ดู: 2255|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] เบิกเนตรสองชั้น กับเรนิตา คลินิก แผลเล็กนิดเดียว กลับไปทำงานได้เลยค่ะ ^O^

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ink_Napasorn เมื่อ 2016-2-1 14:47

สวัสดีค่ะ เราชื่ออิ๊งค่ะ แอบตามอ่านรีวิวทำตาสองชั้นอยู่นานในดั้งโด่ง และเว็บไซต์รีวิวอยู่พักนึงก็ยังไม่กล้าตัดสินใจทำซักที

จนกระทั่งวันนึงมีเพื่อนที่รู้จักแนะนำให้ไปทำตาสองชั้นกับคลิกนิกที่นึงค่ะ เพราะเพิ่งเปิดได้ไม่นาน เลยยังมีราคาโปรโมชั่นอยู่

ใจนึงก็ลังเลค่ะ ไม่รู้ว่าจะทำดีมั้ย เพราะเราเองก็ไม่ค่อยรู้จักหมอคนไหนเลย แต่อีกใจนึงก็อยากทำค่ะ เพราะเพื่อนเราไปทำมาสวยมากๆๆ

พักฟื้นแค่ 1 อาทิตย์ก็แทบจะเป็นปกติเลย เพราะแผลเล็ก แล้วก็อยู่ถาวรด้วยค่ะ ไม่ใช่วิธีเย็บรั้งไว้เฉยๆ

ส่วนตัวที่อยากทำคือเรามีปัญหาชั้นตาหลบในไปข้างนึงค่ะ ทำให้แต่งหน้าลำบากมาก จะเขียนขอบตาทีนั่งเล็งเป็นชั่วโมงค่ะ

ส่งผลต่อการดำเนินชีวิตจริงๆ

DSCN0027.jpg (494.07 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 2)

รูปก่อนทำค่ะ ตาข้างขวาหลบในไปข้างนึง

รูปก่อนทำค่ะ ตาข้างขวาหลบในไปข้างนึง

S__15122711.jpg (161.59 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ดูแล้วเหมือนคนหรี่ตาข้างนึงตลอดเวลาค่ะ ไม่มั่นใจเลย

ดูแล้วเหมือนคนหรี่ตาข้างนึงตลอดเวลาค่ะ ไม่มั่นใจเลย

IMG_2006.jpg (386.25 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 5)

ก่อนทำกับหลังทำค่ะ

ก่อนทำกับหลังทำค่ะ

sss.jpg (410.11 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

เป๊ะขึ้นเยอะเลยจ้าาา

เป๊ะขึ้นเยอะเลยจ้าาา
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-1 14:28:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ink_Napasorn เมื่อ 2016-2-1 14:47

ต่อๆ ค่ะ หลังจากนั้นด้วยความที่อยากทำเป็นทุนเดิม บวกกับเพื่อนอวยสุดริด เลยตัดสินใจเข้าไปที่คลินิกเลยค่ะ อยู่แถวๆ อารีย์สัมพันธ์ 5  มีที่จอดรถในซอยค่ะ คลินิกไม่ใหญ่มากๆ อยู่ตรงข้ามกับร้านกาแฟ

พอไปถึงเปิดประตู ประตูล๊อคค่ะ! แอบงง ชะโงกมองเข้าไปข้างใน น้องพนักงานก็เปิดรีโมทประตูให้ค่ะ (แหะแหะ หนูไม่รู้ แอบไฮเทคนะเนี่ย)

หลังจากนั้นก็นั่งรอพบคุณหมอค่ะ น้องพนักงานก็มาแนะนำข้อมูลเบื้องต้นให้ค่ะ ดูใส่ใจเป็นกันเอง น้องๆให้คำแนะนำน่ารักมากเลย ผ่านไปไม่ถึง 5 นาที กำลังเม้าท์กับน้องๆ เพลินๆ คุณหมอก็เรียกพบเข้าห้องตรวจค่ะ

