ดู: 1418|ตอบกลับ: 2

[ตาสองชั้น] แก้ไขปัญหาตาสองชั้นหลบในด้วยเทคนิคใหม่

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย baanpeepop เมื่อ 2016-1-27 15:39

สวัสดีค่ะ ^^ ก่อนอื่นขอแนะนำตัว เราชื่อกิ๊กนะค่ะ ปกติชอบดูชอบอ่านรีวิวศัลยกรรมอยู่แล้ว วันนี้เราก็เลยจะขอมารีวิวตาสองชั้นให้เพื่อนๆ ที่กำลังสนใจ หรือ ตัดสินใจจะทำอยู่แต่ยังไม่มั่นใจ ลองศึกษารีวิวของกิ๊กดูก่อนได้นะค่ะ ผิดถูกยังไงต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยค่าา – -“ ต้นเลย กิ๊กเป็นคนกรุงเทพแต่ด้วยโชคชะตาเลย ต้องมาทำงานที่เชียงใหม่ ก็เลยถือโอกาสหาคลินิกดีๆสักแห่งหนึ่ง อีสต์คลินิก ตอนนั้นก็ไล่ดูรีวิวมาหลายๆที่ จนไปสะดุดกับ อีสต์คลินิกเชียงใหม่ เพราะเห็นว่า สามารถทำตาสองชั้นสำหรับคนสองชั้นหลบในได้ แถมไม่ต้องใช้เลาพักฟื้นนาน เราเลยลองมาปรึกษาคุณหมอดู ก่อน แรกๆที่อยากทำตา ก็เพราะว่า โดยปกติแล้วกิ๊กเป็นคนหน้าคม พอถ่ายรูปออกมาถ้าไม่ยิ้มจะกลายเป็นสาวดุ เลยอยากลองเปลี่ยนเป็นสาวหวานดูบ้าง
ถ่ายรูปก่อนทำตา หน้าดุมากก กลัวตัวเองเลย 5555
ก่อนทำตาเหมือนกัน พอยิ้ม ค่อยยังชั่ว
พอได้มาปรึกษาคุณหมอ คณหมอบอกว่าตาของกิ๊กเป็นตาสองชั้นแบบหลบใน ไม่จำเป็นต้องกรีดยาว แต่ทำเป็นแบบเทคนิคใหม่ คือแบบเย็บสั้น 3 จุดก็พอ เพราะ เทคนิคเก่าสมัยก่อนจะเป็นแบบเย็บยาว เป็นแผลน่ากลัว ทั้งตา แต่เทคนิคใหม่ของหมอ ไม่บวมมาก บวมยาชานิดเดียว วันรุ่งขึ้นสามารถไปทำงานได้ ตอบโจทย์เราได้พอดี เลยตกลงตัดสินใจมัดจำและนัดวันทำเลย
ตาสองชั้นแบบหลบใน ยิ้มทีแทบไม่เห็นเลย T^T
หลังทำเสดทันที บวมยาชาค่ะ ช้ำนิดเดียว
หลังทำเสดทันที บวมยาชาค่ะ ช้ำนิดเดียว
หลังจากทำเสร็จ เราก็ไปทำงานทุกวันเลย ไม่เจ็บเลย เพราะฉีดยาชาแค่จุดเดียวเท่านั้น ข้างละจุด ไม่เจ็บเลยแค่แสบตอนฉีดยาชาเท่านั้น แล้วหลังทำก็แก้จมูกทรงใหม่ เป็นปลายหยดน้ำ อาจมีบ้างรูปที่จมูกบวมนะค่ะ สำหรับจมูกจะมารีวิววันหลังนะค่ะ
หลังทำวันที่ 3 เริ่มหายช้ำแล้ว
หลังทำ 1 อาทิตย์ แต่งหน้าได้แต่ยังแต่งตาไม่ได้ ยังไม่ค่อยเข้าที่ ยังไม่ได้ตัดไหมออกค่ะ จมูกก็ยังบวมจ้า
หลังทำ 9 วัน หลังตัดไหมจ้า
หลังทำ 2 อาทิตย์ แต่งตาได้ ทาแต่อายไลเนอร์ กับติดขนตา หลีกเลี่ยงทาโดนแผลค่ะ เข้าที่แล้วค่า
หน้าหวานขึ้นแล้วค่าาาา
สรุปโดยรวมแล้ว ชอบมากค่า หน้าดูหวานขึ้นมาก ไปไหนมาไหนก็เริ่มมั่นใจ เพื่อนก็บอกว่าหน้าหวานขึ้นเยอะเลย ให้ 5ดาวเลยค่ะ สำหรับใครที่สนใจ ลองเข้าไปปรึกษาได้นะค่ะ ที่อีสต์คลินิกเชียงใหม่ (ตรงข้ามโรงแรมเชียงใหม่ภูคำ) อ่าลืมบอกตอนนั้นเราทำกับหมอผู้ชาย ต้องจองคิวไว้ก่อน แต่ไม่นาน ชื่อหมอโจ้ เก่งมาก นิสัยดี เพื่อนๆคนไหนสนใจลองโทรไปสอบถามได้นะค่ะที่ 053223339
โพสต์ 2016-3-21 16:52:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูหน้าสวยหวานขึ้นเลยค่ะ

สนใจทำตาสองชั้น ค่าเสียหายเท่าไหร่คะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้