ดู: 2809|ตอบกลับ: 6

[ศัลยกรรมเกาหลี] ตาโต ตาแบ๊ว ตาสวย สไตล์เกาหลี หมอสุภา By Medmetic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eyes2 เมื่อ 2016-1-28 13:49

สวัสดีคะ ขอแนะนำตัวเองก่อนเลย ชื่ออายส์นะคะ ปกติจะทำงานประจำอยู่แล้ว

ด้านคอมพิวเตอร์เป็นโปรแกรมเมอร์ของบริษัทนกแอร์เป็นธรรมดาที่ในบริษัทมีแต่คนหน้าตาดีๆ

เราก็อยากสวย แต่ก็จะมีรับงานนอกบ้างก็จะเป็นพวกงานพริตตี้ งานตอนรับ เวลาที่เราทำงาน

มันแน่นอนคะที่จะมีแต่คนหน้าตาสวยๆ ตาโตๆ แบ๊วๆ เราเห็นก็อิจฉาสิค่ะ ทั้งในการแต่งหน้า

และตาที่เป็นเอกลักษณ์ของเขา ด้วยความที่เราเองเป็นคนตา 2

ชั้นอยู่แล้วแต่หางตามันตกและหลบในจึงเหมือนคนที่มีตาชั้นเดียว และอีกอย่างจะให้ไปติดขนตาปลอม

โอ๊ย! ก็ติดไม่เป็น มันลำบากเกิ๊นนนนน เลยอาศัยการกรี้ดตาหนาๆเข้าไว้ ปัดมาสคาร่าให้เยอะๆเข้าไว้

ใส่บิ๊กอายให้ตาโตๆแบ๊วๆ จะแน่นดวงตาให้เยอะที่สุด ดูภาพนะคะ ขนาดแต่งหน้าจัดเต็มขนาดนี้ ไหนละคะ

ตา 2 ชั้น อายไลเนอร์ที่กรีดตา แทบจะมองไม่ค่อยเห็น 555+

จะทำไงได้ละคะ พ่อ แม่ให้มาแบบนี้

ตั้งแต่นั้นเราศึกษาข้อมูลการทำตาที่นั้นที่นี้เยอะแยะไปสะหมด ด้วยความที่เรากลัวว่าจะออกมาสวยมั้ย

ตาจะเท่ากันหรือป่าว เราจะพึงพอใจตาดวงใหม่ของเรามั้ย หาข้อมูลอยู่นานเหมือนกันคะ

เลยไปเจอที่คลินิคนึงคือ เมโกะคลีนิค เป็นคลีนิคที่มีพริตตี้ไปทำเสริมความงามที่นั้นเยอะมาก

และออกมาสวยๆกันทั้งนั้น จะรอช้าอยู่ทำไมละคะ รีบติดต่อที่ เมโกะคลินิคเลยคะ สอบถามข้อมูลการทำตา

พนักงานที่นี้เขาให้คำแนะนำดีมาก ก่อนทำต้องเตรียมตัวยังงัย วันทำต้องเตรียมอะไรมั้ย

S_9083.jpg    S_1205.jpg

วันนัดมาคุยกับคุณหมอ อายส์ก็บอกเลยว่า หนูอยากเห็นหนังตา 2 ชั้นให้ชัดกว่านี้

และเอาหนังตาที่ตกออกคะ เพราะเวลาทำงานต้องแต่งหน้าจัด คุณหมอบอกว่ามาถูกที่แล้วคะ

เพราะที่นี้มีทำตา 2 ชั้น แบบ เส้นคม ชั้นตาชัดตามสไตล์เมโกะ

รับประกันความสวยได้เลยคะเมื่อได้ยินคุณหมอพูดแบบนี้รู้สึกมั่นใจขึ้นมาก อยากทำเร็วๆแล้วสิคะ

