ดู: 1827|ตอบกลับ: 5

[เสริมจมูก] ดั้งใหม่ที่เมโกะ เปลี่ยนลุคเป็นสาวหมวยอินเตอร์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ สมาชิกชาวดั้งโด่งทุกท่าน หลงอ่านเข้ามาในกระทู้นี้แล้ว ก็อยู่เป็นเพื่อนกันก่อนน้า อิอิ วันนี้ไม่ได้มาเล่นๆ เพราะโบ๊ทมากับดั้งใหม่แบบสตร๊องงงงงงงง สตรองแบบว่าเปลี่ยนจากสาวหมวยหน้าตาธรรมดาๆบ้านๆ แปลงร่างเป็นสาวหมวยอินเตอร์ภายในพริบตา อะอ๊า,, อยากรู้ละสิ สมคำโฆษณาแค่ไหน ตามไปดูกันเลยค้าบบบบบบบ
ก่อนทำ

เข้าใจว่า ยากนะการเลือกทำศัลยกรรมซักครั้งเนี่ย สำหรับคุณผู้หญิงที่รักสวยรักงามทั้งหลาย คงปวดหัวเลย กว่าจะตัดสินเลือกได้ว่าทำที่ไหนนดี??? แต่สำหรับเราแล้วง่ายๆเลย มีเหตุผลแค่ไม่กี่ข้อ ที่จะทำให้เรากล้าตัดสินใจเลือกทำคลินิกได้นั้น (ลืมบอกไป เราทำที่เมโกะคลินิกนะคะ) คือ
1.คลินิกนั้นต้องมีชื่อเสียง มีความน่าเชื่อถือ หมอกระเป๋าหมอเถื่อนถูกแค่ไหนก็ไม่ขอเสี่ยงค่า
2.หมอต้องเก่ง ฝีมือดี แบบสำหรับเราในการทำดั้งครั้งนี้ ก็เจาะจงหาเลยจ้า ว่ามีคลินิกไหนทำดั้งเจ๋งๆบ้าง เอาแบบว่าเปิดมานาน ประสบการณ์ทำดั้งมายาวนาน ยิ่งโอเคเลย และแล้วก็ได้มาเจอกับ Link นี้จ้า http://women.sanook.com/44661/ เห็นเมโกะ คลินิกขึ้นมาอันแรกเลย ตอนแรกก็ว่าคุ้นๆ คิดไปคิดมา อ๋ออออ ผ่านแทบทุกวันเวลาไปทำงาน แถวจตุจักรนี่เอง
3.รีวิวก็สำคัญ หาๆ รีวิวดูเยอะๆเลย ว่าผลงานของคลินิกนั้นเป็นยังไงบ้าง จมูกทำออกมาเป็นทรงที่เราชอบมั้ย เพราะจริงๆแล้ว หมอก็อาจจะเก่งเหมือนกัน แต่ทรงจมูกแต่ละที่ไม่เหมือนกันแน่นอน
4.ต้องบริการดี เอาใจใส่ลูกค้า คอยติดตามผลหลังการทำ
5.ไม่ต้องพักฟื้นนาน หายไว บวมน้อย ช้ำน้อย (อันนี้เราว่าน่าจะแล้วแต่คนนะ)
ก่อนทำ

ตัดสินใจเลือกได้แล้ว ก็เข้ามาพบหมอเลย ตอนแรกอยากทำกับคุณหมอมนัส แต่สู้ราคาไม่ไหวจริง แพงเกิ้น T^T ทำกับทีมแพทย์เมโกะละกัน รีวิวก็เยอะไม่แพ้กัน ไปพบหมอเพื่อให้ดูก่อนว่าจะทำทรงไหนได้บ้าง ปัญหาหลักๆของเราเลยก็คือ ดั้งแบนมาก จมูกสั้น ทรงเหมือนหมู ปลายจมูกดูแด่นๆ ไม่เป็นทรง เลยทำให้หน้าดูแบนไม่มีมิติเลย คุณหมอบอกมาว่า  ต้องเสริมตรงสันจมูก แต่ไม่ต้องให้โด่งเกินไป เพราะเราเป็นคนเนื้อจมูกน้อยด้วย และถ้าเสริมโด่งไปหน้าจะดูแข็งและดุ เราก็โอเคๆ ตามหมอเลย ขอเน้นธรรมชาติพอ ไม่อยากสวยศัลยกรรม 55555 เรียบร้อยก็นัดวันทำเลยจ้า
ก่อนทำ
ก่อนทำ
ก่อนทำ
ก่อนทำ

การเตรียมตัวล่วงหน้าก่อนทำจมูกคือ
-งดบุหรี่ และ เครื่องดื่มแอลกอฮอล์ ห้ามเลย อย่างน้อย 1 อาทิตย์ก่อนทำนะคะ
-งดพวกวิตามิน น้ำมันตับปลา ยาละลายลิ่มเลือด อาหารเสริมทุกชนิด เนื่องจากอาจทำให้เลือดเราไหลเยอะ และหยุดไหลช้า
-เราไปหน้าสดเลยจ้า อาบน้ำสระผมไปเรียบร้อย กะว่าทำเสร็จกลับบ้านไม่ต้องทำอะไรแล้ว นอนเลย 5555555555
ก่อนทำจมูก หลักๆก็มีเท่านี้นะคะ
ก่อนทำเก็บภาพให้หน่อย เดี๋ยวจะมีดั้งแล้ววววววววว เย้
หลังทำเสร็จทันที ดูจากมุมข้าง สันจมูกดูโด่งขึ้นเลย
ขนาดนอนถ่าย ก็เป๊ะอะ
แปะแพคเสร็จก็กลับบ้านเลย ชิลๆสบ๊ายยย

