ฉีดโบทอกยังเจ็บกว่า ของเราไม่บวมเลย

ขอบคุณคร้าา ตอนนี้ปลื้มมากๆ มีแต่คนชม เพราะตาสวยเป็นธรรมชาติมากเรยค่ะ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-3 20:43:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Molariz-cream ตอบกลับเมื่อ 2016-2-9 15:05
สวยมากกกเรยคร้าาาาา

ขอบคุณคร้าาา
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-3 20:43:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
bebekate ตอบกลับเมื่อ 2016-2-9 23:36
ตาหวานอีกคนแร้ววว

13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-3 20:44:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-3 20:44:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
mildyluckygirl ตอบกลับเมื่อ 2016-2-16 15:03
สวย หวาน สำนักเดียวกัน ไม่มีผิดหวัง

ขอบคุณคร้าาา อิอิ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-3 20:44:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
yingyaiy ตอบกลับเมื่อ 2016-2-20 16:55
สวย ตาหวานเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-3 20:44:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณคร้าาา ตอนนี้เป็นสาวตาเยิ้ม
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-3 20:45:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณค่ะ แฟนบอกเป็นสาวหวานเลยตั้งแต่ทำตามา
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-29 13:04:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-29 13:04:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อิอิ ใครๆก็บอกตาหวาน ขอบคุณคร้า
สวยเรยอ่ะเปรม
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-17 21:45:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณคร้าา
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-7-17 21:45:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

อิอิ ขอบคุณน้าา ปลื้มสุดๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้