ดู: 14376|ตอบกลับ: 21
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ร้องเรียนกานต์ชนกคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
เราเป็นคนต่างจังหวัด มาทำงานใน กทม.
คือเราเคยไปใช้บริการของเค้ามาหลายสาขาอ่ะ ใน กทม. ก็ไม่เท่าไหร่นะ
แต่ตอนนี้แต่งงาน เลยย้ายมาอยู่ต่างจังหวัดแล้ว บอกก็ได้ เพชรบุรี
เราได้ไปใช้บริการทั้งหน้าเขาวัง กับหน้าวัดท่ออ่ะนะ
หน้าเขาวังก็ยังไม่ได้เจอปัญหาอะไรเท่าไหร่หรอก แค่มีลิงเยอะไปหน่อย คุณหมอก็หน้าตาโอเคเลยล่ะ
แต่วัดท่อสิ มีพนักงานคนหนึ่ง เราลืมดูชื่อมา ผิวขาวๆ อ่ะ ว่าเด็กด้วยคำหยาบคายจัง น่าจะเป็นลูกเค้านะ คงซนเลยโดนว่า
แต่ต่อหน้าลูกค้าแท้ๆ ไม่น่าว่าแรงเลย เราได้ยินยังสะอึกเลยอ่ะ พอหันมาพูดกับเรา พูดห้วนๆ อีกด้วย สงสัยอารมณ์ค้างเรื่องเด็กนั่นอ่ะ
เราอย่างเซงเลย กะว่าไม่มาละ ไปหน้าเขาดีกว่า ตอนเดินออกมาหน้าร้าน ออกมาพร้อมกับลูกค้าอีกคน
เค้าถามเราว่าเมื่อกี๊ตกใจไหม เราก็เลยบอกว่าตกใจและจะไม่มาแล้ว
เค้ายังเสริมให้เราฟังอีกว่า คนที่ด่าลูกน่ะ ชื่อจอย ทำหน้าก็ไม่ได้เรื่องเลย แปปๆ เสร็จ
เราเลยยิ่งมั่นใจว่าจะไม่ไปทำอีกแล้ว ที่นี่นะ สาขาอื่นพลางๆ ละกัน
อ่อ มีวุฒิศักดิ์มาเปิด เพิ่งไปดูดารามาด้วย วง K otic (เน้นดาราจัง) แต่ก็กลัวอยู่ว่าจะแพงกว่าไหม
อ่อ เกือบลืม เคยไปเที่ยวหัวหิน มีกานต์ชนกด้วย แต่ยังไม่เคยแวะเข้าไป แต่ตอนนี้ไม่ไปทำแล้วที่วัดท่ออ่ะ
ในเวปกานต์ชนกไม่มีกระดานสนทนาแบบนี้ เลยไม่รู้จะไประบายที่ไหนดี
จะบอกหัวหน้่าเค้า ไม่รู้ว่าจะได้ผลไหมด้วยนี่สิ จะจัดการลูกน้องตัวเองได้หรือเปล่า หมอคนหล่อจะกล้าว่าเค้าเหรอ
แค่มาบอกเล่าให้กันฟังละกันนะ
ไม่กล้าบอกชื่อเรา กลัวไปอีกที หน้าเราจะพัง กลัวโดนแก้แค้น

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

แอบสะเทือนใจตรงคำว่า "จอย" เนี่ยแหล่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
พอดีเลยอ่ะพี่ก็เคยเข้าไปใช้บริการที่สาขาวัดธ่อเหมือนกันแต่ที่จริงวัดธ่อใช้ ธ นะจ่ะน้องหนู คือว่าพี่พาเพื่อนไปซื้อยาแก้ฝ้า่แต่เพื่อนพี่ไม่เข้าใจที่น้องเค้าอธิบายเพราะยาค่อนข้างหลายตัวหน่อยเพราะไม่เคยใช้ของเค้าเลยเพื่อนพี่ก็เลยถามว่าตัวไหนใช้ยังไงบ้าง แต่น้องเค้าไม่รู้อารมณ์ไหนตะคอกใส่ซะงั้นพี่เองก็แอบตกใจว่าพนักงานเค้าบริการกันอย่างนี้เหรอ พี่เองก็เลยมองดูป้าย ชื่อว่าจอย น่าจะคนเดียวกัน มีเหล็กจัดฟัน
คนนี้ทำหน้าให้พี่แปปเดียวเสร็จแบบที่คนข้างบนว่าแหละค่ะ หลังจากนั้นพี่ก็ไม่เข้ากานต์ชนกอีกเลย
ตอบกลับ 2# is_joy_naka

ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คุณจอยด่าลูกหยออออออออออออออออออ
ตอบกลับ  is_joy_naka

ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คุณจอยด ...
ต้นฉบับโพสต์โดย kurama เมื่อ 2010-7-27 10:01

สงสัยอยู่ว่าจอยสิไปไข่ทิ้งไว้ตอนไหนกัล?? จำไม่ได้ เยอะจัด 555
ตอบกลับ 5# is_joy_naka

หุหุหุ จิงหยออออออออออออออออออ
เคยไปรักษาสิวที่ วุฒิศักดิ์  มาคะ

ไม่หายเรยยย

แถมเป็นแผลเป็นเพิ่มอีกด้วยย

ของ การต์ชนกก็เคยไปนะคะ (( กทม ))

