ดู: 5426|ตอบกลับ: 44
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวแก้จมูกเบี้ยว ให้เป๊ะยิ่งกว่าโม มนชนก โดย เอเมดคลีนิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย anEnJoy เมื่อ 2016-1-26 12:16

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ วันนี้จอยจะมารีวิวแก้จมูกค่ะ เพราะจมูกอันเก่าของจอยมันค่อนข้างเบี้ยว         เเต่ถ้าคนอื่นมองมาอาจเห็นว่าจมูกโด่งเเละสวยมาก แต่มานั่งมองจริงๆเเล้วคือมันเบี้ยวมากเลยค่า ช่วงนั้นจอยเองก็ค่อนข้างกังวลนะ เเละได้ปรึกษาบ้านว่าจะทำอย่างไรดี ซึ่งที่บ้านบอกว่า “กลัวว่าถ้าจอยไปเเก้มาเเล้วอาจจะเบี้ยวมากกว่าเดิมหรือเปล่าเเละจะเเก้ไม่จบไม่สิ้นสักที”

ในตอนนั้นหาข้อมูลเยอะมาก จนได้มาเจอรีวิวของคุณเอมี่ FHM ในเว็บศัลยกรรมเว็บหนึ่ง ซึ่งเขาเเก้ไขจมูกที่มันเบี้ยวจนออกมาสวยเปรี๊ยะ ผิดจากครั้งเเรกอย่างสิ้นเชิง ซึ่งเข้าทางจอยเเหละค่า เพราะเราก็เบี้ยวเหมือนกัน เเละจอยเลยเปิดรีวิวให้ที่บ้านดู คุณแม่บอกว่าจะลองเสี่ยงดูก็ได้นะ ในเมื่อคุณแม่ตกลงให้ทำ จอยจึงโทรมาสอบถามมาดามเพื่อวางมัดจำและนัดคิวทำเลยค่ะ

วันนี้ที่รอคอยก็มาถึง วันที่จอยนัดกับคุณหมอเพื่อเข้ามาเเก้ไขจมูก ซึ่งจอยมาพร้อมกับคุณแม่คะ ซึ่งคุณหมอให้คำปรึกษาดีมากเเต่คุณหมอบอกว่า “สำหรับเคสจอย ถ้าทำออกมามันอาจจะไม่หายเบี้ยว100% นะ เเต่จะดีขึ้นกว่าเดิมเเน่นอน” จอยยอมรับค่าเเละตัดสินใจเเก้จมูกเลย

ถึงเวลาขึ้นเขียงผ่าตัดเเล้ว ตื้นเต้นจังขนาดเคยทำมาเเล้วนะ ซึ่งระยะเวลาในการทำประมาณเกือบๆหนึ่งชั่วโมง เจ็บนิดเดียวแค่ตอนฉีดยาชาค่ะ หลังจากนั้นก็ไม่รู้สึกแล้วค่ะ เเละพอทำเสร็จก็รู้สึกตึงๆ นิดหน่อยค่า จากนั้นก็รอรับยาเเละกลับบ้านค่ะ เเล้วอีก 7 วันทางคลินิคนัดตัดไหมค่า

ในช่วงระหว่างการพักฟื้น ใช้เวลาพักฟื้นน้อยมากค่ะ เเละใช้ชีวิตได้ปกติ จอยไปเดินเที่ยวห้าง ไปกินข้าวแค่ใส่แมสไป เพราะจมูกที่แก้มาไม่เขี้ยว ไม่ช้ำ ไม่บวมเลยค่ะ โคตรดีมากเลยค่ะ แต่จอยทานยาตามที่หมอสั่งจนครบนะคะ พอครบ 7 วัน จอยเข้ามาตัดไหมตามที่คุณหมอนัด แผลแห้งสนิทดีค่ะ จมูกไม่เบี้ยวแล้วเห็นแล้วปลื้มมากเลยค่ะ

แต่ที่สำคัญคือมีคนชมเยอะมากเลยค่ะ สำหรับใครที่อยากมีดั้งสวยๆหรืออยากเเก้ไขดั้งที่เบี้ยว ไม่ได้ดั่งใจ จอยแนะนำที่เอเมดคลินิคเลยค่ะ ดีมากจริงๆ คุณหมอก็น่ารัก พี่ๆ ที่คลินิคก็ใจดีเป็นกันเอง จอยขอการันตีความสวยจากจมูกตัวเองเลย

แต่อย่าลืมนะคะว่าการทำศัลยกรรมทุกอย่างล้วนมีความเสี่ยงทั้งนั้น เราต้องยอมรับความเสี่ยงในส่วนนั้นด้วย การทำศัลยกรรมก็เหมือนกับการเสี่ยงโชคอย่างหนึ่ง เอาเป็นว่ามาดูความเปลี่ยนแปลงกันดีกว่าค่ะว่าจะเป็นยังไงบ้าง

ทำกับหมอคนไหนค่ะ สวยค่าา
สวยกว่าโมอีกจ้า
อัพรูปอีกน้าา อยากเห็นค่า
คล้ายๆเลยย น่ารัก
รูปสุดท้ายคล้ายโมมนเลย น่าฮักกกก
สวยมากเลยค่ะ อยากทราบว่าราคาเท่าไหร่คะ
สวยย น่ารักจัง
ราคาแก้เท่าไรค่ะ สนใจอยากจะไปแก้
น่ารักกว่าโมอีกน้า ^^
น่ารักๆ คิกๆ

แสดงความคิดเห็น

เราก็จะไปแก้ที่เอเมดเหมือนกัน แต่กำลังตัดสินใจอยู่ หาข้อมูลเยอะมาก มีความมั่นใจขึ้นมานิดนึงละ อัพรูปให้ดูอีกนะคะ สวยค่ะคอนเฟริม  โพสต์ 2016-2-16 12:36
เราก็จะไปแก้ที่เอเมดเหมือนกัน แต่กำลังตัดสินใจอยู่ หาข้อมูลเยอะมาก มีความมั่นใจขึ้นมานิดนึงละ อัพรูปให้ดูอีกนะคะ สวยค่ะคอนเฟริม  โพสต์ 2016-2-16 12:36
กำลังตัดสินใจจะไปแก้ที่เอเมดพอดีเลยคร้า มีความมั่นใจละ อัพรูปให้ดูอีกนะค่ะ จะรอชมค่ะ
ทำกับคุณหมออะไรคับ สวยจัง
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-24 17:05:32 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอารูปมาอัพเดตเพิ่มเติมใหน้าาา

17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-24 17:07:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ํYuika ตอบกลับเมื่อ 2016-2-8 17:00
ราคาแก้เท่าไรค่ะ สนใจอยากจะไปแก้

25,999 จ้า ราคาแก้จากซิลิโคน
ลองถามโปรโมชั่นที่เพจก่อนก็ได้นะ ที่นี่ชอบจัดโปรอ่า

https://www.facebook.com/AmedOfficial/
อัพรูปเยอะๆนะ นารัก
สวยมากค่ะ ทรงอะไรค่ะ
จะไปทำที่นี่อยู่ค่ะ
ภาพอัพเดตนารักมาก
สวยมากเลยคะ ทรงอะไรค่ะ
ขายคิวแก้จมูกเอเมดค่ะแถมโบท็อกซ์ฟรี
สอบถามได้ค่ะ มีตัวตนจริงๆline:aumunizeq
ขายคิวแก้จมูกเอเมดค่ะแถมโบท็อกซ์ฟรี
สอบถามได้ค่ะ มีตัวตนจริงๆline:aumunizeq
น่ารักจังเลยค่ะ สวยด้วย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้