เราแปะแพควันเดียว วันรุ่งขึ้นก็เข้าไปคลินิกไปถอดออกเลย วันแรกของเราบวมเลย แต่อย่าพึ่งตกใจไปนะ มาดูกันว่า วันอื่นเราจะเป็นยังไง ^_____^ ตามมาดูกันเลย
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-23 09:55:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bbboattt เมื่อ 2016-1-23 09:59

วันที่2 อาการบวมดูลดลงกว่าวันแรกมาก ขอย้ำ เหลือบวมนิดหน่อย มีเขียวๆนิดนึง
การดูแลตัวเอง หลักๆเลย นอนหมอนสูง แทบจะนั่งนอนเลยค่ะเพราะกลัวเผลอนอนคว่ำ 55555  กินยาตามหมอสั่ง เน้นประคบเย็นเป็นหลัก อันนี้จะเล่าให้ฟังนิดนึงว่า ปกติเราจะเป็นคนที่บวมช้ำง่ายมาก แถมช้ำนานอีก --“ การทำดั้งครั้งนี้ คิดแล้วแหละว่า ตายแน่ๆ คงต้องอยู่บ้านเป็นอาทิตย์แน่กว่าจะหาย แต่ปรากฎว่าทำดั้งครั้งนี้หายไวกว่าที่คิดเยอะเลย คนที่บ้านก็ทักเลย เพราะเห็นบวมช้ำหลังวันทำวันเดียว หลังจากนั้นก็ปกติเลย  ตอนทำคือคุณหมอมือเบามาก เหลาซิลิโคนสวย ไม่โด่งมาก ดูเป็นธรรมชาติ ตามที่เราต้องการเลย เพราะปกติเราไม่ค่อยแต่งหน้าอยู่แล้ว กลัวแบบถ้าโด่งเกิน วันไหนไม่แต่งหน้า ดั้งคงพุ่งดูหลอกแน่
วันที่ 3 ไม่บวมแล้วจ้า
วันที่ 4 แต่งหน้าปกติแล้วจ้า แค่แบบระวังช่วงบริเวณจมูกหน่อย แทบจะไม่ให้เกิดการกระทบเลย
วันที่ 5 อาการบวมบริเวณโหนกแก้ม ใต้ตา หายสนิท ที่คล้ำๆใต้ตา นอนดึกนะ เป็นหมีแพนด้าเลย แฮ่ะๆ
วันที่ 6 ไม่ได้ถ่ายไว้ ขอข้ามมา 7 เลยละกัน วันนี้เรามาตัดไหมแล้วค่ะ อาทิตย์เดียวก็หายเป็นปกติแล้ว ไวมาก
10 วัน จมูกเข้าที่ไวมาก ทรงสวยเหมือนที่ต้องการเลย

ลืมบอกๆ เคล็ดลับอีกอย่างที่ทำให้หายไว เราได้ไปฉีด Vital boost ที่เมโกะด้วย เป็นการฉีดวิตามินเข้าสู่ร่างกาย เราฉีดสองครั้งติดกันเลย ตอนช่วงวันแรกๆที่ทำ เลยคิดว่าน่าจะมีส่วนทำให้เราหายบวม หายช้ำไว เหมือนร่างกายฟื้นตัวไวขึ้นด้วย

ตอนนี้ทำไปได้ประมาณเดือนกว่าๆแล้ว กระแสตอบรับดีมากค่ะ มีแต่คนชมว่าดั้งดูธรรมชาติ แต่ก็มีบางคนดูไม่ออกเลยว่าทำ 555555555 ไม่โกรธนะ ชอบเลยแหละ เพราะแปลว่าเนียนมาก นี่แหละศัลยกรรมที่แท้จริง ต้องทำแล้วเหมือนไม่ได้ทำ เหมือนดั้งนี้มีมาแต่เกิดแล้ว >______< ดูธรรมชาติเนียนไปกับหน้าเราเลย ถึงจะมีคนที่ดูไม่ออกว่าทำ แต่ก็มีคนทักเราว่าหน้าดูมีมิติสวยขึ้น เพื่อนทักกันใหญ่ อยากไปทำบ้าง ก็แนะนำเมโกะเลยค่ะ หมอใจดี พยาบาลดูแลดี แบบว่าได้ทรงที่ต้องการเลย จากหน้าหมวยบ้านๆธรรมดาๆ ตอนนี้เปลี่ยนเป็นหมวยอินเตอร์ละค่า  
โพสต์ 2016-1-23 19:24:18 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากค่ะ ขอทราบชื่อคุณหมอ   และราคาค่ะ

แสดงความคิดเห็น

เราทำกับคุณหมอมนัสค่ะ 100,000 บาทจ้า สวยธรรมชาติ สมราคามากๆค่ะ เพราะว่าคุณหมอไม่ได้ใช้ซิลิโคนสำเร็จรูป เหลาใหม่เคสต่อเคสเลย เลยทำให้ซิลิโคนเข้ากับหน้าสุดๆ ^^  โพสต์ 2016-1-25 11:10
โพสต์ 2016-2-23 09:54:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำกับคุณหมอมนัสเหมือนกันค่ะ ทำมามีแต่คนชมว่าดูธรรมชาติมาก
โพสต์ 2016-3-7 17:59:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำกับทีมเเพทย์ชื่ออะไรคะ สนใจคะ....ราคารวมกี่บาทคะ ทำแล้วสวย เข้ากับหน้ามากๆ ธรรมชาติดีคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้