ดู: 4884|ตอบกลับ: 30
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิวตาสองชั้น ฉบับสาวหมวย โดยหมอคม เมโกะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้มารีวิวการทำศัลยกรรมครั้งแรกตั้งแต่เกิดมาเลย เป็นการทำตาสองชั้น กับหมอคม เมโกะ ให้ดูกัน พึ่งทำไปเมื่อ 19 พฤศจิกายน ปีที่ผ่านมาเอง สดๆร้อนๆเลย วันนี้พร้อมแล้วที่จะมาแชร์ประสบการณ์ให้เพื่อนๆดั้งโด่งดูกัน อยากทำตาเพราะอยากสวยค่ะ ตอบตรงๆเลย แบบว่าเซงอะ เวลาแต่งหน้าก็ลำบาก แต่งยากมากใช้เวลานนานกว่าจะได้ออกจากบ้านซักที ติดสติ๊กเกอร์ตาสองชั้นก็ทำไม่เป็นอีก เลยจบเลย ไม่ต้องทำอะไรแระ 5555555555555555

ก่อนทำ

เวลาไม่แต่งหน้า คือตาหมวยมากเลยค่ะ ไม่มีชั้นตาเลย
หารีวิวตามอินเตอร์เน็ตเจอเยอะมาก ตาลายเลยตอนแรก แต่ก็มาเห็นเมโกะเด้งขึ้นมาทางหน้า Faceboook เลยกดเข้าไปดูรีวิว เห็นรีวิวเยอะดี ไปเจอรีวิวตาของหมอคม ก็เลยเกิดอยากทำขึ้นมา มีโปรโมชั่นพอดีช่วงนั้น เป็นโปร 20,000 เลยนัดเข้าไปพบคุณหมอเลย บอกอยากได้ชั้นตาใหญ่ๆ คุณหมอบอกเดี๋ยวจะออกแบบให้ สวยแน่ รับประกัน ก็โอเคเลยจ้า นัดวันทำเลยขั้นตอนการทำ ขั้นแรก คุณหมอจะวัดสัดส่วน หลังจากนั้นทำการกรีดเพื่อเปิดหนังตา หลังจากนั้นตัดไขมันส่วนเกินออก และทำการเย็บปิดค่ะ ประมาณชั่วโมงเดียวก็เสร็จแล้ว สบายมากจ้า

ส่วนการดูแลตัวเองของเราก็ไม่มีอะไรมากค่ะ แค่ทานยาแก้อักเสบที่คุณหมอจ่ายมา ทำความสะอาดแผลทุกวัน และใช้คูเลอร์ประคบค่ะ

อันนี้เอามาให้ดูกัน ว่าตอนที่เราทำตามีอาการเป็นไงบ้าง ช่วงวันแรกๆคือบวมเลย แบบว่าบวมเปล่ง แต่ก็ค่อยๆยุบมาเรื่อยๆ ประมาณอาทิตย์เดียวหลังจากตัดไหม เราก็แต่งหน้าตามปกติแล้วค่ะ

หลังทำ 7 วัน

หลังทำ 8 วัน

หลังทำ 9 วัน

หลังทำ 10 วัน

หลังจากทำมีคนทักเยอะมากค่ะว่าไปทำตาที่ไหนมาสวยจัง ชั้นลึกและคมสวยดีค่ะ บอกเปลี่ยนไปเลยดูสวยขึ้นด้วย ตอนนี้มั่นใจขึ้นเลยค่ะ แต่งหน้าง่ายขึ้นด้วย ไม่ตาหมวยแล้ว พอใจในฝีมือหมอคมมากค่ะ ไว้มาอัพเดตให้ดูเรื่อยๆนะคะ ใครมีอะไรสอบถามได้นะคะ ขอบคุณที่ติดตามจนจบค่ะ
ทำกับหมออธิคมค่ะ สวยมากเลย ของคุรก้สวยนะคะ
สวยมากเลยค่ะ ตอนนี้เป็นยังไงแล้วบ้างเอ่ย
ราคาเท่าไรคะ
ราคาเท่าไรค่ะ
ตาสวยมากค่ะ ดูหน้าหวานขึ้น เปลี่ยนมากๆๆๆค่ะ
ชอบๆๆตาดูสวยแบ๊วมากค่ะ งานคุณหมอเนียนดีค่ะ
โอ้โห้ ตาสวยมากเลยค่ะ  ทำให้หน้าเปลี่ยนไปเลยนะคะ
ดูหน้าหวานขึ้นมากเลยค่าาาาา เป๊ะเฟร่อร์คร่าาาาาาาาาาาาาาาาา
ตาสวยมากๆๆเลยนะค่
โอ้ววววววววววววววสาวหมวย สวยได้จริงค่ะ สวยมากๆๆเลยค่ะ
ตอนก่อนทำ กรีดอายไลน์เนอร์สวยอ่ะ ชอบตาหมวยๆ
ได้ทำจมูกรึป่าวค่ะ  ทรงสวยดี ทำตาแล้วดูแซ่บขึ้นนะค่ะ
ตาหวานขึ้นเยอะเลยคะ ช่วงพักรักษาต้องทานยาไรบ้างคะ
ตาดูกลมโต หวานขึ้นมากเลย. กี่วันถึงจะทานของหมักดองได้ค่ะ
เป็นภูมิแพ้ สามารถทำตาได้ไม่ค่ะ
ใช่คูเลอร์ประคบ นานไหมค่ะ
กี่อาทิตย์ ถึงจะแต่หน้าได้ อะ
บวมเปล่ง นานไหมค่ะ กว่าจะยุบ ตัว และเล่นโทสับได้ไหมค่ะ
ชั้นลึกและคมสวยมากเลยค่ะ เห็นแล้ว แอบอิฉาาาา อิ อิ
7 วันนี้ทา เปลือกตา ได้ หรือยัง คะ
เราอยากทำ แบบ เปิดหัวตา คุณหมอ สามารถ ทำให้ได้ป่าว อ่ะจ้าอยากให้ตาดู อินเตอร์ อะ
เส้นชัดมาก ..ไม่ทราบว่าดอาไขมันออกด้วยหรือป่าวค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้