ดู: 3503|ตอบกลับ: 28
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] กล้าขอกล้าให้ เสริมจมูกครั้งแรกในชีวิต เลือก Amed clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tonnmai เมื่อ 2016-1-27 15:11

วันนี้ต้นจะมารีวิวเสริมจมูกครั้งแรกที่เอเมดคลีนิกนะครับ บอกก่อนเลยว่าไม่เคยมีความคิดที่จะเสริมจมูกเลย เพราะจริงๆ แล้วเป็นคนมีดั้งอยู่แล้ว

เเต่เเล้ววันหนึ่ง ต้นดันเห็นเพื่อนแชร์ “กิจกรรมกล้าขอกล้าให้ปี 2” ของทางเอเมด คลีนิก  เลยลองสมัครเข้าไปดูเอาตรงๆ นะไม่ได้หวังอะไรมากครับ แต่ลึกๆนี่ขอให้ได้ทีเถอะ5555555 พอถึงวันที่ประกาศผล ทางมาดามดันเลื่อนประกาศซะงั้น เซ็งเลย! ตอนนั้นรีบรีเฟรชเฟสบุ๊ค    เเบบรัวๆ (นี่ขนาดไม่หวังเลยนะเนี่ย)

เเต่พอวันประกาศจริงต้นก็ไม่ได้อยู่ลุ้นเลยมัวแต่ทำงาน มารู้ตัวอีกทีตอนที่เพื่อนทักมา      บอกว่าเราได้เป็นผู้โชคดีจากกิจกรรมนี้ ตอนนั้นดีใจมากๆ อยากจะกระโดดกอดมาดามเป็นที่สุด รักอ่ะ

สักพักทางมาดามก็ทักมา ให้เราส่งชื่อ เบอร์โทร. ให้มาดามเเล้วรอการติดต่อกลับ วันรุ่งขึ้นก็มีพี่พนักงานโทร.มาหาเป็นกันเองมากเลยครับ นัดวันเข้าไปเพื่อปรึกษาคุณหมอและเก็บรูปก่อนทำ ต้นได้คิวทำวันที่ 4 พฤศจิกายน พร้อมกับพี่ๆ(ผู้โชคดีคนอื่นๆ)ที่เสริมจมูก วันนั้นต้นเอง ตื่นเต้นมาก ซึ่งที่คลินิกมีคนรอดูจมูกใหม่เยอะเลย

พอถึงวันที่เข้ามาทำจริงๆ คุณหมอถามว่าอยากได้จมูกแบบไหน เลยบอกคุณหมอไปว่าอยากได้แบบชินเน็ตไอดอล คุณหมอบอกจัดให้ครับ มาถึงคลินิกปลื้มทุกอย่างเลยทุกคนดูแลดีมากคุณหมอก็น่ารัก พี่ที่ดูแลอยู่ดูแลตั้งแต่ตอนทำจนถึงตอนกลับเลย ใช้เวลาทำไม่นานครับเกือบๆชั่วโมงนึง อยากบอกว่าไม่เจ็บเลยสักนิด เจ็บแค่ตอนฉีดยาเองครับ คุณหมอให้ยามาทานให้หมดแล้วก็ทำตามคำแนะนำครับ ประคบเย็น 3 วันแรกอีก 7 วันมาตัดไหม

พอกลับบ้านมา ก็รู้สึกปวดๆนิด เเต่ต้นก็ประคบเย็นตลอดนะครับ เเต่สิ่งที่ทำให้ต้นเเปลกใจ คือ มันไม่บวมไม่เขียว ซึ่งสิ่งนี้ทำให้ผมปลื้มสุดๆ เเละคิดว่าน่าจะตอบโจทย์ใครหลายๆคนที่คิดจะทำจมูกเเต่กังวลว่าจะหายช้า ต้องบวมต้องช้ำ เเต่ถ้าทำที่นี่ปัญหาพวกนี้หมดห่วงเลยครับ ผมรับรอง  

หลังจากตัดไหมเรียบร้อยเเล้ว ผมก็ลงรูป อัพจมูกสวยๆ ลงเฟส ซึ่งมีแต่คนชมว่าจมูกสวยมาก   (ดีใจนะ) เพราะของดีราคาถูกมีจริง ถ้าใครหาที่ทำจมูกแนะนำที่นี่เลยครับ พี่ๆพนักงานดูแลดีมากๆคุณหมอที่นี่เชี่ยวชาญทุกท่าน  มั่นใจได้ว่าสวยอย่างปลอดภัยและถูกใจแน่นอน ว่าแล้วจะหาว่าเชียร์เกินไปหรือเปล่า มาดูกันดีกว่าครับว่าจมูกสวยขึ้นจริงๆมั้ย

คิ้วเป๊อจังลูกกก
เริ่ดดดดปังนะขุ่นลูก อิอิ
ยังดูบวมอยู่นะ ประคบอุ่น/เย็นช่วยได้นะ
เข้าที่เมื่อไรมาอัพรูปด้วยย อยากดูๆ
ทำกับหมออะไรคะ
อย่าลืมมาอัพรูปน้า
อัพรูปตอนนี้ม่าง
ปัจจุบันเข้าที่มากกว่าเดิมไหม
อันนี้เสริมทรงอะไรค่ะ
เข้ามาอัพรูปบ้างงงง
รอรูปเพิ่มเติมค่าา
ไม่เข้ามาอัพรูปเลยหรออ
รอรูปดูด้วยคนค่ะ
ทรงสวยคับ ทำมากี่บาท
โชคดีจากกิจกรรมหรอค่ะ โชคดีจัง
รอยจมูกตรงบวมๆหายรึยังอะ่
ก่อนทำเหมือนมีสันดั้งอยุ่แล้วเลยค่ะ แต่พอทำเพิ่มก้โด่งดีค่ะ
กล้าขอกล้าให้ จัดอีกเมื่อไรอ่า อยากเสริมม่าง
อัพรูปม่ั่งเน้อ
อยากเห็ยรูปอีกค่าา รอน้ะะ
25#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-1 16:50:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Siripann ตอบกลับเมื่อ 2016-3-10 12:27
โชคดีจากกิจกรรมหรอค่ะ โชคดีจัง

โชคดีจากกิจกรรมกล้าขอกล้าให้ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้