ดู: 4045|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวเสริมจมูกครบ 1 เดือน By คุณหมอต้น Pmed Clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Boaa เมื่อ 2016-2-2 22:43

มีคนบอกไม่ให้ทำจมูกเยอะมากก น่ารักอยู่แล้วแต่เราก็รู้ในใจว่าตลอดมาถ่ายรูปไม่ขึ้นหน้าไม่มีมิติ จนคิดว่าเด๋วจัดฟันก่อนก็ได้คงมีจมูกขึ้นมา555 พอจัดฟันมาเข้าปีที่10(ครั้งที่2) เริ่มรู้สึกว่าแก้ที่จมูกละกัน เคยคิดมาตลอดว่าอยากทำจมูกนิดนึง นิดนึงนะแบบระหว่างตาขึ้นมานิดนึงแต่ไปหาหมอแล้วการแนะนำก็คือเติมฟิลเลอร์ลงไปนิดนึงหรือเสริมไปเลยหรือแม้กระทั่งหมอไม่ให้เสริม

ส่วนตัวก็ยังไม่กล้าตัดสินใจทำ พอมาได้คำปรึกษาจาก pmed clinic และดูจากรีวิวผลงานคุณหมอก็ค่อนข้างมั่นใจว่าคุณหมอเชื่อมั่นได้ ดูออกว่าต้องทำแบบไหน และที่สำคัญคือ มือเบา ไม่เจ็บแบบแสนสาหัส จากที่เคยได้ยินมาตลอดว่าการเสริมจมูกต้องตาช้ำเขียวบวม แต่กลับตรงกันข้าม เรารู้สึกหน้าตึงๆ ไม่ปวดทรมานอะไร แค่รอมันยุบก็จบ เพราะหมอมือเบาค่อยๆทำ

จนวันที่มาพบหมอต้น ปิยพล คุณหมดพูดเป็นกันเองเลยจองคิว วันที่เข้ามาทำคุณหมอกับผู้ช่วยก็พูดตรงกันว่าหน้าเกาหลี ทำทรงเกาหลีนะ หมอเก่งมากที่ดูออกว่าเราหน้าเบี้ยว จมูกก็เบี้ยว(แอบคิดว่าก็ที่หมอจัดฟันไม่เสร็จสักทีก็เพราะหน้าเบี้ยวมันแก้ยากด้วย) พอหลังจากที่ทำจมูกเพื่อนก็เริ่มทักว่าอันยอง, สวยขึ้นแต่ดูไม่ออกบ้าง มาดูกันว่าวันแรกๆเป็นยังไงบ้าง

วันที่ 2 เป็นวันที่หน้าบวมที่สุดแต่เราก็ยังไม่รู้สึกเจ็บเหมือนโดนดึงฟันตอนจัดฟันนะ^^

วันที่ 3 จากแดงๆบวมๆ ก็เริ่มยุบ ก็แอบงงว่าเคยได้ยินว่า ทำจมูกแล้วต้องช้ำเขียวม่วงบวม น่ากลัว แต่เราก็บวมสุด วันที่ 2

วันที่ 5 แกะเทปที่จมูกออกแล้วค่ะ ก็ยังมีรอยแดงนิดๆตรงที่หมอตะไบจมูกให้ตรง แต่ไม่เจ็บอะไร เพราะประคบและกินยาเรื่อยๆ หน้าเริ่มยุบๆละ

วันที่ 6 เริ่มแต่งหน้าละ แต่ที่เห็นยังบวมอยู่และรอยแดงจางลง

รูปหลังทำ 1 เดือนค่ะ ยังบวมๆอยู่แต่หมอบอกเจ้าที่เป๊ะรอหลังทำ 3 เดือน

เคยได้ยินมาตลอดว่าการเสริมจมูกต้องตาช้ำเขียวบวม แต่กลับตรงกันข้าม เรารู้สึกหน้าตึงๆไม่ปวดทรมานอะไรแค่รอมันยุบก็จบ เพราะหมอมือเบาค่อยๆทำ

ราคาเท่าไรครับ  ทำแบบกระดูกอ่อนหลังหูหรือเปล่าครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-4 23:18:19 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
bbboa ตอบกลับเมื่อ 2016-2-2 20:15
ราคาเท่าไรครับ  ทำแบบกระดูกอ่อนหลังหูหรือเปล่าครับ

กระดูกอ่อนหลังหูค่ะ
ราคาลองถามคลินิกนะคะ รู้สึกว่าราคาโปรจะปรับใหม่แล้วค่ะ
ช่องทางการติดต่อรายละเอียดตามเว็บเลยค่ะ www.pmedclinic.com  
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-7 15:20:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Boaa เมื่อ 2016-2-7 15:21

วันนี้ขออนุญาติอัพเดตรูปต้อนรับตรุษจีนนะคะ หลังจากที่ได้ทำจมูกไป 1 เดือน 3 สัปดาห์ ตอนนี้พอใจกับจมูกใหม่มากๆเลยจ้า มาดูรูปกันเลยค่ะ

สวยมากค่ะ ทั้งจมูกและฉีดไขมันหน้า ขอยกให้คุณหมอปิยพลเลย
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-14 16:25:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คุณวลัย ตอบกลับเมื่อ 2016-4-14 16:10
สวยมากค่ะ ทั้งจมูกและฉีดไขมันหน้า ขอยกให้คุณหมอปิยพลเลย

ขอบคุณมากค่ะ
คุณหมอน่ารัก
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-14 16:31:06 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สองภาพนี้ตอนไปถ่ายแบบหลังครบ 2 เดือนกว่า
ชอบมากค่ะ ถ่ายภาพมุมไหนก็เป๊ะ

nose2mo.jpg (68.45 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 22)

nose2mo-2.jpg (119.82 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 21)

ปลายจมูกสวยจัง เพราะเติมกระดูกอ่อนแน่เลย
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-26 00:27:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
shenejung ตอบกลับเมื่อ 2016-4-14 16:54
ปลายจมูกสวยจัง เพราะเติมกระดูกอ่อนแน่เลย

ใช่ค่าาา เป็นเทคนิคกระดูกอ่อน
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-26 00:50:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อัพเดทค่าา ภาพล่าสุด ทำตามาเพิ่มแล้ว คุณหมอคนเดิมเลย

ลงให้ดูในกระทู้นี้นะคะ http://www.dungdong.com/forum.ph ... d=129046&extra=
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้