ก็ดีคะ รักษาดี แต่พนักงานก็ไม่ค่อยได้เรื่องเหมือนกันคะ
แหะๆ เคยเจอพนักงานแบบนี้เหมือนกันแต่ว่าไม่ใช่กานต์ชนก
เป็นที่อื่นพอดีจะเข้าไปซื้อคอสหน้า มันตกครั้งละ1000 บาท
แต่คอสนึงมัน 7 ครั้ง 5000 บาท เค้าเลยพูดแบบเหมือนดูถูก
ครั้งละ1000 เลยนะค่ะน้อง จะมีตังพอหรอ เลยเชิ่ดใส่ไปทีนึงแล้ว
เดินออกจากร้านเลยแหะๆ
ตอบกลับ 8# snack

ดีคะ!!  ถ้าเค้าพูดแบบนั้นก็อย่าไปทำเรยย

มีอีกหลายที่ให้เลือกทำเยอะแยะ

ทำไมชอบตัดสินคนจากภายนอกกันก็ไม่รู้ เซ็งเป็ด
ตอบกลับ 7# INLOVEz

ไปหลายที่เลยนะ เดินสายหรืองายจ๋าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา
ตอบกลับ 8# snack

แง่วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ น่าฉงฉานจิงๆ
ตอบกลับ 9# INLOVEz

เหอๆๆ แบบกรณีแน็กเค้าก็เคยเจอนะจ๋า แต่เป็นบูทน้ำหอมอ่ะที่เดอะมอลล์บางแค แบบว่าเค้าเข้าไปขอลองกลิ่นน้ำหอม มานเหมือนไม่อยากให้เค้าลองอ่ะ บอกเรามาทันทีเลยว่าเหลือแต่ขวดใหญ่นะคะ ราคา 3400 ขวดเล็กไม่มีแล้ว จากนั้นก็ทำเหมือนไม่สนใจเรา เราก็เอ้ย...รายว๊าาาาาา ไม่เข้าใจว่ามาเป็น PC แบรนด์นี้ได้ยังงาย อารมณ์นั้นของขึ้น หันไปมองเคาเตอร์ข้างๆ มัน มีแบรนด์ที่เค้าเคยใช้อยู่พอดี เลยเรียก PC มาแล้วสอยขวดใหญ่ซะสองขวด แต่คนละกลิ่นกัน พอควักตังก์จ่ายให้ก็แอบพูดกระทบไปนิดนึงว่า...ทีแรกก็อยากได้แบรนด์นั้นนะ แต่ดูเหมือน PC ไม่อยากขายให้ เลยเปลี่ยนใจไม่ซื้อ (เหอๆๆๆ พูดไม่ดังเท่าไหร่ แต่ PC แทบทุกแบรนด์หันมามองกันหมดดดดดด ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆ สะใจจิงๆ แต่กลับมาบ้านแอบเสียดายตังก์ คือปกติซื้อดิวตี้ฟรีตลอดง่ะ แง่วๆๆๆ)
ตอบกลับ 10# kurama

เดินสายไปทั่วอ่า  แต่ก็ไม่สวยสักที่ ต้อแต้
ตอบกลับ 12# kurama

แร๊ง อ่าาตัวเอง!!!

เค้าก็เคยเจอแบบนี้บ่อยๆ

ไม่สนใจก็ไม่ซื้อ ม่ายง้อ

แต่บ้างที่ เราอยากตัดสินใจเอง อยากดูของนานๆ

พวกพนักงานชอบมาแจมจริงๆ  อันนี้ก็ไม่อยากซื้อ
ตอบกลับ 13# INLOVEz

นี่ยางม่ะสวยอีกหยอออออออออออออออออออออออออออออ
ตอบกลับ 14# INLOVEz

ม่ะแรงหรอกกกกกกกกกกกกกกกกกกก คือถ้าเค้าจาเอาเรื่องนะ ป่านนี้ไอ้ PC คนนั้นมานคงโดนเละแล้วล่ะ ก็แบบว่าแผนก Men Intrend ที่นั่นอ่ะ ทุกคนรู้จักเค้าหมด พอเค้าไปนะ รีบยื่นบัตรลดมาให้กันใหญ่ เหอๆๆๆ ประมาณว่าพี่คับผมให้บัตรลดยี่สิบเปอร์เซ็นต์ (จากปกติต้องช็อปครบหนึ่งพันถึงได้หนึ่งใบ แต่นี่ให้ฟรีๆ เลย กิกิกิ) หมดตังก์ไปเยอะเพราะอยู่ใกล้บ้านสุดแล้ว
ตอบกลับ 16# kurama

ใช่ๆๆ  ถ้าเอาเรื่อง ยัยนั้นโดนไล่ออกแน่ๆ
ตอบกลับ 17# INLOVEz

เค้าว่าคงไม่ถึงกะไล่ออกหรอก คงแค่เรียกไปตักเตือนอ่ะ อบรมบ่มนิสัยการบริการลูกค้ากันใหม่ งิงิงิ
ตอบกลับ 16# kurama

หรอเอามาใช้มั่งสิน้ำหอมหมดแล้ว
ตอบกลับ 11# kurama

แหะๆแต่ตอนนี้มีร้านประจำแล้วเดินเข้าร้าน แทบจะปรูพรม ต้อนรับ 5 555
เอาเงินแน๊กเท่าไหร่แล้วละ 5 555
ตอบกลับ 19# snack

หุหุหุ จาใช้กลิ่นหนายล่ะเนี๊ยะ
ตอบกลับ 20# snack

ปูพรมแดงแย้วมีช่างภาพมายืนข้างๆ ด้วยป่ะ กิกิกิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้