สำหรับคุณหมอที่จะทำตาสองชั้นให้เราในวันนี้คือ คุณหมอโบ้ทค่ะ คุณหมอก็วิเคราะห์ชั้นตาเรา ซึ่งตอนแรกเราก็ถามคุณหมอนะคะ ว่าทำข้างเดียวได้มั้ย คุณหมอบอกว่าต้องทำสองข้างค่ะ เพราะไม่งั้นชั้นตาที่ทำไปอาจจะไม่เท่ากัน คุณหมอแนะนำอย่างใจเย็นมากเลยค่ะ เรายังใหม่เลยถามคำถามมากมาย แต่คุณหมอก็ใจดีตอบทุกคำถาม ดูใส่ใจกับคนไข้ดีค่ะ

หลังจากปรึกษาเสร็จเราก็ขอคิวทำในวันนั้นเลย เพราะวันหยุดเรามีไม่เยอะค่ะ คุณหมอบอกว่าขั้นตอนการทำของที่นี่ไม่ได้กรีดใหญ่ แผลใหญ่ค่ะ กรีดเล็กนิดเดียว แผลไม่เยอะ แล้วก็สามารถอยู่ได้ถาวรด้วยค่ะ ซึ่งถ้าเทียบกับค่าใช้จ่ายแล้ว เราก็ถือว่าคุ้มค่ามากๆ เลย

DSCN0096.jpg (696.66 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

หลังทำจ้า เจ็บตอนฉีดยาชานิดเดียว ตอนทำไม่เจ็บเลยค่ะ

หลังทำจ้า เจ็บตอนฉีดยาชานิดเดียว ตอนทำไม่เจ็บเลยค่ะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-1 14:34:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ink_Napasorn เมื่อ 2016-2-1 14:45

หลังจากนั้น 5 วัน คุณหมอก็นัดมาตัดไหมค่ะ รู้สึกตึงๆ นิดนึงหลังตัด  คุณหมอบอกว่าอย่าเพิ่งโดนน้ำซักวันนึงค่ะ ให้ใช้สำลีชุบน้ำเกลือเช็ดหน้าไปก่อน รอให้ครบ 1 อาทิตย์ค่อยล้างหน้าได้ตามปกติค่ะ

พอตัดไหมเสร็จรู้สึกหน้าตายังบวมๆ นิดนึงค่ะ คุณหมอบอกไม่ต้องกังวล ให้ทานอาหารให้ครบ 5 หมู่ แล้วก็ดูแลตัวเองพักผ่อนให้เพียงพอ ทานยาให้ครบ ไม่นานก็จะหายเป็นปกติจ้า

DSCN0029.JPG (358.83 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

หลังทำ 5 วันค่ะ ตัดไหมเสร็จสดๆร้อนๆ

หลังทำ 5 วันค่ะ ตัดไหมเสร็จสดๆร้อนๆ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-1 14:37:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อันนี้รูปล่าสุดค่ะ กลับมาทำงานโอ้โห ทักกันทักออฟฟิตค่ะ ว่าสวยหวานขึ้น! มีแต่คนถามว่าไปทำที่ไหนมา

ปลื้มสุดๆ เลยค่ะ ถ้าคิดว่าทำแล้วจะออกมาดีแบบนี้ ทำไปตั้งนานแล้วค่ะ

IMG_3620.jpg (438.54 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

รูปหน้าสดๆ ใสๆ ก็ยังโอเครน้า

รูปหน้าสดๆ ใสๆ ก็ยังโอเครน้า

IMG_3661.jpg (536.84 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 1)

แต่งหน้าได้แล้วจ้าา

แต่งหน้าได้แล้วจ้าา
สวยมากเลยค่ะ ราคาเท่าไหร่แล้วคะตอนนี้

แล้วก็ตอนนี้ยังมีราคาโปรโมชั่นอยู่หรือเปล่าคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-2 14:08:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนั้นของเราเป็นโปรปีใหท่ค่ะ ตอนนี้รู้สึกว่าจะ 25,000 บาทค่ะ
ทำที่เดียวกันเลยจ้า
ดูน่ารักขึ้นมากเลยค่ะ ทำตาอย่างเดียวหรอคะ แอบหน้าเรียวด้วยขึ้นนะ
หน้าหวานเลยค่ะ
ชอบตรงแผลเล็ก และทำออกมาแล้วหน้าดูหวานขึ้นคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้