แถมคุณหมอยังดีไซด์ให้ด้วย ออกแบบให้ว่าสูงไปมั้ย เห็นชั้นตาแค่นี้พอรึป่าว

เอาหนังตาส่วนนี้ออกไปเท่านี้มั้ย ยอมรับเลยคะว่าประทับใจคุณหมอมากคะ น่ารัก พูดเพราะ

แถมมือเบาอีกด้วยนะคะ ตอนฉีดยาชาเราก็ยังกลัวๆอยู่ว่าจะเจ็บมั้ย พยาบาลเขาก็คอยบอกตลอดว่าไม่เจ็บคะ

แค่มดกัดนิดเดียว พอเริ่มฉีดยาชาจะมีพี่พยาบาลเขาคอยจับมือเราตลอด ตอนทำไม่รู้สึกอะไรเลย

ชั่วโมงกว่าๆ ก็เสร็จแล้ว อีก 7 วันคุณหมอจะนัดมาตัดไหมคะ

หลังทำ

ไม่ได้ถ่ายรูปตอนทำเสร็จเพราะกลัวแผลตัวเอง  รูปนี้คือวันแรกที่เอาผ้าปิดตาออกคะ บวมตุ่ยเลย

ในระยะเวลาพักฝืนก็ต้องคอยประคบเย็นไปเรื่อยๆ เป็นเวลา5-7วัน ตาตอนนั้นบวมนะคะ

ก็ยังพะวงอยู่ว่าตาแปลกๆมั้ย เท่ากันรึป่าว เลยถ่ายรูปส่งไปสอบถามพนักงานที่นั้นคะ ตลอดเลยคะ

และเขาจะคอยตอบข้อสงสัยของเราทุกข้อที่เราสงสัยคะ (ในระยะเวลาพักฟื้น)

10 วันแล้ว แต่งหน้าแต่งตาได้เป็นปกติแล้วคะ ตาสวย

เห็นชั้นตาชัดขึ้นสมใจที่ต้องการเลยคะ

S_1974.jpg    S_275.jpg

12 วัน ตาจะเริ่มเข้าที่เรื่อยๆ

แต่ก็ยังเห็นรอยแผลเป็นตอนหลับตานิดหน่อยคะ

S_423.jpg    S_8109.jpg

15 วัน มีคนทักว่าไปทำอะไรมา ตาหวานขึ้นเยอะ ไม่ดุเหมือนเมื่อก่อน

เย้ ในที่สุดก็ได้ตาแบบที่เราหวังไว้ มีตา 2 ชั้น แบบเขาสะที

วันแรกที่เข้ามากลัวมาก แต่ได้ทำแล้วไม่น่ากลัวอย่างที่คิด หมอทั้งเก่ง

แถมมือนี้เบามากเลยคะ จะคอยถามตลอดเจ็บมั้ย รู้สึกยังงัยบอกหมอนะ

พยาบาลก็ดูแลอายส์อย่างดี พนักงานให้การต้อนรับดีมากคะ

แถมครบครันด้วยเครื่องมือที่ทันสมัยและสะอาด

คุณหมอที่นี้ก็เชียวชาญและโด่งดังในด้านความสวยความงาม ไม่ผิดหวังเลยคะที่เลือก เมดเมติก
โพสต์ 2016-1-29 05:22:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่ทราบทำกับคุณหมออะไรคะสาขาไหน
โพสต์ 2016-1-31 09:56:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตาสวยมากเกาหลีสุดๆ ค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-12 14:58:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
I_noon ตอบกลับเมื่อ 2016-1-29 05:22
ไม่ทราบทำกับคุณหมออะไรคะสาขาไหน

โทษที่ค่ะ ไม่ค่อยได้เข้ามาเลย ของอายส์ทำกับหมอสุภา ที่เมดเมติก ตรงจตุจักร ค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-12 14:58:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
mint_za71 ตอบกลับเมื่อ 2016-1-31 09:56
ตาสวยมากเกาหลีสุดๆ ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ
โพสต์ 2016-2-24 16:30:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำหมอเดีญวกันเลยค่ะ
โพสต์ 2016-2-24 22:32:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยหวานขึ้นเยอะเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้