ดู: 613|ตอบกลับ: 1

[เสริมจมูก] รีวิว เสริมจมูก โดยใช้กระดูกหลังหูและไขมัน (อย่างละเอียด)

[คัดลอกลิงก์]

ก่อนอื่นต้องขอแนะนำตัวก่อน เราชื่อ เบลล์ อยู่เชียงใหม่ เป็นสาวเหนือเจ้า
        เริ่มต้นย้อนกลับไป สมัยเรียน เบลล์เป็นคนที่มีจมูกอยู่แล้วนะ แต่ก็ไม่ได้โด่งมาก จะมีเนื้อตรงส่วนปลายซะส่วนใหญ่ แต่สันจมูกจะแบนๆ ต้องอาศัยมุมในการถ่ายรูปบ้าง ฮ่าๆ ตามรูปเลยค่ะ หารูปเก่าๆยากมาก

พอเดาออกไหมว่าเบลล์คนไหน

พอเข้าเริ่มปีหนึ่งก็เสริมจมูกครั้งแรกเลยค่ะ

มาถึงตอนแก้จมูกครั้งที่สองคะ

ในวันที่เบลล์กำลังพึงพอใจกับทรงจมูกใหม่นั้น เราก็เริ่มสังเกตเห็นความผิดปกติบางอย่าง คือหลังจากที่เบลล์แก้จมูกครั้งที่สองมาได้ 6 เดือนแล้ว ตรงปลายหยดน้ำมันเริ่มยาวขึ้นเรื่อยๆ ผ่านมา 6-7 เดือนแล้วยังรู้สึกว่าจมูกยังเคลื่อนที่อยู่เลย

จะเห็นว่าซิลิโคนไหลลงมายาวมาก ครั้งนี้ เลยตัดสินใจแก้ครั้งที่ 2 แต่ไม่ขอกลับไปแก้ที่เดิมอีกแล้ว  จังหวะพอดีกับเพื่อน ที่ทำงานไปเสริมจมูกมา แล้วก็เพื่อนสนิทเราไปเสริมมาอีกคนหนึ่ง ทั้งสองคนเสริมที่เดียวกันมา ที่อีสต์คลินิกค่ะ เราเห็นว่าทรงสวยดี เลยตัดสินใจลองไปปรึกษาดูก่อน ตอนนั้นเราเลือกไปสาขาแรกแถวโรงแรมเชียงใหม่ภูคำ ได้ปรึกษากับหมอผู้ชาย เบลล์ก็อธิบายทั้งหมดที่ผ่านมา เล่าปัญหา คุณหมอบอกว่า ในกรณีแบบนี้ มันไม่ใช่การแก้ปกติแล้วนะแต่มันคือการรักษา ตอนนั้นก็ยังไม่เข้าใจว่า หา รักษา รักษาอะไรหรอ? พอคุณหมอก็อธิบายต่อว่า ตอนนี้ปลายหยดน้ำของเบลล์มันยื่นออกมาเยอะมาก ถึงแม้จะถอดออกแก้ทรงใหม่ แต่โอกาสที่เนื้อตรงหยดน้ำจะยุบเข้าไปมีสูงมาก พลางเปิดรูปภาพกรณีแบบเบลล์ให้ดู ช๊อคค่ะช๊อค โอ้โหตายๆ นี่จากปกติไม่มีเป็นคนไม่มีหยดน้ำ ต้องกลายเป็นคนจมูกยุบเหมือนหมูเลยหรือนี่ โอ้ยยย ตายย ๆ ตอนนั้นหน้าเราจากร่าเริง เริ่มกลายเป็นยิ้มอ่อนละค่ะ แต่แล้วคุณหมอก็เสนอทางรักษาให้ คือต้องใช้กระดูกหลังหูกับไขมันมาเสริม วิธีนี้จะกันไม่ให้เนื้อมันยุบลงไป ส่วนทำไมต้องเอาไขมันด้วยเพราะไขมันจะมีเลือดคอยหล่อเลี้ยง เนื้อเยื้อบริเวณที่มีปัญหา จะทำให้เลือดไปเลี้ยงปลายจมูกแล้วไม่ยุบลงจนเกินไป แต่ราคามันจะสูงกว่าแก้จมูกทั่วไป ซึ่งเบลล์ก็เคยได้ยินมาบ้างค่ะวิธีนี้ แต่ไม่ได้ละเอียดเท่ากับหมออธิบาย ส่วนมากจะเห็นคลินิกที่กรุงเทพเค้าทำกันหมอเก่งๆไม่ต้องพูดถึง ราคาหลักแสนขึ้นแน่นอน เคยคิดจะทำเหมือนกันแต่พอเจอราคาแล้วตัดใจไม่ลง ในใจตอนนั้นคิดว่า เอาไงดี ไม่อยากให้มันเป็นแบบนี้แล้ว แต่ถ้าแก้แบบปกติยุบแน่นอนก็เคยได้ยินมาเหมือนกัน เลยตัดสินใจเอาก็เอา กลั้นใจถามไปเลย “ราคาเท่าไหร่ค่ะ?” พอคุณหมอตอบกลับมา แทบช๊อคได้ยินราคาแล้วอึ้งเลยค่ะ ยิ่งกว่าได้ของเซลล์ รวมทุกอย่างแล้วราคาสามหมื่นต้นๆ นี่หนูไม่ได้หูฟาดใช่ไหมคะ? ทำค่ะทำ นัดวันทำเลย มัดจำทันที

ก่อนแก้จมูกด้วยกระดูกหลังหู

และแล้วก็มาถึงวันขึ้นเขียง ต้องบอกก่อนนะค่ะ ว่า การแก้จมูกว่ายากแล้ว นี่ต้องแก้แบบใช้กระดูกหลังหูอีก ยิ่งยากเข้าไปใหญ่ เวลาทำโดยประมาณก็เกือบสามชั่วโมงเลยค่ะ

ซิลิโคนต้นเหตุ

ซิลิโคนอันใหม่

พอแก้เสร็จก็เป็นแบบนี้ค่ะ

หลังทำเสร็จทันที

แผลที่หลังหู

หลังจากตัดไหมแล้ว

คลินิกอยู่ที่เชียงใหม่นะค่ะ ชื่ออีสต์คลินิก ก็ฝากขอบคุณทางคลินิกผ่านทางนี้เลยละกันนะค่ะ
โพสต์ 2016-1-28 10:30:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้